PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องอยากถามชาว joker ทุกคนครับ

John Marston
4th July 2012, 22:01
คือผมมีเรื่องอยากถามนิดหน่อยครับ 1. ผมมีจอย xbox อยู่ 1 ตัว ผมต้องการใช้จอยเล่นเกมผมควรจะซื้ออะไรดีระหว่าง ตัวรับสัญญาน wifi สำหรับเชื่อมต่อระหว่างคอมกับจอย หรือจะซื้อจอยแบบมีสายตัวให่มเลย 2. ผมอยากรู้ว่าอันใหนถูกแพงก่วากัน ระหว่างตัวรับสัญญาน กับ จอย ครับ ปล.ผมซื้อจอย oker มามันใช้เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ เกมแนว fps ใช้ได้มั๊ยครับ
ขอบคุณชาว joker ทุกคนครับ

xaoninlove
5th July 2012, 15:14
คือผมมีเรื่องอยากถามนิดหน่อยครับ 1. ผมมีจอย xbox อยู่ 1 ตัว ผมต้องการใช้จอยเล่นเกมผมควรจะซื้ออะไรดีระหว่าง ตัวรับสัญญาน wifi สำหรับเชื่อมต่อระหว่างคอมกับจอย หรือจะซื้อจอยแบบมีสายตัวให่มเลย 2. ผมอยากรู้ว่าอันใหนถูกแพงก่วากัน ระหว่างตัวรับสัญญาน กับ จอย ครับ ปล.ผมซื้อจอย oker มามันใช้เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ เกมแนว fps ใช้ได้มั๊ยครับ
ขอบคุณชาว joker ทุกคนครับ

คือผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับตัวรับสัญญาณจอยซะด้วยแต่ราคา จอย Xbox ปรกติประมาน 1000 ต้น ๆ นะ ถ้าจะเอาแบบรับสัญญาณผมว่าน่าจะถูกลงไปอีก ส่วนตัวแนะนำให้ซื้อแบบสายไปเลยครับ ใช้ได้นานหรือใช้จอยธรรมดาแบบผมก็ได้ 250 บาท เล่นได้ทุกเกมส์ที่สามารชใช้จอยเล่นได้

ส่วนเรื่องเกมส์ FPS มันมีบางเกมส์ที่สามารถใช้จอยเล่นได้ครับ แต่ผมไม่แนะนำ ( เพราะไม่มันส์ ) แล้วแต่ละกันครับ ว่าต้องการแบบไหน

ปล. จอย 250 บาท ของผม เรืองแสง + สั่นได้นะเออ ^^

เพราะสิ่งนี้
5th July 2012, 16:45
ถ้าอยากได้จอยใหม่ก็จัดจอยแท้ไปเลย 1500 บาท อาจมีถูกกว่านี้ แบบมีสาย แต่ถ้าจอยเก่ายังไม่เก่ามาก ก็ซื้อตัวรับมา ไม่แนะนำพวกจอย 250 นะ ใช้ไม่กี่เดือนก็เสื่อมแล้ว

oslamdunko
5th July 2012, 17:14
จอย xbox360 slim รุ่นมีสาย 1300 บาท

รุ่น ไร้สาย+ตัวรับ 1900บาท

ตัวรับสัญญาณ 700บาท

เลือกตามสบายเลยครับ

ปล.ผมแนะนำใช้จอย xbox360 เล่นเถอะครับ สะดวกดีไม่ต้องเซตไร เล่นได้หลายเกม ^^"

5th July 2012, 18:26
ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ขอบคุณครับ

5th July 2012, 18:30
คือผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับตัวรับสัญญาณจอยซะด้วยแต่ราคา จอย Xbox ปรกติประมาน 1000 ต้น ๆ นะ ถ้าจะเอาแบบรับสัญญาณผมว่าน่าจะถูกลงไปอีก ส่วนตัวแนะนำให้ซื้อแบบสายไปเลยครับ ใช้ได้นานหรือใช้จอยธรรมดาแบบผมก็ได้ 250 บาท เล่นได้ทุกเกมส์ที่สามารชใช้จอยเล่นได้

ส่วนเรื่องเกมส์ FPS มันมีบางเกมส์ที่สามารถใช้จอยเล่นได้ครับ แต่ผมไม่แนะนำ ( เพราะไม่มันส์ ) แล้วแต่ละกันครับ ว่าต้องการแบบไหน

ปล. จอย 250 บาท ของผม เรืองแสง + สั่นได้นะเออ ^^จอยพวกนี้มันใช้เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ(oker)ผมลองเอาไปใช้กับเกม dead island แล้วปุ่มไม่ตรงครับ เล่นกับ BF2 ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

xaoninlove
5th July 2012, 18:44
จอยพวกนี้มันใช้เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ(oker)ผมลองเอาไปใช้กับเกม dead island แล้วปุ่มไม่ตรงครับ เล่นกับ BF2 ได้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ปรกติถ้าเป็นจอยธรรมดาต้องใช้โปรแกรม 360ce ด้วยนะครับ เซ็ตแค่ครั้งเดียวแล้วไม่ต้องเซ็ตอีก เพราะที่ผมใช้คือจอย Vinyson ใช้มาเป็นปี ๆ แล้วครับ ราคา 250 บาท สั่นได้ด้วย

ส่วนพวก FPS ผมไม่เคยลองใช้จอยเล่นนะ ใช้แต่กับพวกเกมส์ RE5,Fifa12,Pes12,Dm4,Gear of war,Nail เอาเป็นว่ามันเล่นได้ทุกเกมส์ที่รอบรับจอย Xbox นั่นล่ะ

ส่วนจอย Oker นั่น เท่าที่ดูแล้ว มันไม่คงทนเหมือนจอย Xbox แท้ แนะนำถ้าจะซื้อให้ซื้อ Bbox แท้เลยก็ได้ท่าน

5th July 2012, 19:06
ปรกติถ้าเป็นจอยธรรมดาต้องใช้โปรแกรม 360ce ด้วยนะครับ เซ็ตแค่ครั้งเดียวแล้วไม่ต้องเซ็ตอีก เพราะที่ผมใช้คือจอย Vinyson ใช้มาเป็นปี ๆ แล้วครับ ราคา 250 บาท สั่นได้ด้วย

ส่วนพวก FPS ผมไม่เคยลองใช้จอยเล่นนะ ใช้แต่กับพวกเกมส์ RE5,Fifa12,Pes12,Dm4,Gear of war,Nail เอาเป็นว่ามันเล่นได้ทุกเกมส์ที่รอบรับจอย Xbox นั่นล่ะ

ส่วนจอย Oker นั่น เท่าที่ดูแล้ว มันไม่คงทนเหมือนจอย Xbox แท้ แนะนำถ้าจะซื้อให้ซื้อ Bbox แท้เลยก็ได้ท่าน ขอบคุณครับ