PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับเรื่องWireless

neoaltron
2nd July 2012, 10:38
คือต้องการใช้ wireless ของที่หอพักกับ note bookครับ
มันหาสัญญาณเจอ แต่ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ครับ (เป็นรูปwirelessแล้วมีเหลืองๆอ่ะครับ)

ลองมาเทสกับ iphone ใช้ได้ตามปกติ

ปล.note book ไปเทส wireless บ้านเพื่อนเชื่อมต่อได้ปกติครับ

รบกวนช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาด้วยครับ

chikuva
2nd July 2012, 16:13
ตรวจสอบดูว่าได้ตั้งให้มันรับ ip แบบ auto หรือยัง

huggyth
3rd July 2012, 00:55
แนะนำให้ลองใส่ MAC IP ดูครับ ว่าใช้ได้ไม เพราะของผมก็เป็นแต่พอใส่ MAC IP แล้วมันก็เล่นได้ปกติ