PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บิล TOT นี่มันยังไง - -

Satyric
3rd July 2012, 18:44
คือเมื่อวันที่ 1 บิลเข้ามา 2100บาท(ไม่ถ้วนน่ะๆมีเศษๆ30-40) ผมก็ออกไปจ่ายokเรียบร้อย
วันที่ 2 จู่ๆมาไงว้า 2300 เอ้อเจริญพรอีกอ่ะไรเนี้ย ให้จ่ายค่าเน็ตวันละ 2พัน 2พันรึไงเนี้ย
ผมเลยโทรไปเช็คเลยเขาก็บอกไม่มียอดค้างไดๆเอ้าเจริญพรเถอะ แล้วจะส่งมาทำส้นเท้าอ่ะไรไม่รู้อ่ะ นี่ไม่ได้เน่าแค่เน็ตใช่มั้ยจ่ายไปหลายพันเน็ตล่ม...หลุด...บ่อยโครต !
แต่ผมก็ยัง งง (หลายครั้งแล้วล่ะ)ที่จ่ายไปมันจะมีบิลเพิ่มมาอีกมันค่าอ่ะไรหรอครับ ช่วยบอกที (แม้งโครตสมชื่ออ่ะเอาซ่ะผม ToT ไปเลยยย)
ปล.หรือผมเป็นคนเดียว ??? :sweat

scorlar01
3rd July 2012, 19:21
อย่าว่าแต่คุณเลย ของผมจ่ายไปแล้วครบทุกเดือน มันยังมาทวงของเดือนเก่าๆอีก เซงจิต :dash

jjjena1234
3rd July 2012, 19:55
ผมมีแม่อู่ TOT ผมไปนั่งตรงแม่ที่ทำงาน มันเปนเคาเตอร์รับเงิน บ้างครั้งแม่ผมออกใบเสร็จ 9ล้านกว่าอะ (ตกใจ)

nakiann123
3rd July 2012, 20:35
ผมไม่รู้ แต่ผมเคยจ่ายบิล TOT ไป 11000 กว่าบาท 55555

HOLOGRAM
3rd July 2012, 21:41
ผมไม่เคยมีแบบนี้นะ แต่ผมสงสัยอยู่ว่า มีอยุ่ครั้งที่ ไอ้ค่าเน็ตรวมๆมาทั้งหมดในบิล ทำไมมันแค่ 300 กว่าบาทเองอ่ะ

..::INNOCENT::..
3rd July 2012, 22:00
ฮึฮึ
ของ ผม โดน มัน โกง ค่า Adsl(โทรศัพย์) ทั้งๆที่บ้านไม่เคยใช้ เเล้วเคยบอก กับเขาเเล้วว่า ให้ ยกเลิก
พอมา เดือนนี้ จาก ราคา ปกติ 590 +กับ ภาษี เล็กน้อย
มัน ไป เพิ่ม ค่า โทรศัพย์ มา100 บาท
กลาย เป็นว่าผม ต้อง จ่าย เยอะ กว่าเดิม ซึ้งตอนนี้ กำลังรวบรวมหลักฐาน จะไป ด่า เขา ซะหน่อย
เพราะ ตอน เเรกๆ พี่ ผม ไปจ่าย ของเดือน ก่อน มันก็ เป็น เเบบ ข้างบนนี้เเหล่ะ ครับ
เเล้ว ตอนที่พี่ผม ไปจ่าย เขาทำเป็น ไม่รุ้ไม่ชี้ อ้างว่า จ่ายช้า บ้าง อ้างว่าจะ ลด50 เปอร์เซ็นบ้าง มันเนียน มากก
ดังนั้น ผม ไม่ไหวละ ต้องไปคุย เอง ยังไง เราลูกค้า มิสิทธื์ ที่จะเรียก ร้อง

Satyric
3rd July 2012, 23:07
ฮึฮึ
ของ ผม โดน มัน โกง ค่า Adsl(โทรศัพย์) ทั้งๆที่บ้านไม่เคยใช้ เเล้วเคยบอก กับเขาเเล้วว่า ให้ ยกเลิก
พอมา เดือนนี้ จาก ราคา ปกติ 590 +กับ ภาษี เล็กน้อย
มัน ไป เพิ่ม ค่า โทรศัพย์ มา100 บาท
กลาย เป็นว่าผม ต้อง จ่าย เยอะ กว่าเดิม ซึ้งตอนนี้ กำลังรวบรวมหลักฐาน จะไป ด่า เขา ซะหน่อย
เพราะ ตอน เเรกๆ พี่ ผม ไปจ่าย ของเดือน ก่อน มันก็ เป็น เเบบ ข้างบนนี้เเหล่ะ ครับ
เเล้ว ตอนที่พี่ผม ไปจ่าย เขาทำเป็น ไม่รุ้ไม่ชี้ อ้างว่า จ่ายช้า บ้าง อ้างว่าจะ ลด50 เปอร์เซ็นบ้าง มันเนียน มากก
ดังนั้น ผม ไม่ไหวละ ต้องไปคุย เอง ยังไง เราลูกค้า มิสิทธื์ ที่จะเรียก ร้อง

ค่าโทรศัพท์บ้านผมไม่ได้ใช้เลยเรียกว่าถอดออกไปแล้วเลย...มันมาจากไหนหนออเยอะแยะไปหมด -w-

narubhet
3rd July 2012, 23:16
เป็น internet ค่ายนึงที่ชีวิตนี้ไม่คิดจะติด - -

แต่บางคนบ้านมีค่ายเดียวที่เข้าถึงนี่ น่าเห็นใจจริงๆ

เรื่องค่าโทรศัพท์บ้านมั่วมา เคยโดนเหมือนกัน เลยถอนรากถอนโคนเอาออกไปเลย หมดเรื่อง

scorlar01
4th July 2012, 01:27
ฮึฮึ

ผมก็โดนครับ ค่าโทรศัพท์ 3,000+ ทั้งๆที่บ้านผมไม่มีโทรศัพย์บ้านด้วยซ้ำ แล้วที่บ้านก็ใช้เครือข่ายของทรูมูฟกันหมด