PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากสอบถามเรื่องAircardอะครับผู้รู้ช่วยที

inthanuson
3rd July 2012, 00:48
คือว่าผมอยู่หออ่ะแล้วเล่นเนตมันช้ามากเล่นแล้วเสียดายตัง

ผมขอเข้าติดเนตแยกเขาก็ไม่ให้ติด T T

ผมเลยคิดว่าจะลองไปใช้Aircardดูจะดีกว่าไหมครับมันจะเร็วไหมเพราะผมไม่เคยใช้เลยเห็นเพื่อนผมบอกมันช้าเหมือนกันเลยตัดสินใจไม่ถูก

ท่าดีควรซื้อรุ่นไหนยังงัยดีอะครับช่วยแนะนำทีนะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Aulove
3rd July 2012, 08:47
แอร์การ์ดมันก็รับได้แบบธรรมดา 3.2 mhz กับ 3g 7.2 mhz

แต่ผมเคยใช้แล้วครับ ความเร็วมันขึ้นกับซิมครับ ว่าคุณใช้โปรอะไร เค้าปล่อยให้สัญญารเท่าไร

ผมเคยใช้ 3g ทรู เดือน 449 เค้าปล่อยสัญญาณให้ใช้แบบ3จี มาใช้แค่2กิ๊ก หลังจากนั้นเป็นสัญญารเอจธรรมดา

ซึ่งมันก็ช้าเอาการอยู่ครับ

chikuva
3rd July 2012, 09:16
Aircard ถ้าไม่ใช่ 3 g ช้ากว่าเน็ตหออีกครับ

zupermax
3rd July 2012, 11:49
Aircard แบบซิมธรรมดาจะช้ามากครับ(ส่วนตัวลองแล้ว) ถ้า 3G โปรเน็ตเร็ว ๆ มันก็แพงเอาเรื่อง

poowangdee
3rd July 2012, 12:43
เอ่อ หน่วยเป็น mbps(megabit per second) นะครับ ไม่ใช่ mhz
gprs ความเร็วสูงสุดได้ที่ 40 kbps.
edge สูงสุดที่ 384 kbps.
3g ความเร็วสูงสุดที่ 7.2 หรือ 42 mbps
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับโปรโมชัน สัญญาณ และผู้ให้บริการด้วย

ปัจจุบันผมใช้ edge ของ dtac ได้ใช้ความเร็วที่ประมาณ 180 kbps
แล้วถ้าท่านจะใช้ 3g ท่านก็ต้องแบกรับค่าบริการที่มีราคาสูงพอสมควรด้วย

เอ้อ ถึงความเร็วจะต่ำกว่าผมว่าถ้าเจอเน็ตหอที่เน่าๆ เอาแอการ์ดไว้แก้ขัดด้วยก็ได้

inthanuson
3rd July 2012, 15:42
แล้ว3Gแบบเร็วๆราคามันประมาณเท่าไหร่หรอครับ

แล้วมันคิดเป็นชั่วโมงหรือรายเดือนอะ

แล้วราคาAircardที่ราคามันแตกต่างกันอะมันดีไม่ดียังไงหรอครับ

เนตหอมันเห้มากเลยเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลยเล่นแล้วดีเลย์มากเล่นแล้วเสียอารมณ์ T T