PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คืออยากจะปรึกษา เกี่ยวกับความรักที่มันไม่แน่ไม่นอนของผมหน่อยครับ

oumza55
4th July 2012, 16:13
คือ เรื่องมีอยู่ว่า ผม เพื่อนสนิท(ชาย) และ เพื่อนหญิง ซึ่ง ผมแอบชอบเขาอยู่ แต่ผมเป็นพวก ไม่กล้าลุย อายง่าย
เวลาเจอหน้ากันเลยทักกันไม่ค่อยเยอะมาก เลยทำให้ผมต้องคุยกับเธอผ่าน เอ็มกับ เฟส ซึ่ง ผมก็ได้คุยกับเธอนานมาเกือบปีแล้ว
ความสนิทของผมกับเธอก็สนิทกันมาก จนวันหนึ่งผมตัดสินใจว่า จะลองบอกรักดู แต่ก็ต้องเจอเรื่องช็อค เมื่อ เพื่อนสนิทชายผม มันจีบเธอติดแล้วได้เป็นแฟนกันเลย
ผมช็อคมาก ผมทำไรไม่ถูก ระหว่างกำลังช็อค เพื่อนชายผมมันก็ทักมา แล้วยังย้ำผมว่า กูได้เป็นแฟนกับฟ้าละเห้ยๆๆๆๆๆๆ ผมเจ็บใจมาก แต่ก็ได้แค่ตอบไปว่า
"ยินดีด้วยวะเพื่อน" แต่ผมก็ไม่ได้สนใจ ผมก็คุยกับเธอต่อไปๆ จนเมื่อวานซืนนี้เอง ผมกลับบ้านมา เพื่อนผมมันก็ทักเฟสมา บอกว่า ไอฟ้ามันเสร็จกุละวะ
ผมก็ถามมันต่อไปว่า เสร็จยังไง ***ทำอะไรมัน มันก็อธิบายซะผม เจ็บมากเลย อธิบายซะ ผมโมโหมากเลย และแล้ว ผมก็ทนไม่ไหว เลยจัดด่ามันไปว่า
***มากไปละ ***อยากซั่มมากขนาดนั้น ***ไม่ได้รักมันแล้วละ ***เงี่ยนมากกว่ามั่ง จากนั้น ผมก็เถียงกับมันนานอยู่ จนผมเลิก แล้วก็กลับไปคุยกับเธอต่อไป
ผมไม่กลัวที่จะถามไปว่า ไปทำอะไรกับมันมาวันนี้ตอน 4โมงเย็น ในห้องน้ำ เธอก็ยอมรับแล้วก็บอกว่า มันขอ + เธอรักมัน มันเลยให้ ผมก็เถียงไรไม่ได้
เขารักกัน เป็นแฟนกัน เขาก็มีสิทธิ ที่จะทำอย่างนั้น ผมได้แต่ ยอม และ ยอมไป แต่วันนี้แหละครับ เธอได้เข้าเฟสของเพื่อนชายผม เธอออกมาบอกผมเลยว่า
ทำไม ไอเจมันเป็นคนอย่างนี้ มันเป็นพวก ฟันแล้วทิ้งใช่ไหม ผมก็ ไม่รู้จะหาคำไหนไปแก้ตัวให้เพื่อนผม ก็ได้แต่ตอบไปว่า " - - " ซึ่งผมสับสนมากว่า
สรุป ผมเป็นอะไรกันแน่ ผมเป็นที่ระบายหรอ หรือผมคือใคร ผม งง ไม่เข้าใจ และผมควรทำอย่างไรดี

ปล.ยาวไปหน่อย พิมพ์มันส์เกิน 55+

Deathbringer
4th July 2012, 16:23
สรุปนายก็เป็น เพื่อนสนิทไง - - เลยมาระบายกับเรา

แต่เค้าโดนทิ้งละหนิ เสียบเลย -.-

USED_JKG
4th July 2012, 18:02
แล้วตะเองเคยโดนหลอกมั้ยล่ะจ๊ะ

lnwbot2535
4th July 2012, 19:10
เค้าเห็นคุณเป็นของตายมั้ง อีกซักพักคงมาหาคุณแหละ

kinggame
4th July 2012, 23:42
ตอนแรกเค้าอาจจะเห็นคุณเป็นกิ๊กมั้ง แต่พอเธอเข้ามาดูในเฟส เธอจึงเห็นว่าเพื่อนของคุณนิสัยยังไง
แต่ตอนนี้ผมว่าเค้าน่าจะไว้ใจคุณมากที่สุด เพราะ ว่าที่คุณด่าเพื่อนคุณในเฟส เธอคงรู้แล้ว ว่า
คุณรู้สึกยังไงกับเธอ พยายาม ทำดีกับเธอไว้ครับ เพราะตอนนี้เธอ อาจเหลือคุณที่ไว้ใจได้มากที่สุดเพียงคนเดียว
(แนะนำว่า ให้หาโอกาสบอกเธอไปเลยครับว่าคุณ รู้สึกยังไงกับเธอตั้งแต่เมื่อไหร่ และเล่าต่อไปอย่างที่คุณพิมข้างบนนั้นแหละครับ

สู้ๆครับ ซักวันเธอคงเห็นว่าใครที่รักเธอจริงๆ :victory:victory:victory

gigacrach
5th July 2012, 01:58
ผู้หญิงคนนี้อาจจะไม่ใช่เนื้อคู่ของคุณ
เพราะความรักมันเอาแน่เอานอนไม่ได้
แต่ผมเป็นกำลังใจให้ครับ:yes
(ของผมเศร้ากว่าอีก)

zerohunter000
5th July 2012, 11:16
ตอนแรกเค้าอาจจะเห็นคุณเป็นกิ๊กมั้ง แต่พอเธอเข้ามาดูในเฟส เธอจึงเห็นว่าเพื่อนของคุณนิสัยยังไง
แต่ตอนนี้ผมว่าเค้าน่าจะไว้ใจคุณมากที่สุด เพราะ ว่าที่คุณด่าเพื่อนคุณในเฟส เธอคงรู้แล้ว ว่า
คุณรู้สึกยังไงกับเธอ พยายาม ทำดีกับเธอไว้ครับ เพราะตอนนี้เธอ อาจเหลือคุณที่ไว้ใจได้มากที่สุดเพียงคนเดียว
(แนะนำว่า ให้หาโอกาสบอกเธอไปเลยครับว่าคุณ รู้สึกยังไงกับเธอตั้งแต่เมื่อไหร่ และเล่าต่อไปอย่างที่คุณพิมข้างบนนั้นแหละครับ

สู้ๆครับ ซักวันเธอคงเห็นว่าใครที่รักเธอจริงๆ :victory:victory:victory

เห็นด้วยอย่างยิ่งยวดเลยครับ. ตามนี้นะ จขกท

SoraXXX
5th July 2012, 15:33
ผู้หญิงที่ให้ สมบัติล้ำค่าของตัวเองง่ายๆขนาดนี้ อย่าเอามาเป็นแฟนเลยครับ ถึงได้มาก็คบกันไม่ยืดหรอก เด็กสมัยนี้เป็นอะไรกันไปนะ ชิงสุกก่อนห่ามกันจนเป็นเรื่องธรรมดาแล้ว ไม่เห็นความสำคัญของพรหมจรรย์ กันเลย

newvisions
5th July 2012, 16:24
ต้องค่อยๆดูไปเรื่อยๆ ถ้าบอกว่าเป้นเพื่อนที่ดีที่สุด สนิทที่สุด นั้นแหละ ถอยออกมาเลย เพราะ ผู้ ญ มองเราเป็นแค่เพื่อน ไม่ก็ ของตาย พอไม่เหลือใครก็ มาหาเรา พอเจอคนใหม่ก็ไป

เขารู้ว่าคุณน่ะชอบ แต่เขามองว่าคุณยังไงก็ชอบเธอไม่มีทางไปไหน ของตายดีๆ นี่เอง

เป็นได้แค่ที่ระบาย ไม่ได้เป็นคนที่เธอรัก ปลอบใจเธอ เวลาเธออกหัก เขาคืนรักก็จากไป

บทบาทสุดท้าย ฉันก็แค่ที่ระบาย.. อารมณ์ของเธอ