PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะทำยังไงดีครับ

BaCk To NaTuRe
4th July 2012, 23:56
เรื่องมันมีอยู่ว่า

มีอยู่วันหนึ่ง ผมดันไปชอบ ผู้หญิงคนหนึ่งเข้าครับ เธอตรงเสปคผมเลย ครับ ผมก็คุยๆกับเธอใน โลกออนไลน์ อ่ะนะ แบบแอบคุยกันไม่ให้ เพื่อนที่ห้องรู้อ่ะครับ
แบบอยู่โรงเรียนนี้เหมือนไม่รู้จักกันเลยอ่ะครับ เธอเป็นฯคนขี้อาย ผมก็เหมือนกัน เราจะมีนิสัยเงียบๆ อ่ะครับ แล้วในกลุ่มเธอ นะจะมีประมาณ 4-5 คน ครับ
แล้วมี 1 ในนั้นครับ ดันมาชอบผมซะงั้นอ่า คนที่มาชอบผมก็เป็นคนน่ารักนะครับ แต่ก็ไม่ใช่ที่ผมชอบอ่า เธอมีนิสัยชอบแกล้งไรเงี้ย เจอผมก็แกล้งผมตลอด ผมเป็น
คนเงียบๆ ก็ไม่ทำิอะไรตอบอ่ะ ครับ ตอนนี้เพื่อนๆ มันก็มาถามกันว่า ผมชอบใครอ่ะครับ ผมจะทำไงดี ผมรู้เรื่องนี้มา ประมาณ 3-4 วันแล้วอ่ะครับ ผมก็แบ่งเวลาเอา
อ่ะ แบบตอนกลางวันให้เธอที่ชอบแกล้งผมเนี่ย มีความสุขอ่ะครับ (ตามประสาคนไทย ที่ชอบเห็นใจคนอื่น) แล้วตอนกลางคทนก็ถึงเวลาที่ผมอยากจะคุยกับคนที่ผม
ชอบบ้างอ่ะครับ ถ้าผมบอกว่าผมชอบคนที่ผมชอบ อ่ะ ผมก็กลัวเธอคนที่มาชอบผมเสียใจ แล้วไปทะเลาะกันไรงี้อ่ะ เพราะเธอ 2 คน ดันเป็นเพื่อนสนิทกันด้วย อ่า
หรือ ผมควรจะปล่อยมันไปเรื่อย อยู่กับความสุขแค่ตอน กลางคืนของผมดี หรือจะทำยังไงดีครับ มืด 8 ด้านแล้ว

ปล.ผมเป็นคนอารมณ์ดีมากครับ ถึงจะเงียบๆ แต่ก็ยิ้มคนเดียวได้ซะงั้น ฮ่ะๆ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แล้วก็ครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเด็กใหม่ครับ แต่ส่องมานานละ ฮ่ะๆ

kinggame
5th July 2012, 00:09
อันนี้ต้องถามใจคุณเลยครับ ว่าคุณชอบใครมากกว่ากัน
และก็ตัดสินใจขอคนที่คุณชอบเป็นแฟนไปเลยครับ
เพราะยิงปล่อยไว้นาน ความรู้สึกดีๆ มันยิ่งมากขึ้น ทำให้ตัดสินใจลำบาก
แต่ถ้าเกิดปล่อยต่อไปแล้ว มาบอกว่า เราไม่ได้ชอบเธอนะแต่เราชอบเพื่อนเธอ ผมว่าถึงตอนนี้เธอน่าจะเสียใจมากกว่าตอนนี้น่ะครับ

ปล. เพื่อนผมเหมือน จขกท. เลย คือ กลัวอีกคนเสียใจเลยไม่ยอมตัดใจ ^^" :o:o:o

BaCk To NaTuRe
5th July 2012, 00:20
อันนี้ต้องถามใจคุณเลยครับ ว่าคุณชอบใครมากกว่ากัน
และก็ตัดสินใจขอคนที่คุณชอบเป็นแฟนไปเลยครับ
เพราะยิงปล่อยไว้นาน ความรู้สึกดีๆ มันยิ่งมากขึ้น ทำให้ตัดสินใจลำบาก
แต่ถ้าเกิดปล่อยต่อไปแล้ว มาบอกว่า เราไม่ได้ชอบเธอนะแต่เราชอบเพื่อนเธอ ผมว่าถึงตอนนี้เธอน่าจะเสียใจมากกว่าตอนนี้น่ะครับ

ปล. เพื่อนผมเหมือน จขกท. เลย คือ กลัวอีกคนเสียใจเลยไม่ยอมตัดใจ ^^" :o:o:o

ขอบคุณนะสำหรับคำแนะนำครับผมจะลอง พยายามดู ฮ่ะๆ แต่ติดตรงผมขี้อายไม่ค่อยพูดนี่สิ
เมื่อไรมันจะกล้าพูดออกไปซักที แต่ก็จะลองพยายามแล้วกันครับ

oniwaga
5th July 2012, 01:21
ก็เลือกคุยซักคน คนที่ใช่

แต่ถามถึงคนที่ใช่ จขกท คงตอบอยาก

ก็เลือกเอา ว่า อยากมีแฟนออกหน้าออกตา รึอยากคบกันเงียบๆ

เลือกเอง สบายใจเอง

แต่ถ้าคิดว่าเลือกไม่ได้ ก็เป็นแบบนี้ต่อไปก็ได้(เดี๋ยวคนที่เค้าเงียบๆ เค้าจะจากไปเอง ^^)

รึไม่ก็แสดงออกต่อหน้าคนอื่นหน่อยว่าเลือกคนที่เป็นเสปก(คนที่ชอบแกล้ง ก็จะจากไปเอง ไม่งั้นก็จะเนียนๆ แกล้งน้อยลง แต่จะแขวะเพิ่มขึ้น)

gigacrach
5th July 2012, 01:29
ดูโทระโดระ
มันคล้ายๆกับเรื่องนี้

l2note
5th July 2012, 19:16
ชอบการบอกเลย