PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ เครียดสุดๆ

SaruDoki
6th July 2012, 22:46
ขอบคุณครับ

manshinoda
6th July 2012, 22:51
เตรียมชุดเกราะให้ดีน่ะท่านเพื่อเป็นปืน สั้น หมวกทหารก็ต้องใส่น่ะเพื่อเขายิงไกลจะได้ไม่เข้า แต่ถ้ายิงใกล้นี้ไม่เหลือ

อิอิอิ ล่อเล่นครับ บอกเธอไปเลยว่า "ห่างกันสักพัก ถ้ารักกันจริงวันหน้าต้องเจอกันใหม่"

http://www.youtube.com/watch?v=pWz_KiC2qhA

kinggame
6th July 2012, 22:59
ผมว่า คุณทำตัวนิ่งๆ เงียบๆ ไว้ดีกว่าครับ
ดูท่าแล้วเขาอาจจะชอบคุณจริงๆ แต่เจาอยากเลิกกับแฟนเขาก่อน
หรือเขาอาจคิดว่าคุณเป็นตัวสำรองก็ได้ครับ
อันนี้มันหลายประเด็น
แต่ทางที่ดี ทำตามใจ จขกท. เลยครับ ถ้ารักเขาจริงก็รอต่อไป ถ้าไม่ ก็หาคนใหม่มาควงให้เธอเห็นไปเลย

:pleasantry:pleasantry:pleasantry

666SaTaN999
7th July 2012, 00:47
เหมือนผมเลย เขาบอกว่าประมาณว่า "เราชอบเธอนะ แต่เราเจอกันช้า"
ผมก็บอกไปว่า "ไม่เป็นไร เราจะรอ....."
เขาก็บอกว่า "อืม...รอเราก่อนนะ"
แต่ผมก็มีแฟนแล้วนะ แต่คนที่เจอใหม่นี่ผมรู้สึกว่ามันใช่มากๆ เป็นเพื่อนในห้องผมเองครับ ผมจะรอเธอไปเรื่อยๆ จนกว่าจะจบปี4(ปัจจุบันปี1) หรือจนกว่าเธอจะไล่ผมไปนั่นแหละ

zerlkung
7th July 2012, 20:31
อยู่เฉย ๆ แล้วค่อย ๆ ห่างออกมาดีกว่าครับ ถ้าหาก จขกท.เป็นแฟนของคนนั้น แล้วเขาทำกับท่าน จขกท.แบบนี้ ท่านจะรู้สึกอย่างไรครับ :?

SaruDoki
7th July 2012, 20:43
อยู่เฉย ๆ แล้วค่อย ๆ ห่างออกมาดีกว่าครับ ถ้าหาก จขกท.เป็นแฟนของคนนั้น แล้วเขาทำกับท่าน จขกท.แบบนี้ ท่านจะรู้สึกอย่างไรครับ :?

ผมคิดอย่างนั้นมาโดยตลอดเลยครับ T T ทำงานช่วยครั้งนี้ก็คงเป็นครั้งสุดท้ายแล้วล่ะครับ :(

เศร้าแทนเลยครับ

บอกให้เด็ดขาดไปเลยครับ ถ้ายังคบกับแฟนอยู่ไม่ต้องมายุ่งกับเรา ตูไม่โง่นะเฟ้ย

ผมอยากจะบอกจนใจจะขาดแล้วล่ะครับ แต่สงสารเธอด้วยครับ ทำร้ายจิตใจใครไม่ลงจริงๆ ที่จริงผมเคยเลิกคุยไประยะนึงแล้ว แต่เธอก็ยังจะโทรมาหาอีกครับ

แล้วผมถามว่าโทรมาทำไม เธอยังจะบอกว่าโทรหาไม่ได้หรอ ก็เลยต้องคุยๆไป ผมเจ็บปวดสุดๆเลยเพราะคุยไปแล้วแฟนดันโทรมาแล้วก็ให้ผมวาง :(

benz1230
7th July 2012, 20:48
เศร้าแทนเลยครับ

บอกให้เด็ดขาดไปเลยครับ ถ้ายังคบกับแฟนอยู่ไม่ต้องมายุ่งกับเรา ตูไม่โง่นะเฟ้ย

Shanbo
7th July 2012, 23:32
กรณีนี้มีมันแต่เราที่ต้องเจ็บ ขอแนะนำว่าอย่ายื้อต่อไปอีกเลย

เคลียร์ให้จบๆไป กระแทกคำตรงๆใส่ไปเลย ที่สำคัญต้องหนักแน่นเข้าไว้ เอาใจช่วยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lIy4U-x5zYU

keroro07
7th July 2012, 23:50
ผมก็เป็นเหมือนกัน เป็นรุ่นพี่ เพิ่งมารู้ว่ามีแฟน พี่เค้าจบพอดีเลยเลิกกันไป เเต่ จขกท ควรรอก่อนนะครับ ถ้าเขาชอบเราจริง เขาก็จะมาหาเราเอง ช่วงนี้ก็ทำตัวเงียบๆไว้ก่อนดีกว่านะครับ ถ้าแฟนเค้ารู้ก็เลิกเลยครับ มันจะเป็นอันตรายต่อตัวเอง

H1ghSky
8th July 2012, 07:53
ถึงเค้ามีแฟนแล้ว เราเป็นเพื่อนที่ดีกับเค้าก็ได้หนิครับ ไม่จำเป็นต้องโทรไปทุกวัน แค่ช่วยเรื่องนู้นเรื่องนี้
เพื่อนเป็น มิตรภาพ ที่ยืนยาวกว่าความรักนะครับ ไม่สนับสนุนให้ถอยหรอกครับ เพราะผมเองก็ไม่เคยถอยเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว

eyazawa2456
8th July 2012, 08:14
หลายคนบอกว่าแย่งของคนอื่นมามันไม่ดีระวังกรรมจะตามสนอง แต่ก็มีหลายคนที่แย่งแฟนเราอย่างหน้าด้านๆแถมมันยังเยาะเย้ยเราอีก

ผมก็ไม่ได้บอกว่าให้คุณแย่งของใครมานะครับ แต่ถ้าเค้าคนนั้นไม่ใช่เนื้อคู่กันจริงๆ มันจะต้องมีสักวันแหล่ะที่เธอและคุณได้รักกัน รอได้ไหม !

boye
8th July 2012, 08:15
http://www.youtube.com/watch?v=FNxEDNxxuHA

อย่างหรือป่าวคับ ความรู้สึกน่ะ
แบบเพลงไทยๆ
ฝรั่ง ผมแปลไม่เป็น

gigacrach
8th July 2012, 08:51
ผมก็เคยมีเรื่องแบบคุณ จขกท.เมื่อนานมาแล้ว (เหมือนเป๊ะ) ผมก็บอกว่าจะรอเธออะนะ แต่เวลามันผ่านไปเร็ว ตอนนี้ผมเลยเป็นเพื่อนกับเธอไปซะแล้ว (แถมเขายังปรึกษาผมเรื่องปัญหากับแฟนเขาอีก 555)
ถ้ายังห่วงก็เป็นเพื่อนต่อไป ทนๆความเจ็บไปหละกัน มองหาคนใหม่(มีเยอะแยะ)

ปล.ขอเบอร์ทั้งห้องเนี้ย ผมขอคารวะ3จอกเลย ทำได้เนาะ

graphicphoto
8th July 2012, 08:59
ทำใจไม่ให้รักเธอ