PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะให้ทุกคนช่วยหน้อยครับ (ผมสับสนมากเลย)

princegameza
8th July 2012, 23:39
คือว่า แฟนผมมาเหล่าให้ผมฟังว่า เธอเป็นโรคบางอย่าง(ซึ้งเธอไม่ได้บอกผมว่าอะไร)
แต่เธอบอกว่า คงอยุ้ได้อีกไม่นาน ผม ฟังแล้วเกือบช็อค เธอบอกว่า จะพยายามอยุ้กับผมให้นานๆ
ผมถามว่า มีั ทางรักษาไหม เธอมีว่ามี แต่ เธอไม่อยากรักษา เพราะ รักษาไปก็ไม่มีคนสนใจอยุ้ดี
เธอจากไปอย่างนี้ คงจะดีกว่า (ที่ไม่มีคนสนใจเพราะ พ่อกับแม่ แฟนผม เค้าชอบไล่แฟนผมน่ะ )
ผม ฟังแล้วก็ ร้องไห้เลย T T" ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี
ให้ผมไป คุยกับ พ่อและแม่ของเธอดีไหม
ผมสับสนไปหมดแล้ว
อีกอย่าง เธอก็ยังไม่ได้รักษาโรคเลย ผมเศร้ามาก T T"

ถ้าไม่เข้าใจก็ขอโทษน่ะครับ

ballba
8th July 2012, 23:45
เรียกร้องความสนใจป่าวครับ หรือจะทำอะไรสักอย่าง

ผมเคยมีแฟนคนนึง บอกเป็นโรคหัวใจ

ผมก็อยู่กับเธอทุกวันนานแล้วครับ

เธอบอกช่วงเดือน กุมภา เธอจะต้องไปผ่าตัด รอดคือรอด ตายคือตาย

เธอบอกมีผมเป็นกำลังใจเสมอ

ที่ไหนได้ พอถึงวัน ผมโทรหา ถามว่าเธออยู่ไหน เธอบอกอยู่โรงพยาบาล

อยู่โรงบาลบ้าไร ผมเห็น***** นอนเอากับผู้ชายอื่น อยู่ในห้องตัวเอง

เชรี่ยเกินไม่อยากจะนึก - -

princegameza
8th July 2012, 23:48
พอดีว่า เค้าไม่เคยโกหกผมน่ะครับ
ไม่ได้ เรียกร้องเลยอ่าครับ
ผมเชื่อเค้าจริงๆ เค้าทะเลาะกับพ่อแม่ก็เรื่องจริง
เค้าไม่อยากจะอยุ้ต่อแล้วน่ะครับ
ผมทำได้แค่ให้กำลังใจเธอ แล้วก็รักเธอให้มาก
ก็เท่านี้่ล่ะครับ T T"

ballba
8th July 2012, 23:51
ถ้าเป็นงั้นจริงนะครับ

รักและดูแลเธอให้นานที่สุดก็พอครับ

ถ้าอยากมั่นใจจริงๆ

ไปบอกพ่อแม่เธอให้พาไปตรวจพาไปรักษาสิครับ

ผมเชื่อว่า พ่อแม่ จะไล่ยังไง ก็ยังรักอยู่ดีนั้นแหละ

เดี๋ยวก็พาไปรักษาเอง จะไม่รักษาหรือจะตายเพราะเรื่องแบบนี้

สิ้นคิดไปครับ

อย่าเป็นผู้ชายที่ดีเกินไป... ถามใจตัวเองก่อนว่าเชื่อใจกันได้มากแค่ไหน

เราไม่รู้หรอกว่าอะไรจะเกิดขึ้นข้างหน้า แต่ให้ถามตัวเองก่อนว่า ทำไม ทำไม ทำไม

ทำไมเขาถึงไม่ยอมรักษา เพราะเหตุผลแค่นั้นเองเหรอ... เอาจริงๆไม่มีใครอยากตายหรอก

ก็แค่ความรู้สึก ชั่ววูบ พร้อมกับความน้อยใจ ต่างนาๆ หรือ อื่นๆ

บอกเขาเลยว่า ถ้ายังรักกันอยู่จริงๆ ก็ไปรักษาเถอะ

ถ้าเกิดเธอตายไปจริงๆ แล้วหัวใจของคุณจะอยู่กับใครล่ะ... จะยอมให้ตายไปกับเธอเลยเหรอ

มันไร้เหตุผลจนเกินไป แต่บ่างสิ่งบางอย่างก็ไม่ต้องมีเหตุผลก็ได้

ขึ้นอยู่กับแง่มุมของแต่ละคน ปรึกษากันดีๆครับ

คิดถึงเวลาดีๆที่ได้ทำร่วมกับเขาแล้วเล่าให้เขาฟังว่าคุณและเขามีความสุขมากแค่ไหน !! ~

ถูกครับ

แล้วตรงที่เธอบอกว่า พยายามจะอยู่กับ จขกท. นานๆหนะ

ก็ถ้าอยากอยู่นานๆทำไมไม่รักษา

ผมเลยมองว่า เธอเรียกร้องความสนใจ

peak5306
9th July 2012, 05:24
อย่าเป็นผู้ชายที่ดีเกินไป... ถามใจตัวเองก่อนว่าเชื่อใจกันได้มากแค่ไหน

เราไม่รู้หรอกว่าอะไรจะเกิดขึ้นข้างหน้า แต่ให้ถามตัวเองก่อนว่า ทำไม ทำไม ทำไม

ทำไมเขาถึงไม่ยอมรักษา เพราะเหตุผลแค่นั้นเองเหรอ... เอาจริงๆไม่มีใครอยากตายหรอก

ก็แค่ความรู้สึก ชั่ววูบ พร้อมกับความน้อยใจ ต่างนาๆ หรือ อื่นๆ

บอกเขาเลยว่า ถ้ายังรักกันอยู่จริงๆ ก็ไปรักษาเถอะ

ถ้าเกิดเธอตายไปจริงๆ แล้วหัวใจของคุณจะอยู่กับใครล่ะ... จะยอมให้ตายไปกับเธอเลยเหรอ

มันไร้เหตุผลจนเกินไป แต่บ่างสิ่งบางอย่างก็ไม่ต้องมีเหตุผลก็ได้

ขึ้นอยู่กับแง่มุมของแต่ละคน ปรึกษากันดีๆครับ

คิดถึงเวลาดีๆที่ได้ทำร่วมกับเขาแล้วเล่าให้เขาฟังว่าคุณและเขามีความสุขมากแค่ไหน !! ~