PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อย เรื่องการ์ดจอออนบอร์ด

SlurPEEzz
7th July 2012, 21:00
คือเราใช้ โน๊ตบุ๊ค ที่มี การ์ดจอออนบอร์ด แล้วมีปัญหาก็คือ เวลาเล่นเกมแล้ว มักจะมีปัญหากระตุก โดยเฉพาะเกมออนไล

จะไม่ทางแก้ไหม ที่จะทำให้เล่นแล้วไม่กระตุก ที่ไม่ใช่ซื้อคอมใหม่ - -

Facebook
7th July 2012, 22:31
เรื่องแบบนี้ต้องไปถามช่างที่ชำนาญครับ บอกรุ่นโน็ตบุคถ้าจะใส่การ์ดจอ ใส่ได้ไม่ได้ต้องสอบถามทางเขาอีกทีนะครับ ปัญหา กระตุกอยู่ที่ CPU ด้วยนะครับ กับ Ram

chikuva
8th July 2012, 09:15
โน็ตบุครุ่ไหนครับ มีระบบเปลี่ยนการ์ดจอด้วยหรือเปล่า
การที่เล่นเกมส์ออนไลน์กระตุกใช่ว่าจะเป็นที่เครื่องอาจเป็นที่เน็ตเราด้วยก็ได้ครับ
ส่วนการเปลี่ยนการ์ดจอในโน็ตบุคนี่ไม่ค่อยทำกันนะครับ จะเปลี่ยนก็ต่อเมื่อตัวเก่ามันเสียแล้วใส่ตัวใหม่รุ่นเดิมเข้าไป แต่การจะอัพเกรดให้แรงขึ้นนี่ทำกันน้อยเพราะทำได้แค่บางรุ่นแล้วก็หาการ์ดจอยากพอสมควร
เวลาจะซื้อควรปรึกษาคนในบอร์ดนี้ก่อนก็ดีนครับ