PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมเครียดครับขอระบายหน่อยครับหาทางออกไม่ได้ TT

fuxfamezer
7th July 2012, 00:57
คือว่าผมได้คุยกะ ผญ. คนนึงครับเค้าเรียน ร.ร. เดียวกับผมครับแต่แค่อยู่กันคนละห้อง เค้าอยู่ห้อง9 แต่ผมอยู่ห้อง12ครับ คือว่า ผญ.คนนี้ผมขอเรียกว่า เอ น้ะครับ
เอ มาบอกผมว่าเพื่อนสนิทของ เอ นั้นผมขอเรียกว่า บี น้ะครับ มาชอบผม แล้วตอนเย็นวันนั้น บี เค้าแอ้ดผมมาทางบีบีครับ ผมก็คุยกับ บี ไปประมาน 1 อาทิต
ผมก็รู้สึกปกติกับ บี น้ะครับไม่ได้ชอบอะไร แต่ผมก้ไม่ได้รู้จักหรือสนิทกับ เอ อะไรมากมายครับเค้าก้แอ้ดผมมาทางบีบีผมก้คุยกับเอจนสนิทสนมมากครับ
จนผมรู้สึกชอบ เอ ขึ้นมาแบบจริงจังอ่ะครับในวันนั้นผมบอกชอบเอไปซึ่ง เอ ก็รู้สึกดีและมาบอกชอบผมกลับในประมาน 4 5 วันต่อมาครับแล้ววันที่ เอ บอกชอบผม
บี ก็ดันมาบอกชอบผมแล้ว 2 คนนี้เป็นเพื่อนที่สนิทกันมากครับซึ่งผมอยากจะคบกับ เอ มากแต่ผมติดอยู่ที่ถ้าผมคบกับเอ เอกับบีก็ต้องเหมือนจะไม่ดีและสนิทกันต่อไปอ่ะครับ
ผมไม่อยากไปเป็นต้นเหตุให้ทั้ง2คนทะเลาะกันอ่ะครับผมคิดหนักมากอ่ะครับแต่มันไม่ได้มีแค่นี้อ่ะครับเพราะว่าก่อนหน้าที่ผมจะรู้ว่า บี ชอบผม ดี มาบอกผมว่าเค้าชอบผมครับ
ซึ่งผมก้ไม่ได้พูดอะไร แล้วเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ดี รู้ว่าผมแอบไปกินข้าวกัน(ซึ่งผมไม่รู้ว่ามันรู้ได้ไงTT)ดีก็โกรธเอกับผมใหญ่ถึงขนาดจะไปตบเอเลยอ่ะครับ
ดีที่ผมห้ามไว้ทัน ผมเครียดมากครับผมอยากคบกับเอ แบบไม่ต้องให้ลำบากใจอ่ะครับ พวกพี่ๆเพื่อนๆชาวโจเกอร์เกมช่วยบอกแนวทางให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ :)

ballba
7th July 2012, 01:17
ABCD งง ครับ 555

PalMMeR
7th July 2012, 01:27
เอาเป็นว่าจากที่เคยเห็นมายังไงผู้หญิงเขาคงต้องบาดหมางกันแหละครับ แต่ถ้าคุณชอบเอจริงๆ คุณลองสัญญากับตัวเองได้ไหมว่าจะไม่ทอดทิ้งเอไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เพราะถ้าเอเลือกคุณนั้นก็หมายความว่าเพื่อนของเอกับบีกำลังหมดลง ผมก็ขอแนะนำวิธีนึง คือ บอกบีไปตรงๆเลยครับว่าไม่ได้ชอบ บี แล้วค่อยๆคบกับ เอ อย่างช้าๆ เวลามันอาจจะช่วยให้บีเข้าใจอะไรมากขึ้นก็ได้ครับ อีกทั้งในอนาคตยังมีคนที่เราต้องชอบอีกเยอะ อย่าไปยึดติดอะไรมากมายครับ ค่อยๆดูกันไป เสียดายนะที่ไปบอกชอบ เอ เร็วเกินไป เพราะอย่างน้อยๆถ้ายังไม่บอกชอบเอ เราก็ไม่ต้องคบทั้งสองคนนั้นแหละ เสียสละเลือกที่จะไม่เป็นตัวปัญหา คือวิถีแห่งลูกผู้ชาย มันทำยากนะที่คุณต้องไปเติมเต็มทั้งสองอย่างในเวลาเดียวกัน เป็นทั้งเพื่อนและแฟน

scorlar01
7th July 2012, 02:10
รัก 3 เศร้า เรา 3 คนสิน่ะ :sweat

ZirusZa
7th July 2012, 02:21
ถ้าเป็น ผมน่ะครับ คบ 2 คนไปเลย 555555 จะได้มีแฟนแบบ Duo ไปเลยไม่เหมือนใครดี ฮ่าๆๆๆ :rofl
ปล. ล้อเล่นๆ ครับ ไม่อยากให้เครียด ผมก็ไม่รู้น่ะแนะนำอะไรดีน่ะครับ เพราะถ้าเป็นผมจริงๆ ผมก็ไม่รู้จะเลือกใครดี เฮ้ยยยย ผมล่ะปวดหัวจริงๆ รัก 3 เศร้า :(

Pop_PeR
7th July 2012, 19:39
เอ่อ อ เรื่องลำบากใจมากเลยครับ เพราะถ้าคบ กับ A เเล้ว A B ต้องมองหน้ากันไม่ติดเเน่ๆ

ลองถามสิ ไม่อยากให้เธอ มองหน้ากันไม่ติด เพราะฉะนั้น ขอคบ สองคนเลยได้ไม๊ ^ ^"
ฮ่าๆ

gigacrach
8th July 2012, 09:23
ก็บอกกับ B ว่าจริงจังกับ A ส่วนเรื่องทะเลาะกันก็ถ้าเราบอกไป B ว่าเราเป็นคนเลือกเอง อย่าไปหลบซ่อน เดี๋ยว B เขาก็เข้าใจ
ถ้าไปหลบๆซ่อนๆเขาจะเข้าใจผิดว่าไปแอบคบกันแล้วไม่ยอมบอก ปล่อยให้มีความหวังทำำำไม (ซึ่งก็พลาดแล้ว)
ความจริงจังของลูกผู้ชาย นั้นหละคือสิ่งที่ช่วยคุณได้ โชคดีนะครับ:victory

Satyric
8th July 2012, 09:56
เค้ามีผัวแล้ว !!!

arabas
8th July 2012, 10:07
คำตอบคุณรู้แล้วตั้งแต่ต้นว่าชอบใคร ก็บอกเขาไปสิครับ ปฏิเสธที่ไม่ใช่ไป ยิ่งนานจะยิ่งลำบาก ยิ่งนานตัวคุณยิ่งผิด เพราะความรู้สึกมันจะรุนแรงขึ้นตามเวลา ถ้าบอกแต่เนิ่นๆจะลำบากน้อยที่สุด และถ้า เอ บี เป็นเพื่อนกันจริงๆเขาไม่มีทางทะเลาะกันแน่ นอกจากคบหันแบบเพื่อนกินถึงทะเลาะกัน และที่ ดี จะไปตบ เอ ตอนคุณไปทานข้าวกันเพราะคุณไม่ยอมบอก ดี เองว่าคุณชอบ เอ มานานแล้วก่อนใครเพื่อน เขาเลยโกรธนึกว่าคุณรัก ดี แล้วไปมีกิ๊กเป็น เอ ถ้าคุณบอก ดี ไปว่าไม่รัก ดี รัก เอ มานานแล้วก่อนที่ ดี จะไปเห็นคุณทานข้าวกับ เอ เขาไม่มีทาง + ไม่มีสิทธิที่จะไปทำอะไร เอ แน่ๆ

ป.ล. ยึดตามตรรกะ