PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คำถามเกี่ยวกับลูฟี่สมัยเด็ก

icesang2007
6th July 2012, 12:54
เพื่อนลูฟี่อีกคนยังมีชีวิตมั้ย ปัจจุบันหน้าตาเป็นไงอะครับ

jackkerrr
6th July 2012, 13:00
อีกคนยังไม่โผล่ออกมาเลยครับดูไป 554 ตอนยังไม่เคยเจอ

Jomzababin
6th July 2012, 13:41
ผมว่าน่ะ เพื่อนตอนเด้กของลุฟี่อีกคนนึง ที่ออกทะเลไปก่อนแล้วดดนยิงอ่ะ ผมคิดว่า เค้าคนนั้นคือ ลอว์....!!!

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะจ๊ะ...^^

Darkpas
6th July 2012, 13:47
ใช่ ซาโบ้ หรือป่าวครับ ? ตอนลูฟี่เด็ก ๆมี เพื่อน 2 คน คือ เอส กับ ชาโบ้ แต่ซาโบ้ จะออกทะเลแต่โดนยิงซะก่อน ที่โดนยิงเพราะว่าทำธงดำ เหมือนโจรสลัด แล้วเรือรัฐบาลก็มาทำพิธีอะไรก็ไม่รู้ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เรือนั่นคิดว่าเป็นโจรสลัด ก็เลยยิงทิ้ง !

RoCkaTiVe
6th July 2012, 14:04
ใช่ ซาโบ้ หรือป่าวครับ ? ตอนลูฟี่เด็ก ๆมี เพื่อน 2 คน คือ เอส กับ ชาโบ้ แต่ซาโบ้ จะออกทะเลแต่โดนยิงซะก่อน ที่โดนยิงเพราะว่าทำธงดำ เหมือนโจรสลัด แล้วเรือรัฐบาลก็มาทำพิธีอะไรก็ไม่รู้ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เรือนั่นคิดว่าเป็นโจรสลัด ก็เลยยิงทิ้ง ! ใช่ครับ คนที่ยิงคือพวก เผ่ามังกรฟ้า ถ้าผมจำไม่ผิดเรือของซาโบ้ ลอยไปขวางทางเรือของพวกเผ่ามังกรฟ้า เลยโดนยิงจมหายไปเลย

numbzero
6th July 2012, 14:12
ผมชอบมากนะการ์ตูนเรื่องนี้ เพิ่ลพระเอกตาย ตัวโกงไม่ตาย หาไม่ได้อีกแล้ว เอิ๊กๆ

TAMeAngeL
6th July 2012, 14:39
ยังไงเพื่อนลูฟี่ก้ไม่ตายครับ ถ้าตายแล้วจะสนุกหรอ ฮ่าๆ

เรื่องยังอีกไกล หุหุ ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นลอว์นะ แต่คิดไปคิดมาไม่น่าใช่อ่า มันเป็นหมอ คนที่ไม่มีไรเหมือนเอสกะลูฟี่ จะมาเป็นหมอได้ไงนะ

คิดว่ายังไม่ออกมานะ อีกอย่าง หายไปกันตั้ง 2 ปี เนื้อเรื่องเพิ่มมาเยอะเลย

ลุ้นจริงๆ

Buffalo
6th July 2012, 19:23
หมายถึง ซาโบ้สินะ น่าจะยังอยู่นะ อาจจะเป็นไปได้ว่าดราก้อนช่วยชีวิตไว้

samekubpom
6th July 2012, 19:26
ผมว่าน่ะ เพื่อนตอนเด้กของลุฟี่อีกคนนึง ที่ออกทะเลไปก่อนแล้วดดนยิงอ่ะ ผมคิดว่า เค้าคนนั้นคือ ลอว์....!!!

ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะจ๊ะ...^^

ใช่ ๆ คิดเหมือนผมเลย เห็นลอว์ ชอบมาช่วยลูฟี่โดยไม่มีเหตุผล