PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : <<ช่วยเสนอเกมส์รับน้องสาขาหน่อยครับ>>

KnocKingMasterM
7th July 2012, 16:08
เป็นเกมส์แบบฐานที่เล่นกันเป็นหมู่15-20 คน อะครับ ที่สร้าง การได้รู้จักกัน ได้ความสามัคคี มีเพื่อนใหม่ ได้ความสนุกเฮฮา และอื่นๆ ผมคิดออกแค่ชักกะเย่อ อะ ใครมีเกมที่โหด มัน ฮา กว่า นี้อีกไหมครับ:)

anoko
7th July 2012, 16:19
แข่งกันชักครับ ใครสำเร็จก่อนชนะ ล้อเล่นน่ะ555
เม้นล่างว่าไง

ZirusZa
7th July 2012, 16:27
อยากทราบว่า เค้าให้รุ่นน้องใส่ชุดอะไรรับอ่ะครับจะได้เลือกเกมส์โหดๆให้ เอิ๊กๆ :dance

ถ้าเป็นพวกชุด ลำรอง ผมก็พอจะแนะนำ
วิ่งเปรี้ยวซูเปอร์แมนครับ รับประกัน ความฮา + ความสนุกครับ อย่างแรกให้เราเตรียมกางเกงในตัวใหญ่ๆอ่ะครับ ประมาณ XXL เตรียมไว้ 2 สีครับ
ส่วนวิธีการเล่นก็แบ่งน้องๆ ออกเป็น 2 ทีมอ่ะครับ ให้ 2 ทีมนี้วิ่งผลัดแข่งกันโดยต้องใส่กางเกงในวิ่งด้วยครับ (แบบวิ่งอ้อมเสาหรือหลักอะไรก็ได้ครับ แล้วก็วิ่งกลับมาส่ง กกน.ให้เพื่อนใส่ต่อครับ)
ถ้าทีมไหนวิ่งครบทุกคนแล้วก็เป็นผู้ชนะครับ ส่วนทีมที่แพ้ก็ทำโทษได้ตามใจชอบครับ ฮ๋าๆๆ (ถ้าให้ทีมที่แพ้เต้น ก็สนุกมากเลยน่ะครับ แต่ต้องเปิดเพลงด้วยน่ะครับ เค้าจะได้เต้นออกกัน)

ผมนึกได้แต่ชักกะเยอ!!!!!!!น่ะครับสามัคคีคือพลังใครแพ้ก็ไห้กินพริกขี้หนูคนล่ะเม็ดห้ามกินนํ้าภายในเวลา5นาทีได้ทั้งความฮา+สมัคคีคือพลังด้วยถ้าไม่อยากโดนก็ต้องออกแรงช่วยกัน:o เพราะตอนผมเจอรับน้องที่มอก็แบบนี้ล่ะอิอิ แต่ทีมผมชนะ55

ผุ้ ญ กินเฉพาะตรงปลายพริก แต่ถ้าเป็นผุ้ชาย เค้าไห้กินทั้งอันเลยโหดจิงๆ:sweat

เค้าผู้นั้นที่ไม่ควรจะเอยชื่อ กลับมาอีกแล้ว และก็มาเม้นข้างล่างเม้นผมอีกด้วยครับ เสี่ยวหลังมากมายครับ :sweat

Capathia
7th July 2012, 16:57
เกมนี้วิทยากรที่มาอบรมที่บริษัทเขาเอามาเล่นนะครับ ชื่อถังพันตา (ถังน้ำ 20 ลิตร)
กติกาของเกมคือเมื่อหมดเวลาจะต้องเทน้ำจากถังที่เจาะรูใส่ในถังเปล่าที่เตรียมไว้ ทีมไหนได้น้ำเยอะที่สุดถือว่าชนะ
เกมนี้ใช้ผู้เล่น 5 คน แต่ละรอบต้องจับเวลา เวลาจะขึ้นอยู่กับกรรมการว่าจะเอากี่นาที ส่วนใหญ่ไม่น่าเกินสองนาที

อุปกรณ์นะครับ
1. เอาถังน้ำเจาะรูให้เหมือนตาสัปรด แต่ไม่ต้องถี่มากเพื่อให้เอานิ้วอุดได้ (อุดซัก 2 - 3 คน)
2. ภาชนะที่สามารถตักน้ำได้ เช่น แก้ว หรือถ้วย ที่สำคัญต้องมีขนาดพอๆกัน
3. ถังเปล่า เพื่อใช้วัดระดับน้ำที่อยู่ในถังเจาะรู

วิธีการเล่น
1. ให้แต่ละทีมไปแบ่งคนกันเองว่าใครจะทำอะไร
2. คนที่เหลือก็ตักน้ำมาใส่ โดยเว้นระยะห่างระหว่างจุดที่ตักน้ำกับจุดที่วางถังเจาะรู ซัก10 เมตร เพื่อให้มีพื้นที่วิ่งหรือเดิน
3. คนอุดมีหน้าที่อุดเท่านั้น
4. เมื่อเวลาเดินเกมจึงเริ่ม และเมื่อเวลาหมดจะต้องคว่ำถังเทน้ำใส่ถังเปล่าเพื่อวัดระดับน้ำ
5. วัดระดับน้ำ ด้วยวิธีการใดก็ได้ที่ผู้ตัดสินถนัด

จุดประสงค์คือเพื่อให้รู้จักความสามัคคี และรู้จักวิธีการคิดต่าง(คิดต่างกลุ่มอื่นๆ) เกมนี้จะเล่นทีละกลุ่มหรือทีละสองกลุ่มก็ได้ ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์และพื้นที่
ทริคง่ายๆของเกมนี้คือ ให้แต่ละทีมวิ่งตักน้ำมาวางรอไว้ที่หน้าถังก่อน เมื่อเวลาใกล้หมดก็กรอกน้ำเทลงไปทีเดียว จะทำให้ให้น้ำเยอะที่สุด

ถ้าผู้เล่นสามารถเปียกน้ำได้ แนะนำให้ตั้งถังไว้ระดับหน้าอกหรือใช้ท่อPVCแทนถัง โดยตั้งให้ปลายถังที่ใส่น้ำเลยหัวนิดนึง เพื่อเวลาเทน้ำใส่น้ำจะไหลออกจากรูที่เจาะไว้มาโดนคนเทและคนอุด

CanDiiZ
7th July 2012, 17:04
เอาไปตรงพื้นหญ้าที่มีน้ำแฉะๆ ให้ลุกนั่งพร้อมกันซัก 10 ครั้ง ไม่พร้อมก็เอาใหม่ไปเรื่อย

จากนั้นให้หมอบ กลิ้งซ้าย... กลิ้งขวา... วิดพื้นท่าเตรียม แช่ไว้งั้นแหละ ทำวนไปวนมา ใครไม่ไหวก็ย้ายสาขาซะ หึหึหึ

. . . . . . . . .

เกมก็เอาเป็น ให้ทั้งหมดนั่งล้อมเป็นวง มีอุปกรณ์คือ แป้งทาตูดเด็ก ยางยืด ลิปสติก หรืออุปกรณ์เสริมสวยของผู้หญิงอื่นๆ

เปิดเพลง แล้วส่งอุปกรณ์วนไปเรื่อยๆ เพลงหยุด อุปกรณ์เหล่านี้อยู่ที่ใครก็ออกคำสั่ง

เช่น ให้เอาแป้ง(หรือของชิ้นอื่น)ทาหน้าคนทางซ้าย หรือหน้าตัวเอง เล่นซัก 4-5 รอบก็พอ

สุดท้ายก็สั่งให้เอาไปจัดการพี่ ( วิ่งให้ทันล่ะ -0-)

อีกเกมก็ ส้วมล้อมขี้ (ขออภัยหากไม่สุภาพ เปลี่ยนเป็นชื่ออื่นก็ได้นะ)

แบ่งเป็นฝ่ายที่จะเป็นขี้ และเป็นส้วม โดยส้วมจับกลุ่มกันกลุ่มละ 4-5 คน และขี้ เป็น 1 คน

แล้วคำสั่งก็เช่น ให้มีขี้อยู่ในส้วม 1 ก้อน ... 2 ก้อน หรือ เอาส้วมไปรวมกัน 2 กลุ่ม และอื่นๆแล้วแต่จะคิดได้

ใครแพ้ก็ลงโทษโดยเอาอุปกรณ์จากเกมแรกมาจัดการเลย -0-