PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Twilight Zone ตอน ชายล้างสระ

godofcool
8th July 2012, 17:59
The Pool Guy

เริ่มเรื่องขึ้นมาก็มีอาลมาเรสกำลังนั่งล้างสระอยู่ ทันใดนั้นชายในชุดคนงานอีกคนตะโกนขึ้นว่า "นี้คนล้างสระเหรอ" ก็ใช่นะสิ ที่แท้ก็เป็นเพื่อนกัน เพื่อนพูดขึ้น "นี่.. ฉันกำลังจะโยนจอบ โยนเสียมทิ้งแล้วเปลี่ยนอาชีพใหม่ บอกทีซิคนล้างสระต้องทำไงบ้าง ดูนายสิเพื่อน ทำงานกลางแดดทุกวัน ไปบ้านโน้นบ้านนี้ อิสระดีออก พวกสาวๆคงไม่ละสายตาที่กล้ามนาย" อีกคนสวนกลับ "คนทำความสะอาดสระนะเหรอ ไม่หรอก..ฉันทำมาเกือบ 20 ปีแล้ว ยังไม่มีสักคน" แล้วอาลมาเรสก็ลุกไปเก็บข้าวของ เจอหนังสือพิมพ์ที่หน้ารถ พบกับข้อความ ฆาตกรอำมหิตยังคงอยู่

ทันใดนั้น มีคนพูดขึ้นว่า "พบกับริชชี่ อาลมาเรส อาชีพคนดูแลสระ อีกสักครู่ชีวิตประจำวันของเขา จะกลายเป็นฝันร้ายที่ไม่รู้จบ ซึ่งให้นิยามใหม่ของคำว่า เหยื่อ ฝันร้ายได้เริ่มขึ้นแล้ว ใน แดนสนธยา"
จากปากของ Forest Whitaker

ไม่นานก็คนเล็งปืนมาที่ อาลมาเรส พร้อมบอกว่า "ตื่นได้แล้ว" ปังๆ ปังๆ ไม่ๆๆๆๆ ฉันฝันไป "ตื่นได้แล้ว ริชชี่ ป่านนี้คนทั้งตึกได้แตกตื่นหมดแล้ว" รูมเมทของเขา โทษทีฉันฝันร้ายนะ มีคนยิงแบบไร้เหตุผล "นายอยากฝันร้ายจริงๆ ไหมละ เดือนนี้ยังไม่จ่ายค่าห้องเลย" อาลมาเรสถอดเสื้อ เพื่อนถึงกับตะลึงพร้อมกับถาม "นายแน่ใจนะว่าเป็นแค่ฝัน" เพราะที่หน้าอกอาลมาเรส มีรอยแผลเป็นจากที่ถูกยิงมา พร้อม Intro ที่คุ้นเคยเข้าไปดูได้ใน

หลังจากนั้น อาลมาเรส ก็ไปหาหมอ เรารักษาไม่ได้ถ้าคุณไม่บอกแผลนี่โดนอะไรมา "ก็มันไม่มีอะไรเกิดขึ้น" ผมฝันร้าย ว่ามีคนมายิงผม ตื่นขึ้นมาก็เจอแผลนี้ ฉันคิดว่าจะให้คุณไปพบจิตแพทย์ ฉันเคยอ่านเจอเรื่องกรณีความเครียดสามารถทำให้เกิดปฎิกิริยาทางกายได้ "คุณคงไม่ได้ว่าผมบ้านะ" แล้วคุณริชชี่ คุณรู้จักชื่อเขาไหมละ "ผมไม่มั่นใจ แต่หน้าคุ้นๆ แล้วทำไมถึงอยากฆ่าผมละ" คุณต้องไปถามจิตแพทย์แล้วละ เราขอแนะนำให้รู้จักคนที่จะช่วยคุณว่าคุณกำลังเผชิญกับอะไร "นั่นเค้านี่" ตื่นได้แล้ว ปังๆปังๆ

"ไม่เป็นไรๆ นายแค่ฝัน" รูมเมทคนเดิม ฉันคิดว่ามันเป็นฝันซ้อนฝัน ฉันโดนยิงที่ท้อง เขาถอดเสื้อ เพื่อนก็พูด "นายโดนตัวอะไรกัดมา" ฉันว่าเพื่อนนายต้องช่วยฉัน "ไม่ได้วะ ฉันจะไปทำงาน แผลนายน่ากลัวชะมัด"

อาลมาเรสกลับมาทำงาน เขาพบหนูตาย "สามีฉันยิงมัน" คุณนายบ้านหลังนั้นตอบ แล้วคุณชื่อ...? ผมริชชี่ แต่งงานรึยัง...? ยังครับ งั้นคุณคงไม่รู้เส้นแบ่งระหว่างความรักกับความเกลียดมันบางแค่ไหน โทษทีนะ..คงเป็นเพราะวอดก้า ผมว่าคุณควรไปนอนได้แล้วนะครับ "นี่เธอกำลังสั่งฉันเหรอ" โชคดีจัง มาเจอพ่อหนุ่มเล่นตัว แล้วก็จูบกัน "นั่นเมียฉัน ไอ้สารเลว" คุณๆนั่นเอง ใช่ฉันเอง นี่บ้านฉัน "คุณคงไม่ยิงผมนะ" ริชชี่โดนทุบตี จนสลบไป

อ่านต่อได้ที่ http://bouncehead.exteen.com/ :declare