PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีแก้ DIRT 3 ไม่รัน อาจช่วยเหลือคนที่เล่นไม่ได้

ozzy2528
7th August 2011, 10:54
ถ้าเข้าเกมส์แล้วไม่รัน ลอง 2 วิธีนี้ดูครับ ทั้ง repack และ full
1.ลง window live messenger 2011 ตัวเต็ม ไม่ต้องเลือกอะไร กด next อย่างเดียว แล้วลองลงเกมส์ เข้าเกมส์ดู
2.ถ้าอันแรกไม่ได้ ต้องลง วินโดว์ ใหม่ครับ แล้วอย่าเพิ่งลงอะไร ลงตัวนี้ก่อน wllogin_64.msi ของ 64bit นะ 32bit ก็ wllogin_32.msi ลอง หาดูใน google ครับมีแจก ลงเสร็จแล้วลงdriver แล้วลงเกมส์ ลงแคร็ก แล้วเข้าเล่นดูที่หน้าจอเลย
แคร็กมีแค่3ไฟล์นะครับ.dll วิธีนี้เล่นได้แน่นอนครับ ตอนแรกผมก็ไม่รันเหมือนกัน 64 bit นะ ก้เลยเอาเครื่องของเพื่อนที่เล่นได้มาเทียบกันทำเหมือนกัน แล้วดูว่าเป็นที่อะไร ก็เลยได้ข้อสรุป ว่าเป็นที่ตัวนี้ ถ้าไม่มี m หรือ windows live id จะเล่นไม่ได้เลย ถ้าลงได้ windows live id จะขึ้นตรง all program ตรงบนๆ ปล.wllogin ก็คือ window live id นั่นเอง
โขคดีครับ

ใครทำได้ แค่ขอบคุณก็พอครับ

Alltime
5th June 2013, 20:24
ผมลองแล้วอะ แต่ไม่สำเร็จ T^T แต่ก็ขอบคุณคับ