PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อวสานหนทางสู่โปรแกรมระดับโลก

nescafe
4th July 2012, 01:28
สวัสดีครับ ผมมีประสบการณ์จะเล่าให้ฟังครับ
1.ผมได้โปรแกรม camfrog จากเวปหนึ่งซึ่งเขาบอกว่าทำให้จอใหญ่แต่จำไม่ได้ว่ารวม100จอด้วยหรือเปล่าฟรีครับ แล้วผมก็โหลดไป แต่ตอนติดตั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสของ Microsoft ก็ฟ้องว่ามีไวรัสขั้นร้ายแรงแต่ก็ไม่สนใจเป็นเรื่องปกติให้ผ่านได้ ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว ตั้งใจว่าจะเยี่ยมชม18+ก่อน แต่ยังขี้เกียจไปใส่หน้าสมัครสมาชิกคือยืนยัน EMAILเพื่อLOGIN ผมก็ปิดไปก่อนแต่สักพักโปรแกรม camfrog ก็เด้งขึ้นมาตลอดเป็นร้อยทั้งเดสท๊อปและทาสบาร์ ปิดได้แต่ก็เด้งไม่มีทางจบ ผมเข้าใจว่า
น้อง18+คงงอนผมที่ยังไม่เข้ามาเยี่ยมชมเขา สุดท้ายล้างเครื่องครับ
2.ผมได้โปรแกรม Antivirus eScan Internet Security ทดลองใช้30วัน ติดตั้งเสร็จแล้ว ก็ลองเปิดโปรแกรมอื่นๆแต่อืดสุดขีดกว่าจะเห็นหน้าโปรแกรมที่เราจะเปิดเป็นทุกโปรแกรมครับ เลยสงสัยว่าผมยังไม่ได้อัพเดสก็เลยจัดการอัพเดสให้เรียบร้อย
แต่ก็เหมือนเดิมครับอืดมาก สุดท้ายก็ถอนโปรแกรม eScan ออก ตอนลบออกยุ่งยากมากเป็นที่หนึ่งเหมือนกับว่า "แกไม่ต้องการฉันใช่ไหม..แกเสร็จฉันแน่" ขอบคุณครับ

intel4mb
4th July 2012, 01:38
:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

จะบอกอะไร?

atichai
4th July 2012, 01:58
:confused::confused::confused::confused::confused::confused:

จะบอกอะไร?
ผมก็ว่างั้นละ:sweat

mozillaby
4th July 2012, 02:02
งงครับพี่น้อง

nescafe
4th July 2012, 02:12
เล่าให้ฟังเฉยๆครับ เผื่อว่าเพื่อนๆชอบทดลองโหลดโปรแกรมมาใช้ดูเล่นๆ ตรงนี้ก็น่าจะเป็นแนวทางได้บ้างครับ

lamaeza
4th July 2012, 02:18
ชื่อกระทู้นึกว่าอวสาน จขกท.

nescafe
4th July 2012, 09:37
ชื่อกระทู้นึกว่าอวสาน จขกท.
ผมยังอยู่แต่windowsแย่ เพราะ camfrog ที่โปรแกรมเด้งตลอด ผมอยากทราบว่าเป็นเพราะไวรัสหรืออะไร และมีทางแก้ไขนอกจากการลงwindowsใหม่ แล้วเพื่อนๆใครเคยเล่นบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ กรณีที่ต้องซื้อKEYอยากจะหาเพื่อนร่วมแชร์เพราะเข้าใจว่า1KEYใช้ได้2คนครับ กรุณาช่วยสอนผมในการโหลดโปรแกรมหรือหนังเพื่อที่จะมาแจกให้หน่อยครับทำไม่เป็นครับ ขอบคุณครับ

Kengi
4th July 2012, 09:48
แล้วทำไมคุณต้องตั้งชื่อกระทู้ว่า"อวสานหนทางสู่โปรแกรมเมอร์ระดับโลก"ละครับ

neckdd
4th July 2012, 09:54
ผมงง แล้วคุณงงไหม ทุกๆคนงงไหม !!!

bighipyoza
4th July 2012, 09:56
ชื่อกระทู้ ตื่นเต้นมากเลยเข้ามาดู ก็งงๆ เลยออกกระทู้เลย

nescafe
4th July 2012, 09:58
แล้วทำไมคุณต้องตั้งชื่อกระทู้ว่า"อวสานหนทางสู่โปรแกรมเมอร์ระดับโลก"ละครับ

2โปรแกรมนี้ มีคนใช้ทั่วโลกแต่ผมไม่ได้ใช้เพราะอย่างที่บอกกระกระทู้แรกครับ

morlumsing
4th July 2012, 10:08
ผมยังอยู่แต่windowsแย่ เพราะ camfrog ที่โปรแกรมเด้งตลอด ผมอยากทราบว่าเป็นเพราะไวรัสหรืออะไร และมีทางแก้ไขนอกจากการลงwindowsใหม่ แล้วเพื่อนๆใครเคยเล่นบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยนะครับ กรณีที่ต้องซื้อKEYอยากจะหาเพื่อนร่วมแชร์เพราะเข้าใจว่า1KEYใช้ได้2คนครับ กรุณาช่วยสอนผมในการโหลดโปรแกรมหรือหนังเพื่อที่จะมาแจกให้หน่อยครับทำไม่เป็นครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้ เข้าใจว่า camfrog 1 เครื่อง 1 โค็ต ต่อ 1 ปีครับ โค๊ต ละ 2-3000 บาท ถ้าไม่ผิดจากนี้นะครับ

redfoottttt
4th July 2012, 10:36
อ่อม.......

nescafe
4th July 2012, 12:37
ตอนนี้ เข้าใจว่า camfrog 1 เครื่อง 1 โค็ต ต่อ 1 ปีครับ โค๊ต ละ 2-3000 บาท ถ้าไม่ผิดจากนี้นะครับ
สงสัยว่าของผมเป็นข้อมูลเก่า 1KEYใช้ได้2คนราคา1800บาทครับ ท่านที่อ่านกระทู้แรกกรุณาอย่าต่อว่าผมเลยครับ ผมมีเจตนาบริสุทธิ์ แต่ก็น้อมรับสิ่งที่ทุกๆคนตำหนิมา ก็คือจะบอกว่าCamfrogที่เวปอื่นแจก อาจจะใช่ไวรัสหรืออาจจะเป็นการใช้ติดตั้งของผมเองทีผิด แต่โหลดมาก็มีแต่ตัวโปรแกรมCamfrog ไม่มีแม้กระทั่งคู่มือการติดตั้ง ถ้าเป็นไวรัสจะเป็นไวรัสชนิดไหนครับ อย่างน้อยก็เป็นประโยชน์สำหรับคนที่เจอเวปนั้นแล้วก็จะได้รู้ว่าก่อนจะคลิกติดตั้งผมเคยทดลองมาแล้วไม่สำเร็จแถมได้ลงwindowsใหม่ เขาแจกโปรแกรมและเขียนว่าดูจอใหญ๋ได้ (ไม่ใช่จอเล็กเหมือนของฟรี) ส่วน แอนตี้ไวรัสคนที่ชอบลองดูประสิทธิ์ภาพทดลองเรื่อยๆตรงนี้ก็จะเห็นเป็นแนวทางได้บ้างจะได้ไม่เสียเวลาติดตั้งและลบออกเพราะผมใช้แล้วเป็นอย่างนี้ไม่ได้โจมตีและก็ไม่ได้พูดเกินเลย และขออวยพรให้ทุกๆคนได้เจอโปรแกรมที่ถูกใจใช้ได้ดีและไม่มีปัญหาใดๆ ขอบคุณทุกๆกระทู้และทุกๆท่านครับ

sertnalove
4th July 2012, 13:08
ผิดหมวก !! เอย ผิดหมวด
Camfrog เลิกเล่นไปแล้วครับ มันไม่ซั่มกันซักที RED XVID RO Hmas โวะเยอะ เสียเงินป่าว Camfrog -..-

awess
4th July 2012, 18:06
55555555555555555555555555555

ฮาวะ

saphira
4th July 2012, 19:22
เอาง่ายๆ จากที่เราพอจะเดาได้ นะ คือ

1 เครืองนายโดน โทรจันทร์

2 เครืองนายโดน ใวรัสหน่อน (โดนมาแล้เวเหมือนกัน ทำให้เครืองอื้ดๆ )<<โดนตอน ลง เดโบ 2 จากแผนที่ซื้อ จากคลองถม:sweat

3 เครืองนายโดยใวรัสคอมพิวเตอร์ (ตาม ที่ นายบอกมา)<<<<< โดนมาแล้ว :sweat อดใช้คอมไป 2 อาทิตย์

4 เครืองนาย มีม้าโทรจันทร์ แผงอยู่ (คนละตัวกะโทรจันทร?)<<< โดนมาแล้ว :sweat อดเล่นคอม+ใช้ไป 2 อาทิตย์

ข้อ 3 กะ 4โดน มาแล้วครังนึง เลยต้องระวัง :sweat

sudteerukpla
4th July 2012, 20:21
แง่วอุตส่าเข้ามาดู นึกว่า บริษัท ไมโครซอฟเจ๊งไปสะอีกกก

pogpagasd
4th July 2012, 20:44
กรรมตามสนองคับ = =

jamekub
4th July 2012, 22:09
อะไรไม่รู้ แต่ผมไม่เคยโดนไวรัสครับ windows 7 แหล่ม จริงๆ มีตังต้องซื้อแผ่น แท้ ละ

ควายเผือก

MR.IT
5th July 2012, 03:29
หากโปรแกรม Anti เตือนส่วนมากผมจะไม่เปิดโปรแกรมเลยนะ ลบทิ้งด้วยช้ำไม่รู้ทำไหม ล่าสุดโหลด Photoshop cs6 มา anti เตือน patch.exe ของมัน ผมก็ลบทั้ง folder หาเจ้าใหม่เลย ฮ่าๆๆๆ

ปล.ผมใช้ Avast นะ ใครว่าดีไหม ส่วนตัวผมว่าทำงานได้เยี่ยมไม่แพ้โปรแกรม Anti ตัวอื่นๆเลย (ฟรี มีคุณภาพ)

tatooman007
5th July 2012, 04:46
ผมไม่รู้เรื่อง ผมเมา

Karnov
5th July 2012, 14:52
รายยยว้าาาาา

lllnoahlll
5th July 2012, 16:23
ชื่อกระทู้.......ไม่เกี่ยวกันเลย 55+

Kengi
5th July 2012, 16:27
2โปรแกรมนี้ มีคนใช้ทั่วโลกแต่ผมไม่ได้ใช้เพราะอย่างที่บอกกระกระทู้แรกครับ

ผมหมายถึงว่าคำว่า"โปรแกรมเมอร์"อะเป็นบุคคลที่เขาพัฒนาโปรแกรมหรือเขียนโปรแกรมต่างหากละครับ ผมไม่เข้าใจว่าหัวกระทู้กับเนื้อหาในกระทู้มันมีส่วนเกี่ยวข้องกันตรงไหน ตอนแรกๆผมคิดว่าคุณมีปัญหาเกี่ยวกับเขียนโปรแกรมซะอีกแน่ะ :sweat

jorama01
5th July 2012, 18:26
ดีจังที่ไม่ได้งงคนเดียว

จะสื่อถึงอะไรเหรอ

แล้วผิดหมวดด้วยเนี่ยนะ = =a

lordhunya
5th July 2012, 22:08
เอาง่ายๆ จากที่เราพอจะเดาได้ นะ คือ

1 เครืองนายโดน โทรจันทร์

2 เครืองนายโดน ใวรัสหน่อน (โดนมาแล้เวเหมือนกัน ทำให้เครืองอื้ดๆ )<<โดนตอน ลง เดโบ 2 จากแผนที่ซื้อ จากคลองถม:sweat

3 เครืองนายโดยใวรัสคอมพิวเตอร์ (ตาม ที่ นายบอกมา)<<<<< โดนมาแล้ว :sweat อดใช้คอมไป 2 อาทิตย์

4 เครืองนาย มีม้าโทรจันทร์ แผงอยู่ (คนละตัวกะโทรจันทร?)<<< โดนมาแล้ว :sweat อดเล่นคอม+ใช้ไป 2 อาทิตย์

ข้อ 3 กะ 4โดน มาแล้วครังนึง เลยต้องระวัง :sweat

ข้อ 2 โดนใจมาก สงสัยแผ่นล็อตเดียวกับผม แต่ผมซื้อที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าตอนนั้น

maxk4255k
6th July 2012, 07:05
ไวรัสพวกนั้นทำอะไรคอมผมไม่ได้หร๊อกก โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆ (หัวเราะแบบชั่วร้าย)

hatsaunhoft
15th July 2012, 09:54
อ่ะ กุก กุก กุ๊กก ^_^

sertnalove
15th July 2012, 11:33
ช่างขยัน ปั้ม ID ใหม่เพื่อมาปลุกกระแส -..- ไม่เนียน

EVIl_MODERN_WARFARE
16th July 2012, 02:20
กรรมตามสนอง ฮ่าาาาา !!

Corn2ows
16th July 2012, 02:24
งง+เงิบ นะ

nakuno
16th July 2012, 10:03
สวัสดีครับ ผมมีประสบการณ์จะเล่าให้ฟังครับ
1.ผมได้โปรแกรม camfrog จากเวปหนึ่งซึ่งเขาบอกว่าทำให้จอใหญ่แต่จำไม่ได้ว่ารวม100จอด้วยหรือเปล่าฟรีครับ แล้วผมก็โหลดไป แต่ตอนติดตั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสของ Microsoft ก็ฟ้องว่ามีไวรัสขั้นร้ายแรงแต่ก็ไม่สนใจเป็นเรื่องปกติให้ผ่านได้ ติดตั้งเรียบร้อยแล้ว ตั้งใจว่าจะเยี่ยมชม18+ก่อน แต่ยังขี้เกียจไปใส่หน้าสมัครสมาชิกคือยืนยัน EMAILเพื่อLOGIN ผมก็ปิดไปก่อนแต่สักพักโปรแกรม camfrog ก็เด้งขึ้นมาตลอดเป็นร้อยทั้งเดสท๊อปและทาสบาร์ ปิดได้แต่ก็เด้งไม่มีทางจบ ผมเข้าใจว่า
น้อง18+คงงอนผมที่ยังไม่เข้ามาเยี่ยมชมเขา สุดท้ายล้างเครื่องครับ
2.ผมได้โปรแกรม Antivirus eScan Internet Security ทดลองใช้30วัน ติดตั้งเสร็จแล้ว ก็ลองเปิดโปรแกรมอื่นๆแต่อืดสุดขีดกว่าจะเห็นหน้าโปรแกรมที่เราจะเปิดเป็นทุกโปรแกรมครับ เลยสงสัยว่าผมยังไม่ได้อัพเดสก็เลยจัดการอัพเดสให้เรียบร้อย
แต่ก็เหมือนเดิมครับอืดมาก สุดท้ายก็ถอนโปรแกรม eScan ออก ตอนลบออกยุ่งยากมากเป็นที่หนึ่งเหมือนกับว่า "แกไม่ต้องการฉันใช่ไหม..แกเสร็จฉันแน่" ขอบคุณครับ

เป็นบ้าอะไรฟะ !!

jorama01
16th July 2012, 16:05
ขุดมาทำม้ายยยย

solidap
16th July 2012, 16:10

จะบอกอะไร?
คุณต้องการจะสื่อสารอะไรหรือปล่าวครับ

nescafe
16th July 2012, 17:11
เป็นบ้าอะไรฟะ !!

ผมเคยไปว่า หรือล่วงเกินอะไรคุณหรือเปล่า

muek9999
16th July 2012, 17:15
ระดับโลกเลยหรอ

อวสานหนทางสู่โปรแกรมระดับโลก

- -

FAX-IV
16th July 2012, 17:23
ผมไม่เคยใช้ครับ แต่ก็ขอบคุณที่มาเตือนครับ