PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับTOT ใครอยู่ จ.อุบล สอบถามหน่อย

KKK-123
8th July 2012, 15:39
คือว่า ตอนนี้ผมใช้เน็ท TOT มันมีปัญหาที่เหมือนเน็ทมันหลุดแล้ว ก็จะช้าาา มากๆ เปิดGoogle ไม่มา แต่Fb มาแต่จะช้าและอืดมากก แล้วหลังจากนั้นก็จะใช้งาน เน็ท ไม่ได้อีกเลย ไม่ว่าจะเปิดอันไหนทำอะไร แต่สัญญาน ไฟโมเด็ม ติดครบปกติ

ครอบครัวผม แม่จะเปิด อินเตอร์เน็ทของ TOT ไว้2 เบอร์ 1.เบอร์ที่บ้าน 2.เบอร์ที่ร้าน

1.เบอร์บ้าน
อาการที่ว่านี้ แปลก มาก อะ มันเลือกช่วงเวลาที่จะเป็นเวลา ซัก11.00เริ่มช้า แล้วจะหลุดไปเลยเมื่อ12.00 แล้วจะเข้าหรือทำอะไรไม่ได้เลยจนถึง17.00 จันทร์-อาทิตย์ เป็นทุกวัน โดยมันจะเป็นอาการที่ผมบอกมา ทุกอยางเลย ขอย้ำว่าแบบนี้ทุกวัน แรกๆ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร อาจจะเป็นเพราะฝนตกเน็ทดาวน์ ลงมา หรือไม่ก็คนใช้เยอะ แต่นี้เป็นทุกวันไม่ว่าฝนตกแดดออก จากที่ผมคิดๆ ดูแล้ว มันผิดปกติจากเน็ทหลุดธรรมดามาก ถ้ามันหลุดแบบธรรมดา มันจะต้องไม่เลือกช่วงเวลาที่จะหลุด ถูกมั้ย แต่นี้มันแย่มากเลย แบบนี้

2.เบอร์โทรที่ร้าน
แต่เบอร์ที่ร้านนี้มันคนละคู่สายกันกับเบอร์บ้าน แต่ว่ามาจากสาขาที่เดียวกัน ที่แปลกยิ่งกว่าคือ มันไม่ได้หลุดเฉพาะเบอร์บ้านอย่างเดียว เบอร์ร้านก็ด้วย(ทั้งที่คนละคู่สาย) อาการของเบอร์ร้าน เป็นแบบเดียวกันกับที่บ้านเลย แต่ช่วงเวลาที่เน็ทหลุดจะคลาดจากเวลาหลุดที่ร้าน คือ ช่วงเวลา 14.00เริ่มจะช้า แล้วจะหลุดไปเลยที่เวลา15.00 กลับมาใช้ได้ที่เวลา 17.00

ผมแปลกใจมาก กับเวลาที่มันหลุด คือ จะหลุด ตรงเวลาทุกครั้งที่กล่าวมา คือ พอถึง12.00 จะหลุด ปุ๊บเลย ขอย้ำว่า พอนาฬิกาเดินไปถึง
((เที่ยงตรง))
นั้นคือใช้อะไรไม่ได้ เหมือนกับว่าโดนตั่งเวลาในการใช้เน็ท ไม่ทราบว่าเป็นอะไรแปลกจริงๆ ไม่เคยพบไม่เคยเจอ อาการแบบนี้เป็นมาร่วม3อาทินย์ได้ เซงจริงๆ ครับ มีท่านใดเคยเป็นแบบผมมั้ย

peteha99
8th July 2012, 15:41
ผมอยู่ อุบล ครับ แต่ ผมไม่เป้นเหมือน คุณ นะ ลอง แจ้ง ไปเลยครับ http://tel1177.tot.co.th/getnew.php เดี๋ยวเค้าจะติดต่อ กลับมาเองครับ ^^