PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัย อยากเข้าใจ ผู้รู้มาตอบทีครับ :D

Amz
5th July 2012, 17:08
คือสงสัยว่า พวกที่ผมจะบอกเนี่ยมันคืออะไร ใช้ทำอะไร ตอบให้ทีครับ
CPU : ...
RAM : ...
VGA : ...
HDD : ...
PSU : ...
DVD : ...
Case : ...

ช่วยบอกทีครับ พอดี ผมไม่เข้าใจเรื่องนี้อ่ะครับ
ถึงบางอันผมจะรู้อาจจะรู้ผิดๆ - -''
ช่วยด้วยครับผม :D

alonekaoka
5th July 2012, 17:29
cpu ทำหน้าที่ประมวลผลจากชุดคำสั่งที่ผู้ใช้งานป้อนเข้าไปครับเมื่อได้ผลลัพธ์ก็จะส่งผลลัพธ์ออกไปแสดงผลทางหน้าจอครับ
ram เป็นหน่วยความจำชั่วคราวครับ ทำหน้าที่จดจำโปรแกรมที่กำลังทำงานครับแต่ข้อมูลเหล่านั่นจะหายไปต่อเมื้อคอมถูกปิดครับ
vga แสดงผลจากการประมวลผลของ cpu และส่งไปที่หน้าจอครับ
hdd หน่วยความจำหลักครับ
psu ทำหน้าที่จ่ายไฟไปให้อุปกรณ์ต่างๆครับ
dvd อ่านข้อมูลจากแผ่น dvd ,cd เขียนข้อมูลลงแผ่น dvd ,cd
case เก็บ hardware ทุกชิ้นไม่ให้กระจัดกระจายครับ

ผมบอกความรู้ที่ผมมีให้ละกันครับถ้าจะเอาระเอียดลองไปค้นหาเอาต่อเองครับ

kinchiro155
5th July 2012, 17:31
ตาม ข้าง บน ครับ ^0^

SinSu
5th July 2012, 17:40
cpu ทำหน้าที่ประมวลผลจากชุดคำสั่งที่ผู้ใช้งานป้อนเข้าไปครับเมื่อได้ผลลัพธ์ก็จะส่งผลลัพธ์ออกไปแสดงผลทางหน้าจอครับ
ram เป็นหน่วยความจำชั่วคราวครับ ทำหน้าที่จดจำโปรแกรมที่กำลังทำงานครับแต่ข้อมูลเหล่านั่นจะหายไปต่อเมื้อคอมถูกปิดครับ
vga แสดงผลจากการประมวลผลของ cpu และส่งไปที่หน้าจอครับ
hdd หน่วยความจำหลักครับ
psu ทำหน้าที่จ่ายไฟไปให้อุปกรณ์ต่างๆครับ
dvd อ่านข้อมูลจากแผ่น dvd ,cd เขียนข้อมูลลงแผ่น dvd ,cd
case เก็บ hardware ทุกชิ้นไม่ให้กระจัดกระจายครับ

ผมบอกความรู้ที่ผมมีให้ละกันครับถ้าจะเอาระเอียดลองไปค้นหาเอาต่อเองครับ

ไปสิงอยู่หมวดไหนมา ไม่เห็นเลย 5555

(หรือว่าผมไม่เห็นหว่า) :sweat

alonekaoka
5th July 2012, 19:41
ไปสิงอยู่หมวดไหนมา ไม่เห็นเลย 5555

(หรือว่าผมไม่เห็นหว่า) :sweat

เข้าบอร์ดน้อยลงจากเมื้อก่อนมากๆครับส่วนมากถ้าจะเข้ามาก็จะคุยกับเพื่อนๆทาง pm กับ visitor messages ซะส่วนใหญ่ ไม่ค่อยได้เข้ามาดูกระทู้

ปล. ส่วนมากเดี๋ยวนี้จะเข้าแต่ ocz หาความรู้ อิอิ

SinSu
5th July 2012, 19:53
เข้าบอร์ดน้อยลงจากเมื้อก่อนมากๆครับส่วนมากถ้าจะเข้ามาก็จะคุยกับเพื่อนๆทาง pm กับ visitor messages ซะส่วนใหญ่ ไม่ค่อยได้เข้ามาดูกระทู้

ปล. ส่วนมากเดี๋ยวนี้จะเข้าแต่ ocz หาความรู้ อิอิ

OCZ ไม่พ้นเว็บนี้ ผมว่าจะย้ายกลับ OCZ แล้วครับ

สัง JKG ไปไม่รอดแล้ว5555