PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการ์ดจอ

swatcat
7th August 2011, 20:40
อาการมันเป็นอย่างงี้คับ พอเปิดคอมมาได้ตอนประมาณโหลดเข้าวินโดวส์มันก็ดับไปเฉยหมายถึงเครื่องยังทำงานแต่จอดับอ่ะคับ
เพิ่งได้คืนจากการส่งเคลม ผมควรทำไงอ่ะคับ เซ็งอยากเล่นมาก:dash

chikuva
7th August 2011, 22:06
ตอนก่อนจะเข้าวินโดวส์ให้กด F7 ไม่ก็ F8 รัวๆ แล้วเลือก enable vga.... อะไรนี่แหละ จากนั้นให้ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อนครับ แล้วรีเครื่องแล้วค่อยลงไดร์เวอร์ใหม่ครับ

swatcat
8th August 2011, 19:04
จะลองดูคับ

Vocaloid_BRS
9th August 2011, 18:14
มันขึ้น Over Range ? (ใช่เปล่าหว่า? จำไม่ได้) หรือเปล่าล่ะครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นขยับการ์ดจอใหม่นะครับ

พอผ่านหน้า บูต สกรีน ไปแล้วมันมักจะขึ้นมาอย่างนี้ อาจจะเป็นข้อความอื่น แต่อาการคือ มันจะไม่ขึ้นหน้าจอ Log in และพอเข้า Safe Mode จะเข้าได้ตามปกติ

swatcat
10th August 2011, 16:31
ง่ายๆคับน๊อคแล้วขนาดเพิ่งได้จากเคลมนะครับ
เสียบการ์จอ อยู่แท้ๆ ดันตัวออนบอร์ดติด -*-

paripari
13th August 2011, 17:45
เวรกรรม ร้านไหนครับที่เอาไปเคลมจะได้รู้กันทั่วๆไปเลยว่ามันชุ่ย