PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Diablo III ล๊อตที่ 2 มาแล้ว!!!

kamonkom911
6th July 2012, 22:05
Diablo III ล๊อตที่ 2 มาแล้ว!!!

เอเชียซอฟท์ฯ เป็นปลื้ม เกม Diablo III แรงไม่มีตก สมฐานะการเป็นสุดยอดเกมในตำนานอย่างแท้จริง โดยสินค้าใหม่ล๊อต 2 มาถึงไทยแล้ว!!!

กระแสแรงตามคาด ด้วยยอดออเดอร์จองสินค้าจากตัวแทนจำหน่ายหมดเกลี้ยงสต๊อกสำนักงานใหญ่ทันทีที่มาถึงไทยภายในวันเดียว ขณะนี้เร่งจัดส่งให้ร้านตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ

เกมเมอร์หน้าใหม่ สาวกหน้าเก่าพลาดไม่ได้แล้วงานนี้ หาซื้อกันได้ที่ร้าน @Club ชั้น 3 ศูนย์การค้า Esplanade รัชดา และ ตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ

ข้อมูลข่าวสารของเกมเพิ่มเติมได้ที่ www.diablo3.in.th

Credit: www.asiasoft.co.th

ภาพประกอบจาก: www.playinter.com

CORNETTO
6th July 2012, 22:12
ผมเพิ่งได้มาวันนี้ :3 อิ้อิ้ ดีใจ 5 5 5 5

akablood
6th July 2012, 22:14
ล้นร้านที่ The Mall เลย -0-

bighipyoza
6th July 2012, 22:46
ขายดีเทน้ำเทท่าเลย

Mustas
6th July 2012, 22:48
ใส่มาในลังแบบนั้นเหมือนของเถื่อนเลย = = 555

xxGamerboyxx
6th July 2012, 23:28
ซื้อมาตัน Inferno กันไว ๆ นะ ผมเริ่มเซ็งแล้ว
Blizzard ปรับแพทช์ไป ๆ มา ๆ จนเริ่มเล่นไม่สนุกแล้ว
ตอนนี้มีแต่คนบ่นว่าบอส act3 ตัวปล่อยพิษฆ่าไม่ได้ ยากกว่า Diablo Inferno อีก

dexchon
6th July 2012, 23:41
สนับสนุนให้เล่นกันเยอะๆครับ Auction House จะได้คึกคักหน่อย ตอนนี้ ขายอะไรไม่ค่อยคล่องแล้ว คนเลิกกันหมด

windows
6th July 2012, 23:55
ซื้อมาแล้วครับ ที่เชียงใหม่ซื้อได้ที่แอร์พอร์ตร้านแมงป่อง 2150 บาท จะแถมหนังซีรี่CSIมา2ซีซั่นครับ ซีซั่นนึงใหญ่กว่ากล่องDiablo3อีก

nart007
7th July 2012, 00:13
ซื้อมาเล่น ตอนนี้อาจจเซงๆได้เพราะคนเลิกหมด

พอเล่น Normal จบ ก็ไป Night ไป Hell ไป infer เล่นเหมือนเดิมตลอดต่างที่ความยาก

ของเหลืองเต็มคลังไม่ออกเลยหลังๆ เซงเป็ดเซงไก่

ไม่รู้จะอัพอะไรมาเสริมสำหรับคนที่เล่นตันแล้วบ้าง?

7th July 2012, 00:37
ในความเห็นผม ผมว่าทิศทางของ blizzard กับ Diablo3 ตอนนี้มันเริ่มไม่ชัดเจนเท่าไหร่แล้วครับ
เกมส์ราคา 2000 ใครที่มีเงินซื้อได้ก็ไม่เป็นไร คนที่ไม่มีเงินแล้วต้องเก็บมาซื้ออาจผิดหวังเล็กน้อย
ตัวเกมส์มันจบไวไปครับ ถึงแม้ตอนแรกจะเล่น Normal nightmare สนุก แต่พอผ่านไปถึง hell จะเริ่มเครียดเพราะตายบ่อย
และพอถึง Inferno จะต้องไล่หาของเพื่อเล่นต่อ เพราะมันยากจนถึงขั้นยากมาก ถ้าอดทนฟาร์มของไม่ได้ก็ต้องใช้เงินจริงซื้อของ ที่ไม่รู้ว่าจะเล่นผ่านได้ไหม

คนที่ผมรู้จัก มีเงินสั่ง pre order รอบแรก ได้เล่นตั้งแต่วันแรกบอกว่าคุ้มค่าที่ได้เล่น
แต่วันนี้เค้าเลิกเล่นแล้ว เพราะติด Inferno ถ้าอยากผ่านก็ต้องฟาร์ม เค้าไม่มีเวลา จะเสียเงินซื้อของเพิ่มก็ใช่เหตุ ไม่รู้ว่าซื้อแล้วจะผ่านได้ไหม
คนที่ยังเล่นอยู่ตอนนี้ก็ทำได้แค่ฟาร์มของ Inferno ขายของหาตังค์คืนทุนค่ากล่อง และ ฟาร์มต่อหาเงินเข้าตัวเล่น ๆ
ในอนาคตอาจจะมี PVP เข้ามา แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเล่นไปเพื่ออะไรอีก มันตันแค่ Act4 inferno ที่ไม่รู้ว่าคนทั่วไปจะจบได้ไหม

อย่างดีที่สุดเดาว่า Blizzard คงออกตัวเสริม เพิ่มแมพใหม่เพิ่มตัวละครใหม่เหมือนใน Diablo2 เพื่อให้ลูกค้าเล่นต่อ
เพราะตอนนี้ Diablo3 มีคนเบื่อเลิกเล่นกันไปบ้างแล้ว

kakjameskak
7th July 2012, 00:57
ซื้อมาตัน Inferno กันไว ๆ นะ ผมเริ่มเซ็งแล้ว
Blizzard ปรับแพทช์ไป ๆ มา ๆ จนเริ่มเล่นไม่สนุกแล้ว
ตอนนี้มีแต่คนบ่นว่าบอส act3 ตัวปล่อยพิษฆ่าไม่ได้ ยากกว่า Diablo Inferno อีก
ตายนี้ ผมเล่นถึง Inferno เเล้วก็ตายนิ เเล็คป่าว

dexchon
7th July 2012, 01:01
ในความเห็นผม ผมว่าทิศทางของ blizzard กับ Diablo3 ตอนนี้มันเริ่มไม่ชัดเจนเท่าไหร่แล้วครับ
เกมส์ราคา 2000 ใครที่มีเงินซื้อได้ก็ไม่เป็นไร คนที่ไม่มีเงินแล้วต้องเก็บมาซื้ออาจผิดหวังเล็กน้อย
ตัวเกมส์มันจบไวไปครับ ถึงแม้ตอนแรกจะเล่น Normal nightmare สนุก แต่พอผ่านไปถึง hell จะเริ่มเครียดเพราะตายบ่อย
และพอถึง Inferno จะต้องไล่หาของเพื่อเล่นต่อ เพราะมันยากจนถึงขั้นยากมาก ถ้าอดทนฟาร์มของไม่ได้ก็ต้องใช้เงินจริงซื้อของ ที่ไม่รู้ว่าจะเล่นผ่านได้ไหม

คนที่ผมรู้จัก มีเงินสั่ง pre order รอบแรก ได้เล่นตั้งแต่วันแรกบอกว่าคุ้มค่าที่ได้เล่น
แต่วันนี้เค้าเลิกเล่นแล้ว เพราะติด Inferno ถ้าอยากผ่านก็ต้องฟาร์ม เค้าไม่มีเวลา จะเสียเงินซื้อของเพิ่มก็ใช่เหตุ ไม่รู้ว่าซื้อแล้วจะผ่านได้ไหม
คนที่ยังเล่นอยู่ตอนนี้ก็ทำได้แค่ฟาร์มของ Inferno ขายของหาตังค์คืนทุนค่ากล่อง และ ฟาร์มต่อหาเงินเข้าตัวเล่น ๆ
ในอนาคตอาจจะมี PVP เข้ามา แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเล่นไปเพื่ออะไรอีก มันตันแค่ Act4 inferno ที่ไม่รู้ว่าคนทั่วไปจะจบได้ไหม

อย่างดีที่สุดเดาว่า Blizzard คงออกตัวเสริม เพิ่มแมพใหม่เพิ่มตัวละครใหม่เหมือนใน Diablo2 เพื่อให้ลูกค้าเล่นต่อ
เพราะตอนนี้ Diablo3 มีคนเบื่อเลิกเล่นกันไปบ้างแล้ว

ไม่ได้เลิกกันไปบ้างหรอกครับ เลิกกันไปเยอะแล้วต่างหาก
ทุกอย่างเป็นไปตามที่คุณพูดทุกอย่างครับ เกมส์นี้มันต้องฟาร์มของ ซึ่งจุดประสงค์ของเกมนี้มันก็คือฟาร์มของเท่านั้นแหละ
ปัญหาก็คือ แม้แต่ฟาร์มของมันก็ไม่สนุกเอาซะเลย ดรอปของมั่วมาก ของ stat ดีๆ ต้องฟาร์มกันจนเหงือกแห้ง ซึ่งก็พอจะเข้าใจได้ ไม่งั้นของก็คงจะล้น auction house
Inferno ถ้า gear ไม่ดีจริง จะเล่นได้ลำบากมาก ไม่ใช่ว่าเล่นไม่ได้ แต่มันแตกต่างกับความยากระดับอื่นมากเกินไป
เช่นใน hell คุณสามารถสับทุกอย่างให้เละเป็นเต้าหู้ได้อย่างง่ายดาย แต่ใน inferno นั้น ต้องใช้ gear อีกระดับนึงเลย (ซึ่งแพงมากๆ) ถึงจะทำได้แบบนั้น

illusioncore
7th July 2012, 01:02
หลายๆคนเริ่มเสียดายเงินเพราะว่าเล่นไปถึง Inferno แล้วมันโกงเกิ้น 555

ar_armed
7th July 2012, 01:06
โอเค ว่าจะซื้อไว้เล่นหลังสอบ เปลี่ยนไปซื้อpremium bf3 ดีกว่า

แต่ละความเห็นเอาซะเห็นภาพเลย =3=

7th July 2012, 01:12
Gear เทพสำหรับ Inferno ผมว่ายังไม่พอครับ
ต้องปรับชุด skill ใหม่ไป ๆ มา ๆ ด้วย ฆ่าบอสก็ใช้อีกชุด ลุยมอนก็ใช้อีกชุด
บางทีเจอกลุ่ม Elite บัฟรวมบ้า ๆ บอ ๆ ก็ฆ่าไม่ได้ ต้องหนีมันไปอีก
Inferno มันยากเกินคนทั่วไปจะเล่นแล้วครับ
คนที่จะเล่น Inferno ได้คือต้องฟาร์มจริง ๆ ฟาร์มทั้งวัน หวังว่าของดี ๆ ราคาแพงจะตกแล้วเอาไปขาย
ส่วนคนทั่ว ๆ ไปที่ไม่มีเวลาฟาร์ม อดทนไม่พอ ดวงไม่มี เล่นไม่ผ่าน Inferno ก็ถือว่าจบไปตั้งแต่ Act4 Normal แล้วครับ
จบเร็วในราคา 2000 ไม่รู้ว่าจะคุ้มค่าไหม ใครที่มีเงินก็คงไม่ซีเรียสเท่าไหร่ แต่ก็แค่อยากเตือนผู้เล่นใหม่ที่อยากลองไว้ก่อน ว่าคิดทบทวนให้ดี ๆ อีกนิดก่อนซื้อ
รอเล่น torchlight2 ได้ก็รอครับ ไม่ขูดเลือดขูดเนื้อเท่า Diablo3 หรอกผมว่า

godcifer
7th July 2012, 01:14
ขอบคุณทุกคอมเม้นที่ทำให้ผมเห็นภาพครับ :cool:

ตอนนี้เอาตังไปสอยไอดี GW2 มารอเล่นละ

Stitch
7th July 2012, 01:16
ผมได้ตั้งแต่วันที่ 29 แล้ว ทำไมกรุงเทพได้ช้าจัง (ผมอยู่ภูเก็ต)

11rd
7th July 2012, 01:19
ล๊อต 3 ของมา เหลือแน่ๆ

dexchon
7th July 2012, 01:22
Gear เทพสำหรับ Inferno ผมว่ายังไม่พอครับ
ต้องปรับชุด skill ใหม่ไป ๆ มา ๆ ด้วย ฆ่าบอสก็ใช้อีกชุด ลุยมอนก็ใช้อีกชุด
บางทีเจอกลุ่ม Elite บัฟรวมบ้า ๆ บอ ๆ ก็ฆ่าไม่ได้ ต้องหนีมันไปอีก
Inferno มันยากเกินคนทั่วไปจะเล่นแล้วครับ
คนที่จะเล่น Inferno ได้คือต้องฟาร์มจริง ๆ ฟาร์มทั้งวัน หวังว่าของดี ๆ ราคาแพงจะตกแล้วเอาไปขาย
ส่วนคนทั่ว ๆ ไปที่ไม่มีเวลาฟาร์ม อดทนไม่พอ ดวงไม่มี เล่นไม่ผ่าน Inferno ก็ถือว่าจบไปตั้งแต่ Act4 Normal แล้วครับ
จบเร็วในราคา 2000 ไม่รู้ว่าจะคุ้มค่าไหม ใครที่มีเงินก็คงไม่ซีเรียสเท่าไหร่ แต่ก็แค่อยากเตือนผู้เล่นใหม่ที่อยากลองไว้ก่อน ว่าคิดทบทวนให้ดี ๆ อีกนิดก่อนซื้อ
รอเล่น torchlight2 ได้ก็รอครับ ไม่ขูดเลือดขูดเนื้อเท่า Diablo3 หรอกผมว่า

ผมดูในวีดีโอ ของนาย kripparian เขาใช้ เงินซื้อ gear ทั้งหมดแค่ 400k สามารถจบ inferno โดยใช้ barb ได้ ซึ่งเขาเก่งมาก ๆ อิตาคนนี้ จบ hardcore inferno ก่อน nerf ซะด้วย (คนแรกของโลกเลย) แต่ตัวที่เขาใช้จบ hardcore inferno ไม่ได้ใช้แค่ 400 k นะครับ คนละตัวกัน อย่างที่ผมบอกแหละ gear ไม่ดี ก็จบ inferno ได้ครับ แต่มันไม่สนุกเอามาก ๆ คุณต้องเล่นแบบตุ๊ดสุด ๆ ไม่งั้น ตายแล้วตายอีก

7th July 2012, 01:31
55555+ barb สายปาขวานหางจุกตูดนั่นหรือเปล่าครับ
จริงอย่างที่ว่าครับ ตอนแรกนั้นสามารถเล่นจบ Inferno ได้โดยไม่ต้องพึ่งของเทพ
บัคช่องโหว่สกิลที่ไม่สมดุลมันมีอยู่เยอะ

แต่หลังจาก Blizzard อัพ Patch ไปอุดบัคพวกนั้นได้แล้วอ้างว่า Nerf ทั้งตัวละครและมอนให้อ่อนลง ช่วงหลังนี่แหล่ะครับที่เล่นยากขึ้น
ก่อนหน้านี้มอนโหดแต่ค่าซ่อมถูก ตายเท่าไหร่ก็ไม่สน
แพทช์หลังมอนโหดน้อยลง (นิดหน่อย) แต่ค่าซ่อม x4 ตายบ่อย ๆ ก็ต้องกลับไปฟาร์มหาเงินเพิ่ม เพื่อมาตายต่อ
แถมแพทช์ปัจจุบันนี้บอส act3 ตัวปล่อยพิษได้รับเสียงตอบรับทั่วโลกดีมาก คือ ไม่มีใครฆ่ามันได้
มันปล่อยพิษเต็มจอ ไม่มีวันหาย พิษเข้าดอกละ 3000-4000+ ใครเด้งเลือดสู้ไหวก็เด้งไป แต่จะทำ DMG ยังไงดี
ถ้าเผลอโดนมันตีด้วย หรือ ลูกน้องมันตีด้วยก็รอดยาก คนที่จบ Diablo Inferno ในแพทช์เก่าก็ยืนยันให้แล้วว่าแพทช์นี้เค้าฆ่าบอสตัวนี้ไม่ไหว

dexchon
7th July 2012, 01:42
55555+ barb สายปาขวานหางจุกตูดนั่นหรือเปล่าครับ
จริงอย่างที่ว่าครับ ตอนแรกนั้นสามารถเล่นจบ Inferno ได้โดยไม่ต้องพึ่งของเทพ
บัคช่องโหว่สกิลที่ไม่สมดุลมันมีอยู่เยอะ

แต่หลังจาก Blizzard อัพ Patch ไปอุดบัคพวกนั้นได้แล้วอ้างว่า Nerf ทั้งตัวละครและมอนให้อ่อนลง ช่วงหลังนี่แหล่ะครับที่เล่นยากขึ้น
ก่อนหน้านี้มอนโหดแต่ค่าซ่อมถูก ตายเท่าไหร่ก็ไม่สน
แพทช์หลังมอนโหดน้อยลง (นิดหน่อย) แต่ค่าซ่อม x4 ตายบ่อย ๆ ก็ต้องกลับไปฟาร์มหาเงินเพิ่ม เพื่อมาตายต่อ
แถมแพทช์ปัจจุบันนี้บอส act3 ตัวปล่อยพิษได้รับเสียงตอบรับทั่วโลกดีมาก คือ ไม่มีใครฆ่ามันได้
มันปล่อยพิษเต็มจอ ไม่มีวันหาย พิษเข้าดอกละ 3000-4000+ ใครเด้งเลือดสู้ไหวก็เด้งไป แต่จะทำ DMG ยังไงดี
ถ้าเผลอโดนมันตีด้วย หรือ ลูกน้องมันตีด้วยก็รอดยาก คนที่จบ Diablo Inferno ในแพทช์เก่าก็ยืนยันให้แล้วว่าแพทช์นี้เค้าฆ่าบอสตัวนี้ไม่ไหว

ไม่ใช่ครับ เขา stream เล่นสดให้ดู ตั้งแต่ act i ยัน act iv เลยครับ ghom เขาก็ฆ่าได้จริง ๆ หลังแพทช์ 1.0.3 นี่แหละ โดยใช้เงินแค่ 400k (ด้วยความยากลำบากจริงๆ ตายเยอะเหมือนกัน กว่าจะเคลีย inferno ได้)
ลอง search ใน youtube kripparian ดูครับ อิตาคนนี้ เขาไม่ธรรมดาตั้งแต่ wow แล้วครับ
อย่างว่าแหละครับ คนธรรมดาทั่วไปคงจะเล่น inferno ไม่ได้ เบื่อกับความยากของมันไปซะก่อน

nart007
7th July 2012, 01:45
ของขายยากมาก autcion horse ไม่รู้ว่าจะมีคนซื้อเปล่า ผมของเหลืองเต็มคลัง 3 tab ไม่รู้ทำไง

ตีทิ้งก็เสียดาย ขายก็ไม่มีคนจะซื้อ ลำบากแท้

ถ้าซื้อตอนนี้ผมว่าคุณมาช้าไปแล้วเป็นแค่คำแนะนำ นะครับ ซื้อเอามาเล่นขำๆก็ได้เหมือนผมที่ชอบซื้อเกมแท้สะสม

dexchon
7th July 2012, 01:49
นอกจากนี้ ก้อยังมีอิตา athene เล่น dh ทำ dps ได้สูงถึง 400k ขนาดปรับ 1.0.3 แล้วนะครับ ลอง search ดูแล้วคุณแทบจะอยากเลิกเล่น เพราะด้วย dps ขนาดนั้น เขาสามารถหลับตาฆ่าบอสทุกตัวในinferno ได้ทั้งหมดอ่ะ เว่อสุดๆ แต่มันทำได้จริง

akanent
7th July 2012, 03:11
2150 เกมระดับคนมีเงิน ฮ่าาา

sudteerukpla
7th July 2012, 10:14
เฮ็อว่ากะจะซื้อหน่อยนะเนี่ย พออ่านควาทเห็นของคนอื่นๆแล้วชักไม่อยากซื้อล่ะ

youcry
7th July 2012, 10:35
ขายไปแล้วครับ

กลับมาเล่น DOAT 2 ครับ ตอนนี้กำลังมา เล่นฟรีด้วยนะจ๊ะ