PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยบอกวิธีทำให้ Icon อะไรต่างๆให้เป็น Default สิครับ

bazin456
6th July 2012, 19:33
พอดีผมลงแบบโม ที่มันเป็นแบบ Gamer Edition แล้วทีนี้ Icon มันก็โมไปด้วย ผมเลยต้องการให้มันกลับแบบเดิมอะครับ เช่น My Computer , Documents , My picture อะไรพวกนี้อะ

CrYzTeX
6th July 2012, 19:38
ไปลงแบบ ธรรมดาดีกว่า

ผมไม่ได้กวนตีน แต่ขอให้ลงใหม่

แต่ถ้าอยากเอากลับเป็นแบบเดิม โดยไม่ต้องลง windows ใหม่

ไปขอไฟล์นี้จากใครก็ได้ที่ใช้ original แบบ 64bit ได้จาก C:\Windows\SysWoW32
shell32.dll imageres.dll ExplorerFrame.dll gameux.dll OobeFldr.dll และ Explorer.exe ใน C:\Windows