PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีการลดความอ้วนแบบง่ายๆ[โปรดอ่านก่อนนี้ไม่ใช้กระทู้หาเงิน]

hopmbnzatou
6th July 2012, 04:20
เริ่มเลยล่ะกันวิธีที่ผมจะมาบอกนั้นผมไปรวมข้อมูลจากหลายๆที่มากองรวมๆกันแล้วอยากเอามาแบ่งปันให้ทุกท่านได้รู้

กฏเหล็กในการลดความอ้วนที่ดี

1.หนักเช้า เบาเที่ยง เลี่ยงเย็น เว้นดึก

1.1 "หนักเช้า" = อาหารเช้าเป็นมื้อที่สำคัญที่สุดของวัน เพราะฉพนั้นทานของที่มีประโยชน์เข้าไว้

1.2 "เบาเที่ยง" = เบาเที่ยงคือการทานอาหารที่เบาท้องแล้วอิ่มเร็วอย่างเช่นพวกผักต่างๆ พวกแป้ง ของหวานอาจจะพอได้แต่อย่ามากไป

1.3 "เลี่ยงเย็น" = ตามความหใายเลยครับกินได้แต่ไม่กินจะดีกว่า

1.4 "เว้นดึก" = สำคัญที่สุดอาหารมื้อนี้ไม่สำควรกินเป็นที่สุด เพราะเมื่อคุณกินไป คุณก็จะเข้านอนเลย(แนะนำให้ทานเครื่องดื่มผสมกากใยช่วยลดความหิวได้มาก)

2."การออกกำลังกาย" บางคนนึกว่าการออกกำลังกาย 30 นาทีก็เป็นการเผาผลานแล้วแต่เปล่าเลยครับช่วง 30 นาทีนั้นเป็นเหมือนการวอม การออกกำลังการ 30 นาทีนั้นจะทำให้หัวใจของคุณแข็งแรงเท่านั้นไม่ได้เผาผลานไขมันส่วนเกินแต่อย่างใด แต่พอคุณเริ่มนาทีที่ 31 เมื่อไหร่ นั้นหล่ะครับการเผาผลานไขมันในร่างกายของคุณได้เริ่มขึ้นแล้ว

3.การทานนํ้าเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดในการดำรงชีวิตของเรา ผมแนะนำให้คุณดื่มนํ้าเย็นๆบางคนนึกว่าการดื่มนํ้าเย็นๆเป็นสิ่งไม่ดี แต่ร่างกายของคนเรามีอุณหภูมิประมาณ 37.0°C ถ้าคุณดื่มนํ้าที่มีอุณหภูมิอยู่ที่ 5-10°C ร่างการของเราจะต้องเผาผลานพลังงานเพื่อทำให้นํ้าที่เย็นกลายเป็นนํ้าที่มีอุณหภูมิเท่ากับร่างกายของเราถือว่าเป็นการเผาผลานเล็กๆน้อยๆ (แต่นํ้าที่ดีที่สุดคือนํ้าอุ่นไม่ร้อน ไม่เย็นจนเกินไป)

3.1 ร่างกายของเราสูณเสียนํ้าอยู่ตรอดเวลา ไม่ว่าจะทาง ปัสสาวะ เหงื่อ อุจจาระ ทางลมหายใจ/ผิวหนัง (ไม่รวมการเสียวนํ้าตา) แต่การรับนํ้ามีทางเดียวคือการดื่ม การดื่มนํั้าที่ดีเพื่อให้พอเพียงกับร่างกายของเราต้องการนั้นอยู่ที่ 1.5-2 ลิตรโดยประมาณ

ทริกง่ายๆในการลดความอ้วน

1.ให้คุณนึกไว้เลยว่าถ้ายิ่งเราลดช้าการที่เราจะกลับไปอ้วนก็ช้า อย่างเช่น ถ้าคุณมีนํ้าหนัง 100กิโลกรัม แล้วคุณลดจาก 100กิโล เป็น 50กิโลได้ภายใน 1 เดือน ให้คุนรู้ไว้เลยว่าอีก 1 เดือนคุณก็จะกลับมาอ้วนอีก เพราะฉะนั้นอย่าไปรีบค่อยๆเป็นค่อยๆไป เดือนล่ะ 3-5 โลเป็นอะไรที่สุดยอดแล้ว

2.ของที่ไม่มีประโยชน์ไม่ควรกินอย่างยิ่ง เช่น ขนมต่างๆ นํ้าอัดลม แป้ง(ทานได้แต่ให้พอดี) นั้ามัน(ไม่ควรเลย) ของมันๆทั้งหลาย บลาๆๆๆ

3.หลังจากคุณกินอาหารเสร็จแนะนําให้คุณแปลฟันทั้นทีเลยครับเพราะว่าการแปรงฟันจะทำให้ลดอาการอยากอาหาร(ที่ไม่ใช้ความหิวได้)

4.อย่าเอาคนอื่นเป็นที่ตั่งว่าฉันจะต้องลดได้อย่างคนนู้คนนี้

5.การเคี้ยวหมากฝรั้งก็ช่วยได้นะครับอันนี้เจอมากับตัวเลยช่วยลืมอาการหิวไปได้พักนึง

ถ้าผมเจออะไรดีๆอีกผมจะมาอัเดทอีกนะครับ ถ้าใครมีวิธีการด๊ๆก็เอามาแบ่งปันกันได้นะครับ

ผมก็วิ่งวันล่ะประมาณ 25-30 นาที นะครับ น้ำหนักก็ลดลงมาเยอะเหมือนกัน จาก 2 เดือนที่แล้วผมหนัก 117 กิโลกรัม ปัจจุบัน เหลือ 98 กิโลกรัม ลงไป 19 โล
วิ่งก็วันล่ะประมาณ 7-8 กิโลเมตร ครับอาหารก็ทานปกติแต่ทานน้อยลงเย็นถ้าหิวก็จะทานพวก ขนมปังแผ่น เพื่อไห้ไม่แสบท้อง

ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ขึันบนไปเลยครับ

Zpatan
6th July 2012, 04:38
เป็นประโยชน์มากครับขอบคุณมากๆเลยผมก็ต้องลดอยู่เหมือนกัน

neckdd
6th July 2012, 04:53
มีวิธีทำให้ อ้วน มั้ย พอดี น้ำหนัก 45 มาตลอด ไม่เพิ่มเลย TT

sirisuk008
6th July 2012, 08:45
ผมก็วิ่งวันล่ะประมาณ 25-30 นาที นะครับ น้ำหนักก็ลดลงมาเยอะเหมือนกัน จาก 2 เดือนที่แล้วผมหนัก 117 กิโลกรัม ปัจจุบัน เหลือ 98 กิโลกรัม ลงไป 19 โล
วิ่งก็วันล่ะประมาณ 7-8 กิโลเมตร ครับอาหารก็ทานปกติแต่ทานน้อยลงเย็นถ้าหิวก็จะทานพวก ขนมปังแผ่น เพื่อไห้ไม่แสบท้อง

kinggame
6th July 2012, 11:01
วิ่งก็วันล่ะประมาณ 7-8 กิโลเมตร ครับอาหารก็ทานปกติแต่ทานน้อยลงเย็นถ้าหิวก็จะทานพวก ขนมปังแผ่น เพื่อไห้ไม่แสบท้อง:heat
พี่เป็นนักกีฬา มาราธอน รึป่าวเนี่ย ผมโลเดียวก็ แฮกๆ แล้ว :heat:heat:heat

dantae_adam
6th July 2012, 18:35
มีวิธีทำให้ อ้วน มั้ย พอดี น้ำหนัก 45 มาตลอด ไม่เพิ่มเลย TT

ครับ มีมาก็บอกด้วย ยิ่งกินยิ่งผอม ตอนนี้เหลือ 47 หล่ะ... (เมื่อก่อน 54 กิโล.)