PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอกำลังใจหน่อยครับพ่อผมโดนรถชน

become16
6th July 2012, 02:08
พ่อผมโดนรถชนเมื่อวันอังคารท่านเลือดคลั่งในสมองผ่าตัด1ชั่วโมงครึ่งปรากฏว่าหัวสมองบวมตอนนี้ท่านยังไม่ฟื้นเลยท่านหน้าบวมกระโหลกใบหน้ายุบจนจำหน้าไม่ได้ผมเสียใจมากผมร้องให้มา3วันแล้ว
ผมเสียใจที่ผมยังไม่เคยทำความดีให้กับท่าน ทำไมท่านต้องมาโดนรถชนด้วยเป็นโรคไตก็หนักอยู่แล้วหนำซ้ำยังเจาะคอใช้เครื่องช่วยหายใจด้วย ผมอยากจะให้ท่านฟื้นถ้าท่านฟื้นผมจะเปลี่ยนตัวเองใหม่จะไม่กินเหล้าสูบบุหรี่และเที่ยวกลางคืนอีกเลย ผมเสียใจมากที่ผม ไม่เคยทำความดีกับท่านตอนที่ท่านยังเป็นปกติ
จากลูกชายนะครับพ่อ
พัชระ บุญเฉลิม

GariTo
6th July 2012, 02:15
ไปบอกต่อหน้าท่านเถอะครับ - -"

yuttipron
6th July 2012, 02:19
เมื่อเรื่องมันเกิดเเล้วเราคงย้อนกลับไปเเก้ไขไม่ได้เเล้วล่ะ คงต้องทำใจครับอะไรจะเกิดต่อจากนี้
ผมขอเป็นกำลังใจให้ละกันผมเองก็เคยเสียคุณตาจากอุบัติเหตุเหมือนกัน ขอให้คุณพ่อของคุณปลอดภัยนะครับ

ballba
6th July 2012, 02:26
ผมเป็นกำลังใจให้พ่อคุณนะครับ ผมเข้าใจดีเลย

ผมก็เป็นลูกชายคนนึงว่า ถึงแม้จะทำแต่ความดี ก็ไม่เคยที่จะทำดีกับพ่อแม่ซักที อาจจะมีบางนานๆครั้ง

แต่ว่าการทำดีแค่ไหน มันก็ไม่ได้บุญและดีเท่ากับเราทำเพื่อพ่อและแม่

บางครั้งที่พ่อและแม่ผม เหนื่อยหรือบางครั้งที่ท้อแท้ แต่ผมกลับไม่ได้ดูแล

ซึ่งบางทีผมเองก็เคยคิดอยู่เสมอ ว่าถ้าท่านเป็นอะไรไป แล้วผมจะทำัยังไง ผมจะอยู่กับใคร

ในวันนี้ ผมบอกได้แค่ว่า ที่ผ่านมาถ้าผมทำอะไรไม่ดีผมขอโทษ แต่ต่อไปนี้ผมจะดูแลพ่อและแม่ให้ดีที่สุด

และจะรักให้มากที่สุดครับ

สุดท้ายก็อยากจะให้ทุกคนจำไว้ว่า

ถึงแม้จะไม่มีพ่อที่ดีที่สุด แต่ก็มีพ่อที่รักเรามากที่สุด

http://www.youtube.com/watch?v=qZMX6H6YY1M

semakutay
6th July 2012, 02:28
ไปบอกต่อหน้าท่านเถอะครับ - -"
ถึงแม้เรปนี้จะพูดดูแข็งไป แต่ผมก็เห็นด้วยกับความเห็นนี้นะครับ
แต่ไม่ขอ thx ให้เพราะมันดูแข็งเกินไปน่ะครับ

อีกอย่าง จขกท.ประวัติมันแปลกๆ เล่นตั้งนานมีไม่ถึง 50 กระทู้นี้ไม่รู้ดักเปล่าเนี้ย
ถ้าเป็นจริงก็ขอให้ พ่อ ปลอดภัยนะครับ
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขอให้สมพรปากนะครับ

kinggame
6th July 2012, 10:47
ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
คนเราจะรู้สึกผิด ก็ต่อเมื่อมันเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝัน หรือ เราเสียสิ่งที่เรารักไป
เพราะฉะนั้น เราควรทำความดีกับคนที่เรารักให้มากๆครับ เพราะชีวิตคนเรานั้นสั้นมาก
เอาแน่ไม่ได้ครับ ฉะนั้น เราควรทำความดีให้มากๆครับ เพื่อตัวเราและคนที่เรารักครับ

เป็นกำลังใจให้ จขกท. น่ะครับ คุณต้องผ่านเหตุการณ์ร้ายๆนี่ไปได้ครับ :victory:victory:victory

bighipyoza
6th July 2012, 11:02
ภาวนาให้พ่อขอท่านปลอดภัยแล้วกัน เป็นกำลังใจให้ครับ โลกนี้อะไรๆ มันไม่แน่นอนจริงๆ

helos
6th July 2012, 11:10
ขอให้คุณพ่อปลอดภัยครับผม ตอนนี้ลองไปทำบุญให้ท่านมากๆครับ

ผ่อนหนักเป็นเบา และก็นำประโยคที่คุณพูดที่นี่ไปบอกท่านเรื่อยๆเลยครับ

ให้กำลังใจท่านเรื่อยๆ อย่าท้อนะครับ ขอให้ได้ท่านกลับคืนมาครับผม

ปล.สมัครมานาน แต่อ่านอย่างเดียว ไม่โพสต์ แปลกตรงไหน ?

become16
6th July 2012, 20:14
ขอบคุณครับคุณเมดูซ่า

todsaponz
6th July 2012, 20:45
ขอให้โชคดีดังใจหวังนะครับ

dojo123753951
6th July 2012, 20:55
ขอให้พ่อออกจาก รพ.ไวๆนะ ไม่สบายใจมาปรึกษาได้เสมอแหละ

แค่เลิกเหล้า เที่ยว ก็ถือว่าดีมากแล้วในการตอบแทนคุณท่าน:yes

matsushiro
6th July 2012, 21:02
เอานะใครจะว่าไงก็ช่าง มันอยู่ที่ใจจะคิด คนอื่นไม่เข้าใจผมเข้าใจครับ เอาใจช่วยครับ ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ

thanapatbenz
6th July 2012, 21:23
เป็นกำลังใจให้คุณและคุณพ่อนะครับ ขอให้ฟื้นและหายไวๆนะครับ

maxk4255k
6th July 2012, 21:28
อ่านแล้วเศร้าเลยอ่ะ ขอให้พ่อของคุณปลอดภัยนะครับ หายไวๆ T T

Meganechan
6th July 2012, 21:32
ภาวนาว่า พ่อของ จขกท ฟื้นและหายไวๆนะขอรับ กระผมเป็นกำลังใจให้นะขอรับ :cool:

Kellidev
6th July 2012, 21:36
แทนที่จะไปดูแลพ่อ มาเล่นคอมซะงั้น

เขาลงข้อความตอนตี 2 นะครับ... เป็นกำลังใจให้จขกท.นะ แข็งใจไว้ แนะนำไปพูดคุยกับพ่อ ถึงแม้จะไม่ได้สติแต่ใจมันสื่อถึงกันได้
อารมณ์มันส่งไปถึงได้ คนที่เรารักจะจากไปตอนไหนก็ไม่รู้ เพราะฉะนั้นใช้เวลากับเขาให้คุ้มค่าเถอะครับ

Msguzs
6th July 2012, 22:07
ขอให้คุณพ่อของคุณ ฟื้นตัวได้ดีนะครับ

kanata053
6th July 2012, 22:14
ขอให้หายเร็วๆนะครับ ให้การผ่าตัดผ่านไปได้ด้วยดี อย่าคิดมากนะครับ ผมเอาใจช่วยให้พอคุณหายไวๆ นะครับ : )

ong30850
6th July 2012, 22:17
ขอให้หายเร็วนะ อย่าคิดมากใจแข็งไว้ มันผ่านมาแล้วไม่สามรถกลับย้อนไปได้

book0147
6th July 2012, 22:23
ขอให้หายเร็วๆนะครับ เอาใจช่วย

StormRain
7th July 2012, 19:12
ขอให้พ่อคุณหายเร็วๆน่ะครับ

eyazawa2456
7th July 2012, 19:20
http://youtu.be/Xk-_n-v4JeQ

กำลังใจจากใครหนอ ขอเป็นทานให้ฝันให้ใฝ่
ให้ชีวิตได้มีแรงใจ ให้ดวงใจลุกโชนความหวัง

เสียงเพราะมาแต่ไกลเชียว ;)

Shanbo
8th July 2012, 01:18
ขอคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย จงช่วยคุ้มครองคุณพ่อของคุณ พัชระ บุญเฉลิม ให้แคล้วคลาดปลอดภัยด้วยเถิด สาธุ

H1ghSky
8th July 2012, 07:43
ครับผมเข้าใจครับว่าหากคนที่รักจากเราไปชีวิตมันคงไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว

พี่ผมเคยโดนรถชนครับ อยู่ ICU 2 สัปดาห์กว่าจะรู้สึกตัว เคยผ่าตัด 6 ชม.ครับ
นอนโรงบาลประมาณ3เดือนได้ครับ ตอนนั้นก็กำลังจะสอบปลายภาคแล้วด้วย
ตอนนี้พี่ผมหายดีแล้วครับ จากที่ต้องเขียน ก ข ใหม่เหมือนเด็กอนุบาลตอนนี้
พี่ผมเรียนมหาลัยแล้วล่ะครับ ถึงแม้นิสัยจะเปลี่ยนไปเยอะ แต่มันก็ดีกว่าเค้าไม่อยู่ตรงนี้แล้ว
เป็นกำลังใจนะครับ ถ้าพ่อคุณหายดีละก็อย่าลืมทำตามที่สัญญาไว้แล้วกัน