PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คำตอบประมาณนี้มันหมายความว่าไงเหรอครับ

todsaponz
5th July 2012, 20:57
คือว่าเวลาบอกรักเขาไปแล้วแต่เขาบอกแค่ว่า "ขอบคุณ" แล้วก็ไม่ได้บอกอะไรเพิ่มเติม เพราะผมไม่ได้ถามอะไรนอกจากนั้น

คืออยากจะรู้แนวโน้มมันจะเป็นยังไงต่อไปเหรอครับ

อยากได้คำแนะนำครับ

kunanon21
5th July 2012, 21:01
ต้องถามก่อนว่าคุณใกล้ชิดเขามานานแค่ไหนแล้ว??? เขาอาจดีใจ ตกใจ หรือ stun ก็เป็นได้

ballba
5th July 2012, 21:04
แนวโน้มในการได้เสียตัวสูงครับ เอ้ยไม่ใช่ 555

การขอบคุณ ก็คือการพูดตอบรับตอบแทน สิ่งที่อีกฝ่าย มอบให้ไม่ว่าจะเป็นการกระทำหรือคำพูด

ที่ทำให้เรามีความสุข รู้สึกดีในสิ่งนั้น หรือการช่วยเหลือ หรือการบอกในสิ่งที่เราไม่รู้

แต่การตีความของคำพูดนั้น มันกว้างมาก

ขอบคุณ สำหรับเธอ อาจจะหมายถึง การตอบรับ คำว่ารักจากนาย แต่ก็อาจจะไม่คิดอะไร

หรืออาจจะหมายถึง การตอบตกลงรักจากนายที่นายมอบให้มา

kinggame
5th July 2012, 21:05
ตอนเขาตอบว่า ขอบคุณ ต้องดูสีหน้าก่อนครับว่า เขายิ้มๆ หรือเขาทำหน้าตาเฉยๆ
เพราะถ้าเฉยๆ ก็ต้องตัดใจอ่ะครับ ถ้ายิ้มๆ ก็แสดงว่าเขาก็ชอบๆคุณอยู่
( แนะนำให้คุณไปถามเขาเลยครับว่า เขารู้สึกยังไงกับคุณ มันไม่อึดอัดดีครับที่ต้องมาเดาว่าเขารู้สึกยังไง )

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ :victory:victory:victory

gigacrach
6th July 2012, 03:15
แบบด้านบนกล่าวครับ สีหน้าท่าทางคือตัวบ่งบอกว่าจะเป็นแง่บวกหรือลบครับ
แต่ถ้าตอบแบบนิ่งเงียบ เขาอาจอยากให้เราแสดงความจริงใจให้เธอเชื่อหมดใจว่าเรารักจริงก็เป็นได้
แนะนำให้ตื้อครับ พยายามเข้าครับผม:yes

todsaponz
6th July 2012, 20:24
ขอบคุณทุกท่านนะครับจะลองพยายามดูครับ

aren66
6th July 2012, 22:22
ถ้าเขาบอก เราคิดกับเะอเปนแค่เพื่อนอะครับ แล้วเพิ่งรู้จักกันแค่เดือนกว่าๆ

gigacrach
8th July 2012, 09:31
เหมือนผมเลย(บอกไปว่าชอบ แต่ตอบมา ได้แค่เพื่อน) จะรอก็ได้ หาใหม่ก็ดี แล้วแต่ว่าคุณมีให้เลือกอีกหรือเปล่า
ปล. ถ้าจริงจังก็ก็ตื้อเอาครับ เวลายังมีอีกเยอะ

H1ghSky
8th July 2012, 18:39
ขอบคุณที่รักกันไง ไม่ว่ารักแบบไหนมันก็รู้สึกดีทั้งสองฝ่ายแหละ

Bangzuzu
8th July 2012, 19:24
ก็อย่าที่เรปอื่นว่านั้นและครับ เขาขอบคุณคุณมาแล้วคุณก็ควรเริ่มที่จะทำต่อเลยครับเป็นกำลังใจให้ :victory

mooshirogane
8th July 2012, 21:12
ขอบคุณ เฉย ๆ มัน 50/50 ผมมีประสบการณ์อยู่ ผมบอกผู้หญิงคนหนึ่งว่าผมชอบเค้า

เค้าตอบกลับมาว่า ขอบคุณนะ แล้วเค้าก็ไม่ได้ตอบอะไรมา ไม่ได้พูดคำว่า "แต่" อะไร แต่สุดท้าย เขาก็ ปฏิเสธด้วยการกระทำ ไม่ใช่การพูดเช่น หนีหน้า ไม่พูดจาด้วย ทักให้ก็แค่ยิ้ม

มันเหมือนแค่ว่า เค้ารับรู้ ๆ แต่ไม่ได้ ปฏิเสธิหรือตกลง สิ่งที่คุณควรทำคือ ดูว่าหลังจากที่เค้ารู้ว่า

คุณชอบเขาแล้ว เขามีท่าทีใด ๆ ต่อ ยังเป็นเหมือนเดิมไหม หรือ ตีตัวออกห่าง

pittawat
9th July 2012, 19:37
ชั้นเเค่ใจร้ายยยย!!~ ^_^