PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เด๊่ยวนี้ไม่มีคนว่าเกรียนปั้มแล้วเหรอ

ToshirO
7th August 2011, 18:23
ถ้าเป็นเว็บเก่า ด่ากันรุนแรงมาก ตอนนี้ผมเห็นบางคนเป็น 1000 กระทู้และ มันทำได้ไงวะเนี๊ย แต่ผมเข้าใจว่าที่ไม่ด่าว่าเกรียนปั้ม ก็เพราะรีเว็บใหม่นั่นเอง
แต่เล่นเป็น 1000 ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ยังไงก็เอาแต่พอประมาณนะ
แต่ผมมีวิธีเสนอ คือ ให้เราสมัครดองไว้สัก 3-6 เดือน แล้วกลับมาปั้ม แล้วอัตราการโพสของเราจะไม่สูง ผมสมัครดองไว้ 8 เดือน กลับมาปั้มวันเดียว 210 กว่าๆ แต่อัตรายังแค่ 0.94 กระทู้ต่อวันเท่านั้น:cool:

มีครับ แต่ขออุปไว้ก่อนว่าเป็นอะไร ไม่ใช่เป็นฉายาครับ แต่จะเป็นการจำกัดสิทธิประโยชน์บางอย่าง ที่ผู้ปั๊มกระทู้แบบไร้สาระ จะไม่สามารถใช้งานได้ครับ : joker

ODiE
7th August 2011, 18:37
แต่ก่อนด่ากันจริง แต่ตอนนี้หรอ... ฮะฮะ

®Th£ VÎŘuS™
7th August 2011, 18:40
ตอนนี้ผมยังไม่เห็น - -

SchooL
7th August 2011, 18:52
เอาเป็นว่าตักเตือกเค้าก่อนก็พอครับ ไม่ได้ต้องด่ากันจะดีที่สุด ><

bazebaze9
7th August 2011, 18:55
มันทำได้ไงวะนั่น ตั้ง 1000 กระทู้ = ='

silver007
7th August 2011, 19:00
แต่เดียวสักพักก็คงจะมีอีกมั้ง

kurosagi_diow 2
7th August 2011, 19:12
ผมว่าค่อยเป็นค่อยไปดีกว่านะ:victory

pantasai
7th August 2011, 19:21
กระทู้มากแล้วได้ อะไรไม่เข้าใจ

ShiDow
7th August 2011, 19:26
ยังไม่เคยเห็นเลย 1000 กระทู้ แต่เด๋วนี้ก็คงไม่ด่ากันแล้วล่ะก็แค่ตักเตือนก็พอครับ

lunaluna
7th August 2011, 19:27
อ่า ผมเห็นละ เห็นมาซักพักละ แต่ยังไม่ได้พูดอะไร ก็งงอยู่เหมือนกัน

ToshirO
7th August 2011, 19:30
ยังไม่เคยเห็นเลย 1000 กระทู้ แต่เด๋วนี้ก็คงไม่ด่ากันแล้วล่ะก็แค่ตักเตือนก็พอครับ
ไปดูคนชื่อ siamzone ครับ ที่ใช้รูป slipknot อะ

~AiRrize~
7th August 2011, 19:32
เราจะโพส แต่กระทู้ที่มีสาระอ่ะ หรือไม่ก็กระทู้ที่ชอบจริงๆ
แต่ส่วนใหญ่จะ Thank ซะมากกว่า

ToshirO
7th August 2011, 19:35
เราจะโพส แต่กระทู้ที่มีสาระอ่ะ หรือไม่ก็กระทู้ที่ชอบจริงๆ
อยากรู้ว่าจริงๆแล้วคุณเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงกันแน่
กระทู้เมื่อกี้รีบพิมพ์ เลยพิมพ์ว่า"นาย" หันไปดูอ่าวผู้หญิงป่าววะเนี๊ย เริ่มไม่มั่นใจ รีบเปลี่ยนอย่างไวเลย 55+

ChickenBomB
7th August 2011, 19:39
ผมเห็น 1025 กระทู้ เยอะ ม่ะอะ จำไม่ได้ ว่า ไคร :sweat

ToshirO
7th August 2011, 19:39
อยากรู้ว่าจริงๆแล้วคุณเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงกันแน่
กระทู้เมื่อกี้รีบพิมพ์ เลยพิมพ์ว่า"นาย" หันไปดูอ่าวผู้หญิงป่าววะเนี๊ย เริ่มไม่มั่นใจ รีบเปลี่ยนอย่างไวเลย 55+

Jegan
7th August 2011, 19:50
เกี่ยวกับเรื่องปั้มนี่ ก็ถ้าสงสัยว่าคนไหนปั้มก็ลองดูการโพสทั้งหมดของคนๆนั้นถ้าคิดว่าเข้าข่ายปั้มก็ส่งให้ทางคุณ Joker หรือ Mod เขาตรวจสอบสิ......

จะไปคอยด่าทำไม? ด่าแล้วได้อะไรนอกจากความสะใจล่ะ?.....

ToshirO
7th August 2011, 19:51
เกี่ยวกับเรื่องปั้มนี่ ก็ถ้าสงสัยว่าคนไหนปั้มก็ลองดูการโพสทั้งหมดของคนๆนั้นถ้าคิดว่าเข้าข่ายปั้มก็ส่งให้ทางคุณ Joker หรือ Mod เขาตรวจสอบสิ......

จะไปคอยด่าทำไม? ด่าแล้วได้อะไรนอกจากความสะใจล่ะ?.....
เอาเป็นว่า ให้พ้นซัก 3 เดือนไปก่อนแล้วกัน แล้วค่อยว่ากัน เพราะหลายคนก็อยากได้ชื่อน้ำตาลคืนอะนะ รวมทั้งผมด้วย

mikemodern
7th August 2011, 20:00
ผมก็เห็นนะ 1000 กระทู้ :sweat

goopae
7th August 2011, 20:02
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้กินมาม่า

siamzone
7th August 2011, 20:04
ผม ปั้มยังไง ครับ ?

โพส 1000 กระทู้ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับพวกคุุณครับ ?

เว็บนี้มีกฏ ห้ามโพสกระทู้เยอะ เกินหน้าเกินตาuserอื่นหรอครับ ?

ด่าทำไมครับ หรือว่า อิจฉาที่เห็นผมโพสกระทู้เยอะเกิน ?

ขอโทดครับ ผมไม่ได้ปั้ม ผมว่าง ว่างมาก มีปัญหาอะไรข้องใจถามมาได้ครับ ! :rtfm

untimate
7th August 2011, 20:05
แน่ใจเหรอครับ ? สมัครดองไว้แล้วมาปั้ม เขาจะไม่รู้ โดนมาหลายรายแล้วนะครับ ขอบอก แค่เขาไม่แจ้งให้รู้กันเท่านั้นเอง ^^

คุณอิจฉาเหรอที่กระทู้เขาเยอะ ? จะเยอะจะน้อยก็ช่างเขาเถอะ ถ้าเขาปั้มเขาก็ต้องรู้ตัวดีครับ Mod เห้นว่าเยอะเกินไป เขาก็จะจัดการตามสมควรเองแหละ :]

ถึงคุณ Siamzone คุณว่างมาก ก็ไม่ใช่ว่าจะโพสต์ได้เยอะมากมายหรอกนะครับต่อวัน.. ต่อวันปกติเค้าโพสต์กับ 5 กระทู้เองล่ะ[มั้ง ผมโพสต์ประมานนี้ หรือไม่โพสต์เลย]

คุณล่อไป 33 per day .. ผมว่ามันไม่เยอะหรอก ไม่เยอะเลย...

siamzone
7th August 2011, 20:08
เหอะๆ แบบนี้ก็มีด้วย น่าขำจังครับ ไม่ไหวๆ

thizo
7th August 2011, 20:12
เป็น 1000+ ผมเพิ่งจะเคยเห็นอ่ะครับ

แต่ก็คนมันอยากโพสบ่อย ๆ ก็ไม่ควรไปว่าเขานะครับ มันความคิดเห็นส่วนตัว

Jung Hye Wook
7th August 2011, 20:13
เทพพันกว่าเเล้วเรายังนิดเดียวเองขนาดเข้าทุกวัน บังเอินชอบอ่านมากกว่าโพสไปเรื่อย สมัครมาสองเดือนลองคิดเล่นๆเข้าทุกวันโพสวันละ10โพส(อย่างมาก) 60x10=600 พันกว่านี้มันก็เกินไปอย่างที่ จขกท ว่าจริงๆนะ ดูอย่างคนที่เเจกเกมส์สิขนาดเขาตอบปัญหาคนอื่นทุกวัน วันหนึ่งยังไปถึง10โพสเลยนะ เขาเตือนรับฟังไว้ก็ไปได้เสียหายนะผมว่า

ChickenBomB
7th August 2011, 20:15
ผม ไม่ เห็น สงสัย Siamzone เลย ผมเห็น เขา แสดง ความคิดเห็น ยุ ทุกหมวด อะ ไม่เห็นแปลกที่จะเกิน1000 เลย สักหน่อย นุง :sweat

Boomsk
7th August 2011, 20:16
ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนเราครับ ต่อให้ด่าว่ายังไงแต่ถ้าใจเขาไม่ฟังเขาก็จะทำต่อไปเป็น "สันดาร"

oI3lacKLisTo
7th August 2011, 20:25
ไม่ค่อยเห็นแล้วแต่เห็นส่วนใหญ่ก็คือ ภาษาไทยวิบัติเนี่ยเยอะมาก!!

Jegan
7th August 2011, 20:35
เพื่อใครสงสัยละกันว่า นาย siamzone คนนั้นเขาปั้มหรือเปล่า......

จากที่เราดู ถึงจะตอบแบบธรรมดาจนไปถึงไร้สาระ แต่ก็ไม่ค่อยเห็นโพสกระทู้เดิมซ้ำหลายๆครั้ง(ซึ่งเรียกว่าปั้ม).......

ดูแล้วก็คิดกันเองแล้วกัน คิดว่าน่าจะคิดกันเองได้.....

http://www.jokergameth.com/board/search.php?searchid=505325

montreepot
7th August 2011, 20:37
เอ่อ ตั้งกระทู้แบบนี้ เหมือนดูถูก mod นะครับ

ไม่ทราบว่า มันเกี่ยวกันยังไงครับ ชื่อน้ำตาล

เข้าใจนะครับ ว่าเด็กอยากได้ชื่อน้ำตาลเพื่อจะไปแต่ง User ตัวเอง

เขาอาจจะอยากได้ ก็เรื่องของเขาซิครับ เขาโพสมั่ว mod ก็มีนิครับ แบนได้ตลอดอยู่แล้ว

ถ้าเขาผิด mod เขาจะให้ ชื่อสีน้ำตาลทำไม เขาก็ตรวจดูอยู่นิครับ เรื่องแค่นี้ไม่น่าทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลย

ไม่ชอบเลยครับ พวกที่อยากได้ชื่อน้ำตาล คือ อยากได้ เอาของผมไปไหมครับ? ถ้าได้ไปนิสัย จะเปลี่ยนเป็นคนดีหรือว่ายังไง?

ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ ชื่อน้ำตาล ทำตัวสวะ ก็ไร้ค่าแหล่ะครับ ......

manshinoda
7th August 2011, 20:43
ผมล่ะเซ็ง ดูละไพส ก็หาว่า ชอบโพส ไม่โพสก็บอกว่า ชอบดูไม่ชอบโพส นานครั้งจะได้สมาชิกเต็มตัว อิอิอิ

Palm1212
7th August 2011, 20:55
ผมว่าไม่เชิงปั้มนะครับ
ก็เขาอาจ "ว่าง" อะ
อ่านไปหลายๆกระทู้ มีความคิดเห็น ก็แสดงความคิดเห็นไป

Nut_crazyboy
7th August 2011, 21:00

ผู้หญิงครับ ผมรู้จัก

scapegoat_7
7th August 2011, 21:05
เพราะงี้แหละจึงไม่อยากให้มีสีน้ำตาลไม่เท่าเทียมเลยโพสเยอะก็หาว่าปั๊ม ทีไอคนโพสน้อยๆไม่มีใครไปชมมันเลย เฮ้ยนายเจ๋งว่ะโพสน้อยดี - -

edit :: ชักสงสัยบอกผมหน่อยดิแบบไหนที่เขาเรียกว่าปั๊ม แบบที่1 :: ตอบหลายครั้ง/ทู้ แบบที่2 :: ตอบ1ครั้ง/ทู้ เห็นบางคนเบิ้ลเรปไปเรื่อยๆ edit น้อยครั้งไม่เห็นเป็นไรเลย สงสัยอะ
ปล.เซ็งเจ้าที่ ไม่ตอบละเดี๋ยวซวย

nodoka
7th August 2011, 21:07
ถ้าปั้มจริงคงโดนเก็บไปแล้วล่ะครับ แต่สำหรับผมแล้ว อัตราการตั้งกระทู้ 33 ต่อวัน ผมก็ว่ามันเยอะไปจริงๆ ถ้าเป็นบอร์ดเก่า แค่ 5-6 ต่อวัน ก็โดนตราหน้าว่าเป็นพวกชอบปั้มกระทู้ไปแล้ว ตอนบอร์ดเก่า ผมก็ชื่อน้ำตาล โพสไปเกือบครึ่งพัน การโพสกระทู้ของผมยังไม่ถึง 1 ด้วยซ้ำ

แต่ผมก็ไม่ได้ว่า คุณ siamzone ผิดนะ ถ้าผิดก็ต้องโดน mod เก็บไปแล้ว mod ที่นี่เค้าไม่ละเลยหน้าที่หรอกครับ

A.Wetzel@AA!
7th August 2011, 21:10
ผมว่าถึงเค้าปั้มก็แค่เตือนก็พอแล้วครับ ไม่ต้องถึงกับด่าหรอก
แต่ถ้ากระทู้ที่เค้าโพสมีสาระก็โอเคนะครับ(แต่มันก็เยอะไป)
เรื่องแบบนี้เก็บไว้ในใจดีกว่าครับ ถ้าอิจฉาเค้าอ่ะนะครับ เดี๋ยวจะดราม่ากันซะเปล่า ๆ

menoskun
7th August 2011, 21:13
เหอะๆ แบบนี้ก็มีด้วย น่าขำจังครับ ไม่ไหวๆ

ผมไม่ซีเรียสอะไรกับ พันกระทู้ของคุณนะ เเต่มันก็เยอะเกินไปจริงๆนั้นเเหละ =[]= เบาๆลงหน่อยนะครับ ถึงม็อดเค้าจะไม่ว่า ถึงผมจะไม่มองว่าเเปลก
(เพราะตอนบอร์ดเก่าผมสามารถปั้ม 3 เดือน 3000 กระทู้ได้ -*-) เเต่สมาชิก(ขี้อิจฉาหรือทิถิสูง) เค้าจะเหม็นขี้หน้าเอานะครับ ประมาณว่า "ไอ้ี่นี้เเม่ม
มู้เยอะเกินหน้าเกินตาตู หมั่นใส่นัก" เหอะๆ

ที่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีการด่ากันให้เห็นคงเพราะว่า สมาชิกรุ่นเก่าที่เคยเห็นด่าๆกัน ก็โตๆกันเเล้วเเยกเเยะเหมาะสมเป็น เเทนที่เค้าจะด่าเค้าก็เเจ้งม็อดเเทน
ลดสภาวะดราม่า บอกตามตรงรุ่นเก่าๆอะ ไม่มีหรอกไปไล่ด่าชาวบ้าน ผมเห็นเเต่พวกรักสงบสิงอยู่กับที่ ใครอยู่ไหนก็อยู่นั้นไม่โผล่ไปหมวดอื่นเลยก็มี

ปล.คนที่ไม่เคร่งกฏจนออกหน้าออกตา จะมีคนรักคนชอบเยอะนะครับ ผมเคยเห็น คนนึงไปบอก "คุณใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง" ทั้งที่เค้าพิม สระอิ ผิดตัวเดียวเป็นไงล่ะคราวนี้ โดนด่ากันอิลุงตุงนัง ดังนั้นถ้า อยากอยู่ในสังคมอย่างสงบ เราไม่ควรทำไรออกหน้าออกตาชาวบ้านเค้า เอวัง

Nut_crazyboy
7th August 2011, 21:15
ผมว่าเค้าไม่ได้ปั้มนะครับ เพราะเวลาดูกระทู้ต่างๆ ต้องแสดงความคิดเห็นอยู่แล้วครับ

ปล.อย่าด่ากันเลยครับ ไม่อยากเจอดราม่าอีก และอีกอย่างที่ตั้งกระทู้ว่าคนอีกปั้มกระทู้แบบนี้มันก็ไม่ต่างจากโพสไร้สาระไปวันๆนะครับ ผมพูดตามความคิดผมนะ ผมไม่ได้ด่า ชื่อสีน้ำตาลนั้นผมรู้ว่าทุกคนอยากได้แต่เราต้องรู้จักอดทนสิครับ ไม่ใช่เอะอะก็โว้ยคนนั้นบ้างคนนี้บ้าง ผลสุดท้ายคุณก็ไม่ได้ชื่อสีน้ำตาลเพราะคุณมาตั้งกระทู้ไล่ด่าคนอื่น การที่จะได้ต้องโพสสิ่งที่มีสาระครับ ไม่ใช้สักแต่ว่าจะโพสเพื่อชื่อสีน้ำตาลอย่างเดียว ต้องรู้จักช่วยคนที่เดิอดร้อน
และ ต้องรู้จักแบ่งปัน ให้อภัย และไม่ทะเลาะกันเพราะเรามาอยู่ใน jokergameth ด้วยกันแล้วก็เหมือนพี่น้องกันนั้นแหละครับ ผมหวังว่าที่ผมพิมพ์มานี้จะไม่เกิดดราม่าจากคนที่ไม่รู้จักแยกแยะนะครับ ขอบคุณครับที่ไม่ดราม่า

AntiBody
7th August 2011, 21:37
เรื่องของเค้าซิครับ

โพสต์เยอะก็ไม่เห็นได้สิทธิพิเศษอะไรมากกว่า พวกคุณๆทั้งหลายนั่นแหละ แล้วจะไปว่าเขาทำไม ไม่ได้มีใครเดือดร้อนเลย :sweat

Kyonman
7th August 2011, 21:41
1000 เลยหรอ เร็วนะเนี้ย~~!! สงสัยจะว่างมากจริงๆด้วย ล่อไป 1000 กว่า เลยโหดๆ

siamzone
7th August 2011, 22:03
1000 เลยหรอ เร็วนะเนี้ย~~!! สงสัยจะว่างมากจริงๆด้วย ล่อไป 1000 กว่า เลยโหดๆ

ว่างครับ ว่างโคตร !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

BL!TZ
7th August 2011, 23:09
ผมไม่สนหลอกครับ โพสเยอะไม่เยอะเนี่ย ผมชอบใจกระทู้ไหนผมก็โพส

PeaceterZero
7th August 2011, 23:20
ก็คงต้องได้ว่าเรื่องของเขา ถ้าเขาโพสแบบปั้มนิ ไม่ปล่อยแน่ๆ ไม่ยอม โพสแค่...ครับ ...คงงั้น.....หรอออ .555555+ อันนี้โพสหาแปะกล้วยเพื่อปั้ม แปะกล้วยสีเหลืองซะด้วย แต่บางคนมันไม่เข็ด แปะกล้วยแห้งๆใบออกแดง ดีไหมเอ๋ย บางคนปั้มเพื่อหวังลายเซ็น มีฉายา เพราะ เท่....ตรงไหนฟะ ถ้าผมมีลายเซ็นภาพ คงใช้ให้เป็นประโยชน์ละท่าน
ใครเดือดร้อน สำหรับพวกปั้มกระทู้ ผมบอกเลยว่า.....MOD เซิฟเวอร์ แล้วก็กระทู้ดีๆ ตกไว้จริงๆ (ส่วนใหญ่มันโพสแต่กระทู้ที่หาสาระไม่ได้) กระทู้มีสาระไม่โพสกัน ก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ถ้าโพสง่ายๆ เพื่อปั้ม หรืออยากลองแปะกล้วย น่าโดนซักแปะ นะนั้น

BoomSuperNoob
7th August 2011, 23:26
ไวจังนะครับ 1000 กว่ากระทู้

ผมไม่รู้จะนานแค่ไหนแหนะกว่าจะได้แบบนั้น

ส่วนใหญ่ 1กระทู้ ถ้าไม่ขึ้นหน้าใหม่ ผมจะไม่โพสต์ใหม่นะ Editเอา

ประมาณว่า หน้าละโพสต์ : )

badman456
7th August 2011, 23:29
ค่อยเป็นค่อยไปจะดีกว่าครับ ได้สังคมที่ดีในบอร์ดด้วย

berrygo60
7th August 2011, 23:37
ปีหน้าผมก็คงยังไม่ถึง 100 โพส ขนาดผมว่างๆ นะเนี่ยย

deathnote007za
8th August 2011, 00:05
อยากจะบอกว่า เมื่ิอก่อนมีกิจกรรม ห้ามเิกิน 20 กระู้ทู้ / วัน (เกินโดนแบน) เช็คเป็นรายบุคคลโดยให้สมาชิกเช็คกันเองแล้วส่งชื่อไปหา Mod หรือ Admin
แต่ภายหลังก็ถูกยกเลิกไป

Neko.Kraamzii
8th August 2011, 00:12
ไจเย็นไจเย็นๆอย่าทะเลาะกัน.

untimate
8th August 2011, 06:13
ผมว่าเค้าไม่ได้ปั้มนะครับ เพราะเวลาดูกระทู้ต่างๆ ต้องแสดงความคิดเห็นอยู่แล้วครับ

ปล.อย่าด่ากันเลยครับ ไม่อยากเจอดราม่าอีก และอีกอย่างที่ตั้งกระทู้ว่าคนอีกปั้มกระทู้แบบนี้มันก็ไม่ต่างจากโพสไร้สาระไปวันๆนะครับ ผมพูดตามความคิดผมนะ ผมไม่ได้ด่า ชื่อสีน้ำตาลนั้นผมรู้ว่าทุกคนอยากได้แต่เราต้องรู้จักอดทนสิครับ ไม่ใช่เอะอะก็โว้ยคนนั้นบ้างคนนี้บ้าง ผลสุดท้ายคุณก็ไม่ได้ชื่อสีน้ำตาลเพราะคุณมาตั้งกระทู้ไล่ด่าคนอื่น การที่จะได้ต้องโพสสิ่งที่มีสาระครับ ไม่ใช้สักแต่ว่าจะโพสเพื่อชื่อสีน้ำตาลอย่างเดียว ต้องรู้จักช่วยคนที่เดิอดร้อน
และ ต้องรู้จักแบ่งปัน ให้อภัย และไม่ทะเลาะกันเพราะเรามาอยู่ใน jokergameth ด้วยกันแล้วก็เหมือนพี่น้องกันนั้นแหละครับ ผมหวังว่าที่ผมพิมพ์มานี้จะไม่เกิดดราม่าจากคนที่ไม่รู้จักแยกแยะนะครับ ขอบคุณครับที่ไม่ดราม่า

เราจำเป็นต้องแสดงความคิดเห็นไปทุกกระทู้เลยเหรอครับ ?? ผมเข้ามาประจำอ่านทุกกระทู้ ไม่ยักกะโพสต์ซะทุกกระทู้เลย..

AodPDS711
8th August 2011, 06:28
ฮ้าว~ ง่วงนอนจังเลยแฮะ มีอะไรกันเหรอ อ๋อๆ พันกระทู้ใช่มะ โด่! แข่งกะผมเปล่า ผมร้อยกว่าแล้วนา คอยดู เดือนหน้าจะได้สองร้อย ฮ่าๆๆ (ไปล้างหน้าไป๊)

เข้าเรื่อง : นับถือในความสามารถครับ เชื่อว่าว่างจริง ผมก็เห็นหลายคนนะ พันมู้อัพเนี่ย ส่วนใหญ่เค้าก็จะอยู่ในหมวด PC กัน เป็นอัพโหลดเดอร์ ซึ่งก็ไม่น่าแปลกอะไร คนเรา ถ้าจ้องแต่จะจับผิดกัน มันไม่ได้เดือดร้อนเฉพาะเรานะครับ คนอื่นก็เดือดร้อนด้วย เพราะบางทีคำพูดที่พูดออกไป มันไม่ชนคนเดียวหรอกครับ มันชนคนเป็นหมื่น

ต้องเข้าใจอ่ะนะ ว่าบอร์ดมันพึ่งเปิดใหม่ ช่วงแรกมันก็ยังไม่ลงตัวนัก เพราะระบบมันเป็นรูปแบบใหม่ (ถึงจะ VBullettin เหมือนกันก็เถอะ) ทางทีมงานก็อาจจะหยวนๆให้ก็ได้ เหมือนกับการเล่นเกมส์ออนไลน์ กระทู้ก็เหมือนกับเลเวล เซิฟเก่าทุกคนก็เวลเยอะกัน พอเซิฟเน่า ต้องรี บางทีก็อาจจะให้โอกาสคนอื่นได้เวลสูงบ้าง (ความจริงจุดประสงค์มันก็ชื่อน้ำตาลนั่นแหละ)

ทะเลาะกันแล้วไม่่เกิดประโยชน์ครับ ทะเลาะทำไม เอ้อ!

/me รู้สึกเหมือนลืมอะไรบางอย่าง อ๋อ ล้างหน้า

AUSTIN
8th August 2011, 06:42
ไม่ต้องเถียงกันหรอกครับ กระทู้เยอะไม่เยอะก็ไม่ใช่สิ่งที่เชิดหน้าชูตาว่า "ข้ากระทู้เยอะข้าเทพ" อะไรแบบนั้นซักหน่อย
โพสต์กระทู้เยอะมันแลกเงินไม่ได้หรอกครับ เยอะก็เยอะเท่านั้นแหละครับ ไม่มีผลอะไรที่มันตามมาเว้น คนบางคนที่เห็นว่าเยอะ
เกินหน้าเกินตา ? หรือไม่ชอบก็น่าจะบอกให้ Mod ตรวจสอบ ถ้ามาตั้งกระทู้เองแบบนี้ผมว่าสิทธิโดนถล่มมันเยอะกว่าเท่าตัวเลย
เห็นมาหลายกระทู้ละ กระทู้ประเภทนี้มักโดนถล่มเสมอ = =
แต่ก็นะผมอยู่ JKG มา 3 ปี กระทู้ยังไม่ถึง 3000 เลย นี่มาแป้ปเดียวทะลุ 1000 ถามว่าตกใจใหมก็น่าตกใจแต่ผมไม่ได้คิดจะต่อว่าหรอกนะ

กลับกันตอนนี้พวก "ภาษาวิบัติ" เริ่มโผล่หัวมามากขึ้นถ้าเป็นเมื่อก่อน JKG จะต่อต้านพวกนี้มาก แต่ตอนนี้มันเหมือนเรื่องปกติไปแล้ว
พวกใช้ภาษาพวกนี้เริ่มเยอะขึ้นล่ะครับเพราะพักนี้สมาชิกหน้าใหม่เยอะมาก พวกหน้าเก่าๆอย่างผมเห็นแล้วก็บอกตามตรงว่าผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ

montreepot
8th August 2011, 06:44
ว่าแล้ว เจ้าของกระทู้ก็เอาตามละ

555

ดูเวลาที่โพสซิครับ

ว่าเขา เข้าตัวเองเลย ^^

dogaki
8th August 2011, 11:32
คำตอบของพี่เขาอยู่ rep แรกสุดครับ สามารถดูได้ครับ