PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รถพ่วงชนแล้วหนี !

ballba
3rd July 2012, 11:50
ก่อนอื่นต้องแนะนำตัวก่อนเลยครับ

แต่ก็น่าจะรู้กันอยู่แล้ว เพราะเขียนในลายเซ็นนะ 55

ครั้งที่แล้วผมจับโจรขนยาบ้า

ครั้งนี้มาจับรถพ่วงชนแล้วหนีกันดีกว่า 555

เรื่องมันมีอยู่ว่า

รถพ่วงคันนึง จะจอดรถ อยู่บริเวณในเมืองนครราชสีมา ลานย่าโม

แต่รถพ่วงมีขนาดสูง ทำให้ไปชนป้ายร้านทอง (ชนอะไรไม่ชน ชนป้ายครับ 5555 :p )

มีลูกข่าย ก็เลยขับไปดู และบอกให้ขับรถตามมาทำเรื่อง

แต่แล้ว รถพ่วงกลับคิดหนี เหยียบซะมิดเลยครับ 120+

รถพ่วง ! :sweat มีตัวลูกพ่วงด้วยครับ แต่แรงมาก

พยายามหนีและขับอย่างบ้าระห่ำ จะชนรถคนอื่นหลายครั้ง + ความเมา

ผมก็ได้ประสานงาน

ก็เลยได้ออกรถไล่ตามไปด้วย รถพ่วงคันนี้ก็ขับหนีเร็วสุดชีวิต

และเลี้ยวหลบเข้าไปถนนเปี่ยวๆ

จนขับตามทัน เลยจะแซง แต่กลับแซงไม่ได้ รถพ่วง หักตบใส่

และบ้ามากๆ ทางเลี้ยวเยอะมาก แต่ก็เหยียบ ซะมิด

พ่วงตัวลูก แทบดริฟอ่ะครับ จะตกถนนหลายทีแล้ว แต่ก็ยังหนี

เราก็แซงไม่ได้ เพราะมันจะเบียด จะชนใส่

แล้วก็แจ้งให้ร้อยเวร 2-0 ช่วยสกัดจับ และปิดถนน

จนสุดท้าย รถถึงยอมจอด เมื่อเห็น แบเร็ตต้า ที่ร้อยเวร ตั้งท่าจะยิงเมื่อไม่หยุด :rofl

ุสุดท้าย คนขับถูกจับเป็นที่เรียบร้อย

เบื้องต้น คนขับสารภาพกับเจ้าหน้าที่ว่า

จะมาเที่ยวซ่องกะหรี่ แต่ทีนี้ มัวมองแต่สาว ถอยรถไม่ได้ดู เลยไปชน ก็เลยชิ่งครับ

ช่างน่าเศร้าจริงๆ อดเอา ไม่พอ ยังต้องมาโดนจับอีก :p

งานนี้ก็ต้องขอขอบคุณ คุณพี่ตำรวจ ร้อยเวร 2-0 นะครับ ปฎิบัติงานได้ดี

ทำหน้าที่เป็นงานเป็นการ

ไม่เหมือนพวก ใช้หน้าที่เป็นรางวัล (น่าจะรู้ผมหมายถึงอะไร 55 ) :p

จบข่าวเพียงเท่านี้ละกัน

ขอบคุณครับจาก ภูมิมี่ หน่วยปฎิบัติการพิเศษ 88-025

ครั้งหน้า ถ้าผมไปไล่จับอะไรอีก ก็จะถ่ายแบบชัดๆมาลงอีก

ครั้งที่แล้ว ตอนไปจับยาผมก็พลาด ถ้าถ่ายแบบตลอด ผมว่าจะเอาลง เรื่องจริงผ่านจออยู่

คลิปคร่าวๆที่ผมถ่ายมาครับ

http://www.youtube.com/watch?v=_vD__96UQ1c&feature=youtu.be

บางงานก็ไม่ได้ถ่ายไว้ หลายงานมากครับ

พอดี ตอนถึงเวลา มันลืมนึกไง อย่างตอนตีกันยิงกันไรงี้

ผมไม่นึกหรอกครับ จะไปยืนถ่ายตอนเขายิงกัน

แน่นอนผมต้องหลบอยู่แล้วครับ ผมกลัวลูกปืน 555

ถ้าผมเป็นอมตะ ผมคงจะมีฉากบู้ ๆ เอามาลงให้ชาว JKG ดูแน่นอน

เรื่องจริงโหดกว่าในหนังเยอะครับ (เพราะผมเคยโดนโจรจ่อหัวมาแล้ว :sweat )

ผมสงสัยอ่ะครับ พี่อายุ17แต่ทำงานแบบเสี่ยง ทั้งจับยา จับโจร แล้วพี่ยังเรียนอยู่รึปล่าวครับ

อย่างที่เรปล่างว่าแหละครับ แหะๆ

ผมเรียน กศน.ควบม.ราม เลยทำให้มีเวลาทำอะไรได้มาก

หาประสบการณ์ชีวิตไปเรื่อยครับ

พี่คนนี้หนึ่งในดวงใจ ผมตามทุกกระทู้เลย ชอบเรื่องความรักแกเมพได้ใจ 5555

ขนาดนั้นเลย แต่ก็จะหมดวัยของผมแล้วครับ ถึงจะอายุ 17 แต่ตอนนี้รู้สึกเหมือนตัวเองแก่มากๆ หมดวัยลั้ลลาแล้วครับ

วัยทองแล้ว 55 ขอบคุณครับ

คุณสุดยอดมาก ผมนับถือคุณสุดๆ อ่า

ชอบทำงานเสี่ยงๆ

ขอบคุณมากครับผม ^^

โดนปืนจ่อหัว แล้วรอดมาได้ไงครับ :eek: ที่สำคัญพี่หน้าไม่เหมือนคนอายุ 17 เลยอะหน้าเหมือน 20+ เลยมากกว่า

หน้าเป็นผู้ใหญ่ (แก่) เร็วมาก

นั่นสิครับ ผมก็ไม่รู้ว่ารอดมาได้ไง มันเหมือนเป็นปติกริยาของสมอง คนเราที่จะต้องต่อต้านเวลาเกิดเหตุการร้ายๆจริงๆ

พอจ่อผม ผมก็รีบเอาศอก กดที่ข้อศอกมัน ให้พับ แล้วงัดให้หงาย ปืนก็หลุดมือแล้วครับ

ผมเคยเรียน akido แล้วมันสอน ช่วงแรกๆเลยอ่ะ ท่าเบสิค 555 ลองทำดูดิ

ถ้าไม่ถามอายุผม ก็จะไม่มีใครรู้ครับ ส่วนใหญ่

แต่เหมือน 20+ ก็ดีแล้ว ผมเที่ยวบ่อย หรืออะไรก็ว่าไป :sweat มันไม่ค่อยมีปัญหาเหมือนเด็กครับ

แต่ถ้าให้ผม ไปตัดผมโกนหนวดทิ้งนะ จบเลย :sweat

ใช่ๆ โหวต ให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ เล่าเรื่องที่เคยโดนปืนจ่อหัว เลยครับ

เรื่องมันสั้นไปครับ เลยไม่อยากเล่าเท่าไหร่

เพราะมีคนเมายาหน้าผับ หาว่าผมมองหน้า ใช้ปืนยิงขึ้นฟ้าทีนึง ให้รู้ว่าปืนจริง การ์ดที่เป็นคนดูแลก็อยู่ เจ้าหน้าที่ก็อยู่

เพราะแน่นอนว่า ตอนผับปิดทุกครั้งตำรวจจะอยู่ตอนที่ผับปิด ก็อย่างที่ผมบอก คนมีเยอะแยะมันกลับว่าผมไปมองหน้ามัน

เจ้าหน้าที่สั่ง บอกให้วางอาวุธ เขาทำนิ่ง

มันพูดเพียงว่า มองหน้าหรอ จ่อเต็มกะบาล ต่อจากนั้นก็อย่างที่เล่าอ่ะครับ ศอกกดที่ข้อให้พับ แล้วงัดหงาย ปืนก็หลุดแล้วครับ

ผมอะหัวใจจะวาย แต่พอตื่นเต้นมาก เหมือนประสาท ไวขึ้่น เพราะตอนนั้น ผมทำไวมาก แล้วเจ้าหน้าที่ก็เข้ามาช่วย :cool:

Granado
3rd July 2012, 11:57
สวยยวดเลย อ่านๆมายังกะหนังบู๊

tonkune14
3rd July 2012, 12:09
คน ขับ ยัง กะ เมาม้า เหยีบมิดตีน

NOOBBRINGER
3rd July 2012, 12:19
ช่างน่าเศร้าจริงๆ อดเอา ไม่พอ ยังต้องมาโดนจับอีก -ไปขุดทองในคุกไป:sweat

THE RUKS12
3rd July 2012, 18:52
ผมสงสัยอ่ะครับ พี่อายุ17แต่ทำงานแบบเสี่ยง ทั้งจับยา จับโจร แล้วพี่ยังเรียนอยู่รึปล่าวครับ

~!-!eRo~
3rd July 2012, 19:36
วันหลังมาเล่าอีกนะ 555 +

ปล. ชอบเเบบมีคลิปเเบบนี้ด้วย ครับ ^^'

พี่เค้าน่าจะเรียน กศน นะ = =''

jabbawockeez70
3rd July 2012, 20:33
พี่คนนี้หนึ่งในดวงใจ ผมตามทุกกระทู้เลย ชอบเรื่องความรักแกเมพได้ใจ 5555

neckdd
3rd July 2012, 20:42
คุณสุดยอดมาก ผมนับถือคุณสุดๆ อ่า

ชอบทำงานเสี่ยงๆ

pa007
3rd July 2012, 20:46
สุดยอดมากๆๆๆ

Namies123
3rd July 2012, 20:52
โดนปืนจ่อหัว แล้วรอดมาได้ไงครับ :eek: ที่สำคัญพี่หน้าไม่เหมือนคนอายุ 17 เลยอะหน้าเหมือน 20+ เลยมากกว่า

หน้าเป็นผู้ใหญ่ (แก่) เร็วมาก

JMsweety
3rd July 2012, 21:22
เรื่องจริงโหดกว่าในหนังเยอะครับ (เพราะผมเคยโดนโจรจ่อหัวมาแล้ว :sweat )
พี่โดนจ่อหัวมา เล่าให้ฟังหน่อยดิ:eek:

D3COY
3rd July 2012, 21:49
ป๋าภูมิแกโหด!!! 55555

~!-!eRo~
3rd July 2012, 21:50
ใช่ๆ โหวต ให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ เล่าเรื่องที่เคยโดนปืนจ่อหัว เลยครับ