PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความงงกับการเปลี่ยนชื่อไฟล์ (ของตัวผมเอง รบกวนหน่อยครับ)

hunkacer
3rd July 2012, 02:30
คือผมโหลดเกม Fable 3 มาจากท่านเอ่อ natchapon665 โหลดมาเสร็จสรรพ ไปอ่านวิธีลง ดันงงตั้งแต่ขั้นตอนแรกตรง 'เปลี่ยนชื่อไฟล์'

คำถามอาจดูโง่ไปหน่อยนะครับ แต่ที่ผมเข้าใจก็คือ กดรวบไฟล์ทั้งหมด แล้วกด Rename แล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น fable จากนั้นกด Enter แล้วกดคลิกขวาที่ fable (1) แตกไฟล์มันก็ขึ้นดังภาพ

ผมเคยติดปัญหาตรงเปลี่ยนชื่อไฟล์ถึง 2 เกม เกมนี้เป็นเกมที่ 3 ผมก็เลยอยากจะรู้จริง ๆ ว่าผมพลาดตรงไหน? หรือไอสิ่งที่ผมเข้าใจมันผิดที่ใด รบกวนช่วยชี้แนะทีครับผม

napushi
3rd July 2012, 02:32
คุณ ก็ กลับไปที่หน้าดาวโหลด กด ที่ละแพท แล้วก็ ตรวจดูชื่อไฟล์ว่าตรงกันไหม แล้วก็เปลี่ยน ตามแพท จบไหมครับ

จาก รูป.....ไฟล์ ที่6 มันหน้าจะเป็น พาทสุดท้ายนะ

และก็อีกอย่างเขาให้เปลี่ยนชื่อตอน โหลดครับ โหลดเสร้จเปลี่ยนหรือจะเปลี่ยนตอนโหลด ก็แล้วแต่

ไม่ใช่เปลี่ยน พาท ไฟล์มั่วครับ มันจะแตกไฟล์ไม่ได้ ดู จากไฟล์ 6ก็รู้แล้ว ครับว่า ผิด

ปล.ทำไม ไฟล์ 6กับ4 เหมือนกัน อะ ยากละสิ ที นี้

สรุป แล้วรู้ยังนี้ อุสาตอบ นะนี้....ตั้งกระทู้แล้ว ก็หายไป .....:sweat

Namies123
3rd July 2012, 02:53
เหอะๆนี่ล่ะน้าไม่ยอมอ่านให้เข้าใจก่อนและก็ออกมาตั้งกระทู้ถามรู้มั้ยถ้าคุณไปถามเจ้าตัวเลย ชาตินี้คุณไม่มีวันได้คำตอบแน่นอนเพราะเค้าตอบไปจนเหนื่อยแล้ว

กับคำถามๆซ้ำๆซากๆ แนะนำเลยนะว่าต่อจากนี้เวลาโหลดเปลี่ยนชื่อมันตอนโหลดเลยไม่ใช่มานั่งเปลี่ยนเอาเองที่หลังแบบนี้ไม่งั้น ****งงตายห่า เวลาโหลดมันชื่อมั่ว

ก็เปลี่ยนไปเลยเช่นแบบนี้ Resident evil.part01.rar Resident evil.part02.rar จนครบถ้าคุณทำแบบที่ทำอยู่ชาิตินี้ก็ไม่ได้เล่นหรอก

ส่วนปัญหาคุณตอนนี้ ถ้าคิดว่าจะเปลี่ยนชื่อได้ถูกหมดจนแตกไฟล์ได้ก็ทำไปถ้าิคิดว่าไม่ได้ ก็โหลดใหม่ทั้งหมดแล้วทำตามที่ผมบอกซะ

ปล.สาเหตุที่มันแตกไฟล์ไม่ได้เป็นเพราะว่า คุณไม่รู้ไงว่า part ไหนมันเป็น part ไหนแล้วชื่อไฟล์มันมั่วขนาดนั้นกดเปลี่ยนรวมกัน

คิดเหรอว่ามันจะเรียงกันให้ถูกน่ะ ถ้าคุณยังเก็บชื่อมั่วๆไว้ก็ดีจะได้เอาไปเทียบใน IDM ว่าอันไหน 1 อันไหน 2 แต่นี่ไม่ทันแล้วโหลดใหม่ซะ

hunkacer
3rd July 2012, 13:38
ขอบคุณมากทั้ง 2 เม้น ผมกระจ่างละ เรื่องที่ต้องตั้งกระทู้ถามนี่ก็รู้อยู่แล้วล่ะว่าถ้าไปถามคนโพสเกมเขาก็ไม่ตอบหรอก เพราะคงตอบปัญหาจนเบื่อละยกให้เป็นหน้าที่ของคนที่โหลดไปเล่นมาตอบแทน ส่วนเรืองที่รวบไฟล์แล้วตั้งชื่อใหม่นี่ผมก็ไม่รู้อีกเช่นกัน แค่ทำตามที่เข้าใจเท่านั้น ไม่ได้จะดึงดันแต่อย่างใด ซึ่งก่อนหน้านี้ผมพยายามหาวิธีแก้แล้วล่ะ แต่หาไม่เจอ เลยต้องมาโพสถามแบบนี้

และขอโทษทีรบกวน