PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ็Help Me ! สิวอักเสบ + หนองขึ้นอะ ทำยังไงดี

Gammer40
2nd July 2012, 21:11
Help Me ! สิวอักเสบ + หนองขึ้นอะ ทำยังไงดี

ช่วยหน่อยครับ สิวผมขึ้นเยอะมาก จะมีสิวอักเสบ + หนอง ขึ้นมา่ที 3 เม็ด+ นอกจากนั้นยังมีสิวเม็ดเล็กๆ [ แต่มองเห็นได้ด้วยตาเปล่า ] ที่เราเรียนกว่า สิวอุดตัน ครับ
มันขึ้นเยอะมาก เพื่อนผมที่ ร.ร. แต่ละคน หน้า****เนียน แทบจะไม่มีเลย Super น้อยมากๆๆ

ผมอยากขอวิธีที่ทำให้สิวลดน้อยลงครับ แล้วไอ้ '' ผงวิเศษ '' อะมัน ลดสิวอักเสษได้หรอครับ ใครใช้แล้วดีขึ้น บอกผมหน่อยครับ

ปล. พวกคุณไม่รู้หรอกว่า คนมีสิวเขารู้สึกยังไง

juventusfc001
2nd July 2012, 21:12
บีบกินเลยครับ อร่อยมาก

ILoVePaNgYa
2nd July 2012, 21:17
ผงวิเศษ ช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ อาจเป็นเพราะ จขกท. กำลังเป็นไวรุ่นโฮโมนเลยพุ่งทำให้สิวพุ่งตาม

Gammer40
2nd July 2012, 21:18
แล้วไอ้ที่ว่า ช่วยตัวเองแล้วสิวขึ้นมันเกี่ยวไหม พอดีช่วงนี้ หื่นจัด

icedumpy
2nd July 2012, 21:19
ของผมไปหาหมออะครับ เขาให้ยามากินก็ดีขึ้น แล้วก็ไปกดสิว หน้าก้เนียนขึ้นนะ

assist05
2nd July 2012, 21:27
อย่าไปโดนมันคับ แต่ก่อนผมก่อนมี แต่ตอนนี้ไม่โดนไม่จับหน้า ใส ขึ้นมาเยอะเลย หึหึ

geomanOo
2nd July 2012, 21:37
มาช่วยดันอยากรู้อีกคน เป็นสิวเม็ดโตที่จมูกเเทบไม่อยากออกจากบ้านเลย

assist05
2nd July 2012, 21:39
สิวอักเสบ ผมก็เอาออกนะแต่ไม่ได้บีบ แต่ใช้แบบ หาอะไรมาหนีบตรงทีเ่ป็นสิวออกอะ เดี๋ยวบีบแล้วหน้าช้ำหมด

ป.ล ผมล้างใช้สบู่นะ รู้สุกว่าดีขึ้นมาเยอะเหมือนกัน โชกุบุสึ สีดำ ที่มันเย็นๆอะ

HOLOGRAM
2nd July 2012, 21:49
ไม่รู้อ่ะ ผมบีบหมด เห็นแล้วคัน ไม้ คันมือ ของผมรู้สึกบีบแล้วมันก็หาย แล้วมันก็ขึ้นใหม่ แล้วมันก็หาย !!!

moowinza789
2nd July 2012, 22:02
ผมก็เพิ่งเป็นเนี่ยสิวอักเสบหนองเต็มขึ้นใกล้ๆตาๆบวมเลยมันไม่มีหัวเพราะฉนะนั้นห้ามบีบหรือจับเด็ดขาดแล้วก็ผงวิเศษผมก็ใช้อยู่ได้ผลนะสิวเริ่มยุบแล้วเนี่ย

thanarak_ok
2nd July 2012, 22:02
แล้วไอ้ที่ว่า ช่วยตัวเองแล้วสิวขึ้นมันเกี่ยวไหม พอดีช่วงนี้ หื่นจัด

มันก็เหมือนไปกระตุ้นฮอร์โมนแหละครับ พยามอย่าไปหาสิ่งกระตุ้น แล้วก็พยามอย่าบีบด้วย

ถ้าจะบีบจริงๆ ใช้ cotton bud ครับ จะช่วยเรื่องรอยช้ำได้มาก สะอาดอีกด้วย

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ปล่อยๆมันไปครับ เอาตังค์ไปทำไรได้อีกเยอะ ขอไม่โหวตให้ไปหาหมอนะครับ

พออายุถึงช่วงหนึ่งแล้วมันก็จะลดเอง ลดไปเยอะจริงๆ

ยังไงก็แล้วแต่น้องนะครับ

ปล เรื่องผงวิเศษ มันมีคุณสมบัติดูดซับที่ดี แต่ก็เสี่ยงอุดตันนะครับ ลองชั่งใจเอา

Buffalo
2nd July 2012, 22:03
เข้าใจ จขกท.ครับ หน้าผมก็สิวเต็มเลยแบบบางทีลูบๆไปโดนหัวสิวแล้วมันก็อดบีบไม่ได้อะนะ - -*

inzxtopa
2nd July 2012, 22:09
ทำใจอย่างเดียวครับเพราะตอนนี้คุณยังหื่นอยู่โตขึ้นจะหื่นน้อยลงและสิวจะไม่มีแล้วครับ