PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหา

lnwbot2535
9th July 2012, 20:12
คือตอนนี้ เพื่อนผมมันรอผู้หญิงคนหนึ่ง แล้วมันก็ไปถามผู้หญิงคนนั้นว่า "ยังจะให้รอ อยู่มั้ย" มันถามเพราะมันมีผู้หญิงคนนึงจีบมันอยู่(สมมติชื่อ A) ไอคุณเธอก็ตอบว่า " ไม่ต้องรอเราก็ได้ เพราะตอนนี้ A ก็มาคุยกับนายนิ ถ้านายรอเรา เราไม่อยากให้นายเสียเวลาเปล่า เพราะเราก็ไม่รู้เราจะให้คำตอบนายได้เมื่อไหร่" ตอนแรกเพื่อนผม ก็ตัดสินใจรอต่อไปครับ แต่พอมาดูรูปโปรไฟล์ เธอ เห็นว่า เธอคุยกับแฟนเก่า แต่เธอก็บอกว่าไม่ได้คิดไรแล้ว (แต่คนเราก็ไว้ใจไม่ได้:sweat ) เพื่อนผมก็ไปบอกเธอคนนั้นเลยว่า " เราคงรอเธอไม่ไหวแล้วแหละ" แล้วก็จากไปแบบหล่อๆ:thank แล้วพอเพื่อนผมเลิกรอแล้ว ก็มีคนเข้ามาจีบเพื่อนผมทันที แต่เพื่อนผมมันไม่อยากคิดเรื่องอะไรแบบนี้แล้ว มันไม่ได้ชอบคนที่มาจีบด้วย แต่ก็อยู่ห้องเดียวกันอีก3ปี เพราะพึ่งขึ้นม.4 มันไม่รู้จะปฏิเสธยังไง ถึงคนที่มาจีบจะเป็น ป๊อป ของโรงเรียนก็เถอะ พอมันคุยมันก็ไม่ได้รู้สึกมีความสุข สักกะนิด

จะปฏิเสธยังไง ให้ไม่น่าเกลียดดีครับ ถ้าปฏิเสธตรงๆก็กลัวจะเสียเพื่อน

spkmulletmax
9th July 2012, 20:17
ก็บอกไปซิครับ เรายังไม่พร้อมจะดูแลใคร เราเป็นเพื่อนกันดีกว่า ดีกว่าเสียเพื่อนเพราะเรื่องนี้ ^^

gigacrach
11th July 2012, 02:03
ความจริงใจของลูกผู้ชายจะทำให้เรา เท่อย่าบอกใคร
ก็ให้บอกเขาไปตรงๆว่ายังไม่อยากคิดเรื่องพวกนี้ อยากเรียน(หรือทำอย่างอื่น)ไปก่อน หากเราพร้อมเมื่อไหร่ ค่อยลองมาคบกัน
(แต่ผมเชื่อว่ายังไงก็ต้องมีเอนเอียงบ้างหละ เรื่องพวกนี้ไว้ใจตัวเองไม่ได้หรอก)

ปล.หากทำสิ่งใดแล้วไม่มีความสุข ก็จงหาสาเหตุแล้วหาทางแก้ไขซะ โชคดีครับ:cool:

kinggame
11th July 2012, 13:43
บอกไปตรงๆดีกว่าครับ เพราะ ถ้า ฝ่าย หญิงเขาคิดไปมากกว่านี้ แล้วมารู้ทีหลังเขาจะเสียใจมากกว่าที่รู้ตอนแรกน่ะครับ

และบอกต่อว่า แต่ถึงยังไงเราก็ยังเป็นเพื่อนกันได้อยู่น่ะ ยังคุยกันได้เหมือนเดิม

:yes:yes:yes