PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนที่ชอบ กับ คนที่ชอบเรา เลือกคนไหนดี

LoVEGothic
5th July 2012, 21:34
คือคนที่ผมชอบน่ะ ผมตามจีบมาได้สักพักนึงแล้ว แรกๆเธอไม่ค่อยสนใจผมเท่าไหร่ เพราะผมกับเธอมันคนละแนวกัน ผมมัน Punk Rock ส่วนเธอมันชิวๆ Indy สบายๆ คุณนู๋ๆผมกับเธอมันไม่เข้ากันได้เท่าไหร่แต่ผมก็ยังชอบตามจีบอยู่เป็นประจำ พักหลังๆมานี้เริ่มพูดคุยกันมากขึ้นแล้วเริ่มไปไหนมาไหนด้วยกันละผมคิดว่าถ้าผมขอเธอเป็นแฟนแบบจริงๆจังๆโอกาศที่จะตกลงนั้นน่าจะประมาณ 6/10 ละมั้ง

และอีกคนนึงคนที่เป็นเพื่อนรุ่นน้องของพี่สาวผม เธอเป็นคนเงียบๆครับเก็บความรู้สึกของตัวเองได้เนียนมาก แต่เธอมักจะไม่เป็นตัวของตัวเองเลยพูดติดๆขัดๆเหมือนคนติดอ่างเมื่ออยู่ต่อหน้าผม แต่เวลาอยู่กับเพื่อนๆกับคนอื่นๆเธอจะเย็นชามาก ชอบทำหน้าทำตาดูถูกคนอื่น อวดดีเป็นที่1เลย ทำให้ผมไม่ชอบเธอเลยสักเท่าไหร่ เจอเธอเมื่อไหร่ผมมักจะ .. เฮ้ออ แต่เธอดีกับผมมากๆครับ เวลาผมมีปัญหาอะไรเธอมักจะแอบมาช่วยผมเสมอ บางครั้งผมก็ชอบเธอหล่ะ

ตอนนี้มันเลยทำให้ผมเป็นคน2ใจเลย ไม่รู้จะเลือกคนไหนดี

babymaster
5th July 2012, 21:51
มันแล้วแต่คุณจะเลือกครับ เพราะมันเป็นเรื่องของใจคุณ ผมไม่สามารถเลือกให้คุณได้

1.ถ้าคนเลือกคนที่รักคุณ แล้วคุณล่ะ?รักเค้ามั้ย
2.ถ้าคุณเลือกคนที่คุณรัก ก็ทำตามใจคุณ

อย่าไปใส่ใจเมื่อได้ยิน
เลือกคนที่เรารัก=โง่ เปล่าวะ
เลือกคนที่รักเรา=ไม่มีปัญญาหารึไง

juventusfc001
5th July 2012, 21:57
คนที่ชอบเราสวยมั้ยครับ

kinggame
6th July 2012, 00:05
มันขึ้นอยู่กับใจคุณเลยครับ
คุณคิดว่าคุณอยู่กับคนไหนแล้วมีความสุขที่สุด หรือ คุณเป็นตัวของตัวเองมากที่สุด ก็เลือกคนนั้นไปเลยครับ

เพราะเรื่องความรัก มันเป็นเรื่องของใจคุณครับ (ทำตามใจตัวเองดีที่สุดครับ)

คนที่คุณไม่เลือกผมขอละกัน 555+ ล้อเล่นครับ

:o:o:o

LoVEGothic
6th July 2012, 12:58
มันแล้วแต่คุณจะเลือกครับ เพราะมันเป็นเรื่องของใจคุณ ผมไม่สามารถเลือกให้คุณได้

1.ถ้าคนเลือกคนที่รักคุณ แล้วคุณล่ะ?รักเค้ามั้ย
2.ถ้าคุณเลือกคนที่คุณรัก ก็ทำตามใจคุณ

อย่าไปใส่ใจเมื่อได้ยิน

เลือกคนที่เรารัก=โง่ เปล่าวะ
เลือกคนที่รักเรา=ไม่มีปัญญาหารึไง

คือที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา คือผมมีปัญหาจริงๆนะครับ เลยตั้งขึ้นมาขอความเห็นเพื่อผมจะคิดอะไรๆได้ ไม่ใช่ตั้งเพื่อให้คุณมาด่าว่าผมโง่ หรือ ไม่มีปัญญาหา
เห็นคุณให้ความคิดเห็นอย่างนี้ มันทำให้ผมรู้สึกว่าคุณ กวนตีนจริงๆ แต่ไม่เป็นไรผมอโหสิให้ ยังไงๆผมก็ทำไรคุณไม่ได้หรอก แต่ขอบอกไว้ว่า คุณให้ความคิดเห็นได้กวนตีนมาก

muzanarak
13th July 2012, 00:17
คือที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา คือผมมีปัญหาจริงๆนะครับ เลยตั้งขึ้นมาขอความเห็นเพื่อผมจะคิดอะไรๆได้ ไม่ใช่ตั้งเพื่อให้คุณมาด่าว่าผมโง่ หรือ ไม่มีปัญญาหา
เห็นคุณให้ความคิดเห็นอย่างนี้ มันทำให้ผมรู้สึกว่าคุณ กวนตีนจริงๆ แต่ไม่เป็นไรผมอโหสิให้ ยังไงๆผมก็ทำไรคุณไม่ได้หรอก แต่ขอบอกไว้ว่า คุณให้ความคิดเห็นได้กวนตีนมากผมว่าเขาไม่ได้ว่าคุณนะครับ เขาเเค่บอกว่าถ้ามีคนมาพูดยังงี้กับคุณอ่ะ คุณก็อย่าาไปใส่ใจเลย

wachisawit
15th July 2012, 22:10
ถขึ้นอยุ่กับใจเราครับ ที่ จะ เลือกแบบไหน
ถ้าเรามั่นใจว่ารักคนไหนก็ลุยเลยครับๆ