PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หน้าจอฟ้า !! คือไรครับเป็นตลอด

gavggame
5th July 2012, 16:57
ทุกครั้งที่เปิดเครื่องแล้วเล่นปุ๊บ ผ่านไป 10 นาที จะเป็นตลอด ฟ้าหมด ทำไรไม่ได้ มีข้อความสีขาวนุ้นนี้นั้นเยอะแยะไปหมด ไม่เก่งอังกฤษฮะ
ก็เลย กดปุ่มปิดเปิดใหม่ เป็นตลอดตอนนี้ แล้วคอมผมใช้หลายคนด้วย ผู้รู้บอกทีเกิดจากไร ควรทำไง แก้ยังไง ต้องฟอแมตไหม ถ้าฟอ จะได้บคอัพไฟล์ไว้ TT อยุ่ที่ ซอฟแวร์ หรือฮาร์ดแวร์

ขอบคุณ ครับ

xaoninlove
5th July 2012, 21:22
ทุกครั้งที่เปิดเครื่องแล้วเล่นปุ๊บ ผ่านไป 10 นาที จะเป็นตลอด ฟ้าหมด ทำไรไม่ได้ มีข้อความสีขาวนุ้นนี้นั้นเยอะแยะไปหมด ไม่เก่งอังกฤษฮะ
ก็เลย กดปุ่มปิดเปิดใหม่ เป็นตลอดตอนนี้ แล้วคอมผมใช้หลายคนด้วย ผู้รู้บอกทีเกิดจากไร ควรทำไง แก้ยังไง ต้องฟอแมตไหม ถ้าฟอ จะได้บคอัพไฟล์ไว้ TT อยุ่ที่ ซอฟแวร์ หรือฮาร์ดแวร์

ขอบคุณ ครับ

ลง Windows ใหม่ครับ คิดว่า Windows คงมีปัญหาแน่ ๆ

gavggame
5th July 2012, 21:24
ลง Windows ใหม่ครับ คิดว่า Windows คงมีปัญหาแน่ ๆ

ครับๆ ขอบคุณมากครับ ปัญหาอยุ่ที่ซอฟแวร์ก็สบายใจละ ไม่ได้อยุ่ที่ฮาร์ดแวร์

chikuva
5th July 2012, 21:32
จอฟ้ามันอาจจะเกิดจากทั้ง software และ hardware ครับคงฟันธงไม่ได้ง่ายๆว่าลงวินโดวส์ใหม่แล้วจะหาย

maxk4255k
5th July 2012, 21:34
ลองเอาแรมมาทำความสะอาดดูน้อ ไม่ก็อาจจะเป็นที่ software

ckdh
5th July 2012, 21:37
ลง Window ใหม่ เอา Hardware ออกมาทำความสะอาดบ้างอะไรบ้าง

golfsorasak
5th July 2012, 21:43
บลูสกีล ใช่ป่าววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

bobo8045
6th July 2012, 11:08
บูล ต้องดู โค้ดที่เป็นตัวเลขด้วยอ่ะ พวก 00xxxxxx อะไรนั่นละ แล้วลองเอาไปถามเทพกุ(เกิ้ล)ดูวา่มันหมายถึงอะไรพัง

PooSanG
6th July 2012, 14:05
เป็นเช่นกันเจ้าคะ ตอนนี้กำลังหาวิธีแก้อยู่ T^T
ต้องลองเช็คโค้ดคะว่าเป็นตัวไหน เพราะบางโค้ดสามารถทำการแก้ไขได้สบายมาก ๆ

่jamornz
6th July 2012, 14:08
แก้เบื้องต้นคือ Hardware ครับ ลองถอดสายต่อทุกอย่าง แล้วใส่เข้าไปใหม่ครับ อย่างเช่น HDD , Ram ส่วนมากจะเป็น 2 ตัวนี้ครับ
อีกวิธีคือลง Windows ใหม่ ลง Driver ให้ครบครับ

EvolutionNxZol
6th July 2012, 22:04
ผมเคยเป็นครั้งหนึ่งนะครับตอนนั้นผมลบโปรแกรมแล้วผิดพลาดมันเลยขึ้น blue skin ปัญหาของ จขกท ผมไม่แน่ใจว่าต้องแก้ยังไงลองดู code Error แล้วไปดูที่เว็ปนี้จร้า

http://swkj6.igetweb.com/index.php?mo=3&art=198512

หรือถ้าแก้ไขไม่ได้จริงๆ แนะนำ ลงwindown ใหม่เลยจร้า *-*

gavggame
6th July 2012, 23:02
ขอบคุณทุกท่านครับ เป็นประโยชน์มากกว่าผมคนเดียวจริงๆ ขอบคุณๆ บ้านผม กับร้านคอม อยุ่ไกลกันมาก ขอบคุณจริงๆ