PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ยอม ยอมให้เขากั้นแกล้งดูหมิ่น ต่อจาก "ให้เงินเพื่อนแล้วหาว่าอวดรวย เลยโดนต่อซะยับ"

bank9398
3rd July 2012, 17:48
ตั่งแต่วันนั้นผมก็ไม่ได้ยุ่งอะไรกับเขาอีกเลย น่ะ ครับผมอยู่ ๆ เฉย ๆเขาก็จะพุ่งมาต่อยผมหลายคนครับ ผมนั่งยอง ๆแล้วเอามือ 2 ข้างจับที่หัวแล้วก้มหัว ผมบอกยอมแล้วครับ ยอมแล้ว สิ่งที่ผมทำไปนั้น ผมคิดว่าคงเป็นเวรเป็นกรรมแหละผมก็เลยยอมครับ ผมสมควรทำรึเปล่าครับ

อ่านตรงนี้ก่อนครับ

วันนี้ผมจะไปห้าง ที่ นึง ตกเย็น เพื่อน ๆ และผม ก็มานั่งคุยกัน เพื่อนผมชื่อบอย มันบอกว่าไม่มีตังขากลับ ผมเลยจะให้ตังเขาไป 4 บาท ผมมีอยู่ 20 บ. ผม ไป-กลับ 16 บ. เลยจึงให้เท่าทีมัน เพื่อนชื่อ นัท โวย ขึ้นมาว่า***อย่ามาอวดรวยดิไป ไกล ๆ ตี เลย ผมเลยไม่สนใจ แล้วหัน ไปเล่นกับเพื่อนข้าง ๆ ซะพักมันก็มาต่อยผมซะยับเลย ผมก็อุสาเดินจากมัน มันก็ตามมากระทำอีก ผมจึงยอมมันเพราะ "ผมยอมแพ้ เพื่อจะชนะใจตัวเอง " ถ้าผมไม่ยอม ละก็ มันก็ต้องมีเลือดตกยางออกกันแน่ !! เพราะตรงนั้นมันเป็นโรงอาหาร ผมไม่ร้องให้ น่ะ แต่ผมร้องตรงที่ มีน้ำใจแต่กลับโดนทำร้าย หรือ ทำคุณได้โทษนั่นเอง TT'

ขอบคุณ ที่คห. ครับ ผมมีกำลังใจจะสู้อยู๋น่ะ เพื่อศักศรี แต่ว่ามัน 3 คน แต่ผมไม่หวั้น แต่หวั้นตรงพี่มันจะยิงผมละสิ !! แต่ผมก็มีของผมเหมือนกัน เป็นนักการเมือง :) เยอะแยะไปหมด มันก็ไม่แน่ ผมอาจจะตายได้ เอาซธเทอม 2 มันแกล้งผมละก็ โดนกลับชัว ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=apljdslXJks

Nelliel Tu Odelschwanck
3rd July 2012, 17:50
edit เอาก็ได้นี่ - -^

maiza0883
3rd July 2012, 17:50
อะไรครับ เอาให้เข้าใจหน่อยครับ ไม่รู้ต้นเตุปลายเหตุก็ งง กันเดะครับ

theoverhang
3rd July 2012, 17:54
อย่าให้ได้ใจครับน้อง ถึงดูแมนที่ไม่ทำนะ แต่คิดดีๆนะ มันไม่จบหรอก ยอมไปก็ยังเหมือนเดิม จะได้ใจด้วยซ้ำไป ถ้าไม่อยากใช้กำลังแก้ปัญหาก็ใช้สมองแก้ไขครับ ปรึกษาใครได้ปรึกษาบอกอาจารย์ได้บอก
น้องไม่ผิดนะครับ

Jung Hye Wook
3rd July 2012, 17:57
ไอ้นั้นมันเเค้นเรื่อนอื่นอยู่เเล้วหรือเปล่าไม่งั้นเเค่นี้จะเอามาเป็นประเด็นทำไม

maiza0883
3rd July 2012, 17:57
ทำดีเเล้วครับ ไอคนต่อยนี่มันเป็นเพื่อนภาษาอะไรครับ

bank9398
3rd July 2012, 18:17
อย่าให้ได้ใจครับน้อง ถึงดูแมนที่ไม่ทำนะ แต่คิดดีๆนะ มันไม่จบหรอก ยอมไปก็ยังเหมือนเดิม จะได้ใจด้วยซ้ำไป ถ้าไม่อยากใช้กำลังแก้ปัญหาก็ใช้สมองแก้ไขครับ ปรึกษาใครได้ปรึกษาบอกอาจารย์ได้บอก
น้องไม่ผิดนะครับ

ผมอยากจะยอมแล้ว ผมอดทนไว้ดีกว่าครับ ม.4 ก็คงจะไม่ได้เจอมันแล้วละครับ

Namies123
3rd July 2012, 18:20
อ้าวน้องเพิ่ง ม.3 เองเหรอเนี่ยแหมค่อยเรียกตัวเองได้ว่าพี่หน่อยปัญหานี้พี่ว่าแก้ยากนะ 1.ถ้าบอกอาจารย์ รับรองพออยู่คนเดียวโดนหนักกว่าเดิมแน่ 2.ถ้าบอกพ่อแม่ ก็

อาจจะโดนย้ายโรงเรียน 3.ถ้าเคลียร์เอง มันก็แล้วแต่ตัวน้องแล้วล่ะนะว่าจะเลือกทางไหน แต่ถ้าเป็นพี่ พี่ไม่ยอมนะ

พี่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาตอน ป.2 ป.3 เด็กคนนึงมันชื่อเติ้ลเป็นคนที่ กวนส้นตีนมากๆวันๆหาแต่เรื่อง ต่อหน้าอาจารย์

ทำดี ลับหลัง****ก็ไม่ต่างอะไรกับสวะ ที่สำคัญมันชอบมาแกล้งผมด้วยแน่นอนครับพี่ยอมมันตลอด เพราะมันเป็นหลาน

ของอาจารย์ในโรงเรียน จนวันนึงพี่ทนไม่ไหวตอนกลางวัน มันแกล้งมาพี่ต่อย****สวนเลยซัดกับกลางผู้คน กำลังมันส์เลย

ขอบอกเสียดาย กระดิ่งพักกลางวันซะงั้น นับแต่นั้นมามันก็ไม่กล้าแกล้งพี่อีกเลยครับ มาทำตัวดีตลอด

คนห่วยๆ
3rd July 2012, 18:23
ฟ้องครูครับ เรียกตำรวจมาฟ้องร้องเลยครับ เอาให้หนักที่สุดครับ อย่าไปยอมครับ

bank9398
3rd July 2012, 18:24
อ้าวน้องเพิ่ง ม.3 เองเหรอเนี่ยแหมค่อยเรียกตัวเองได้ว่าพี่หน่อยปัญหานี้พี่ว่าแก้ยากนะ 1.ถ้าบอกอาจารย์ รับรองพออยู่คนเดียวโดนหนักกว่าเดิมแน่ 2.ถ้าบอกพ่อแม่ ก็

อาจจะโดนย้ายโรงเรียน 3.ถ้าเคลียร์เอง มันก็แล้วแต่ตัวน้องแล้วล่ะนะว่าจะเลือกทางไหน

ผมทน ๆ เอาดีกว่าผมตอนนี้ ผม เสียไปหลายอย่างแล้วศักศรีที่มีมา แต่ผมอยากกลับตัวกลับใจ แล้วโรงเรียนที่ผมเรียนอยู่นี้ โรงเรียนที่ใช้พระเกี่ยวเป็นตรา โรงเรียน ผมไม่อยากย้ายโรงเรียนและ ไม่อยากมีประวัติไม่ดีติดตัว ครับ

theoverhang
3rd July 2012, 18:24

อาจจะโดนย้ายโรงเรียน 3.ถ้าเคลียร์เอง มันก็แล้วแต่ตัวน้องแล้วล่ะนะว่าจะเลือกทางไหน

เป็นผมผมอยากให้น้องบอกนะ คือ เพื่อนน้องเค้าคงไม่มีแค่นั้นแล้วอีกอย่าง คนที่เข้าใจเรื่องนี้เขาคงไม่ว่าอะไร คือว่าไงดี บอกได้บอกไปเลย 3 ข้อที่คุณให้น้องไป อันที่หนึ่งคงจะดูดีสุดแล้ว :")

bank9398
3rd July 2012, 18:26
เป็นผมผมอยากให้น้องบอกนะ คือ เพื่อนน้องเค้าคงไม่มีแค่นั้นแล้วอีกอย่าง คนที่เข้าใจเรื่องนี้เขาคงไม่ว่าอะไร คือว่าไงดี บอกได้บอกไปเลย 3 ข้อที่คุณให้น้องไป อันที่หนึ่งคงจะดูดีสุดแล้ว :")

ตามคห.10 ครับ เลยครับ เหตุผลอ่ะครับ

edwardza02
3rd July 2012, 18:34
โทษนะครับ เพื่อนๆดีๆไม่มีแล้วหรอครับ เพื่อนเชี่ยไร ทำกันแบบนี้

เลิกคบมันก็ดีครับ ไอ้พวกขี้อิจฉาหนิ เห็นคนอื่นทำดีแล้วอิจฉา คบไปก็ไม่เจริญครับ

saphira
3rd July 2012, 18:35
แนะนำ มันเผลอดตะผ่าหมากไปแรงๆ เลยครับ ไม่ก็ ทนๆ กะั สวะ ไปอีก หน่อย เดียวก็ไใ่เจอกีอล้วครับ
ขมใจเอาใว้ แพ้ เป็นพระนะดีอล้ว ซักวันกรรมมันจะตามสนองมันเอง

ถ้าเป็นเรานะ มันต่อยมาเราอัพเปอร์คัส สวนกลับไปเลย หมัดเดียวจอด ไม่ต้องซ่ำ:o

Wiz Khalifa
3rd July 2012, 18:43
เกิดเป็นคนเหมือนกัน อย่าไปกลัวครับน้อง!! สู้ๆ มันต้องมีวันของเรา

Buffalo
3rd July 2012, 18:44
อย่าไปยอมมันบ่อยนักครับ มันจะได้ใจ ยิ่งคุณยอมมันยิ่งเอาใหญ่
สู้มันซักครั้งแพ้ก็ไม่เป็นไร แต่มันจะรู้แล้วว่าเราไม่ได้อยู่เฉยๆยอมให้มันแกล้งมันก็น่าจะลดๆลงเอง
หาเพื่อนไปด้วยซักคน2คนแต่ไม่ได้เอาไปรุมมันนะ แค่เอาไปเป็นพยานเวลาโดนจับเข้าห้องปกครองว่าเราแค่ป้องกันตัว

Thanakorn123
3rd July 2012, 18:44
เรื่องนี้ ให้ 2/10 ครับ

gamegeta
3rd July 2012, 18:56
ไปถามมันตรงๆดิ มันไม่ชอบอะไร มีปัญหาไรมะ ตรงไหน ถ้ามันบอกไม่ได้ แล้วยังทำเกรียนอยู่ ก็ลองซัดกับมันดูดิ ให้จบๆไป

nongnae2540
3rd July 2012, 19:14
เห็นด้วยครับ เค้าหมั่นไส้หรือมีอะไรอยู่ในใจที่แบบไม่ชอบคุณอยู่แล้วหรึเปล่าว
ไอ้นั้นมันเเค้นเรื่อนอื่นอยู่เเล้วหรือเปล่าไม่งั้นเเค่นี้จะเอามาเป็นประเด็นทำไม

jokkasa123
3rd July 2012, 19:18
มันชกมาก็ชกไปเลยครับอย่าไปยอมมันเราไม่ผิดถ้ามันเริ่มก่อน
ถ้าชกแล้่วเราแพ้ก็ยังดีกว่าเราไม่สู้มันครับเอาให้รู้ไปเลย

AntiBody
3rd July 2012, 19:18
ต่อยให้ยับ แล้วตะโกนใส่ว่า "คิดว่าตูจะยอมหรอ โทษทีตูไม่ใช่สุภาพบุรุษ :p"

Henry
3rd July 2012, 19:21
ถ้าเค้าทำถึงขนาดนี้แล้วไม่จบก็เอาเลยครับผมเอาใจช่วย ปัญหาแบบนี้มันต้องมีกันบ้างแล้วแหละครับ

illusioncore
3rd July 2012, 19:32
ก็เข้าใจน้องนะ ไม่มีใครเข้าใจเราว่าเราต้องการทำไรกันแน่

แต่เรื่องที่น้องเผชิญอยู่เราไม่จำเป็นต้องยอมทุกเรื่องก็ได้นะ สู้นะครับเป็นกำลังใจช่วย

polosky
3rd July 2012, 19:38
ต่อยเลยครับ เพื่อศักศรี อย่ายอมมันครับ

unsignmer
3rd July 2012, 19:41
เคยฟัง Ebola ปะครับ เอาให้ตายน่ะ

เป็นผมไม่ยอมหรอกครับ เอาให้เละครับ จะเป็นเรื่องไรไม่สนหรอกครับ ใครเริ่มก่อนก็ใส่กลับเลยครับ

bank9398
3rd July 2012, 19:59
ขอบคุณ ที่คห. ครับ ผมมีกำลังใจจะสู้อยู๋น่ะ เพื่อศักศรี แต่ว่ามัน 3 คน แต่ผมไม่หวั้น แต่หวั้นตรงพี่มันจะยิงผมละสิ !! แต่ผมก็มีของผมเหมือนกัน เป็นนักการเมือง :) เยอะแยะไปหมด มันก็ไม่แน่ ผมอาจจะตายได้ เอาซธเทอม 2 มันแกล้งผมละก็ โดนกลับชัว ๆ