PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเรื่อง Flash Drive !!

ok12345gogo
7th August 2011, 09:26
คือผมเคยยืมแฟลชไดฟ์เพื่อนแล้วใส่ข้อมูลลงไป ข้อมูลกลับเสียหมดเลยน่ะครับ !! ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ข้อมูล
แต่พอไปยืมแฟชไดฟ์เพื่อนอีกคนแล้วใส่ข้อมูลลงไป (ข้อมูลเดิม) กลับใช้ได้ตามปกติ ?? เกิดจากอะไรครับ

อ่อลืมบอกครับ !! อันที่ข้อมูลที่เป็นแฟลชไดฟ์ 8-16 GB (จำไม่ได้) อีกอัน 4 GB เกี่ยวกันรึเปล่าผมก็ไม่ทราบ

คืออยากจะไปซื้อน่ะครับ กลัวว่าถ้าซื้อ 8GB มาจะใช้ไม่ได้
แล้วก็ช่วยแนะนำ ยี่ห้อ แฟลชไดฟ์ ดี ๆ ให้หน่อยนะครับ !! ขอบคุณล่วงหน้าเลย ^^"