PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามวิธีเล็งปืนในรถ GTA IV ครับ

double6
3rd July 2012, 05:24
:ask

คือมันคงไม่ยากถ้าผมจะใช้ keyboard กับ mouse

แต่ว่าผมใช้จอยเล่นแล้วเกิดปัญหาแบบว่า มันมีปุ่มให้กดเล็งปืนเมื่ออยู่ในรถ (อันนี้ไม่มีปัญหา)

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าพอเล็งแล้วมันจะยิงทันที แล้วปัญหาอย่างที่ 2 คือผมไม่สามารถบังคับเป้ามันได้ เพราะ อนาล็อกข้างขวาบังคับมุมมองของรถอยู่

ผมเลยสงสัยว่าตกลงมันมีปุ่มพิเศษอะไรรึเปล่าเพราะปกติไม่ได้อยู่ในรถ การเล็งปืนมันจะล็อกเป้าให้เลย แต่ในรถมันไม่ล็อกเป้าให้เลยครับ

วานผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ