PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัยคอมผมจะมีปัญหา มะกี้เล่นเกม COD 3

bassurachar
10th July 2012, 10:53
คอมผม

AMD phenomx4 840
gigabyte 6850 1G
ram 6 G
HD 1 TB
Win 7

มะกี้ผมเล่น COD3 เล่น ด่านที่เราต้องไปควบคุม เรือดำน้ำรัสเชียอะคับ

แรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไร ปกติดี แต่พอมีฉากนึง ที่ให้เรือดำน้ำมัน ผ่านเราไปอะคับ ปรากฎว่า คอมผมกระตุกสุดๆ แล้วก็ค้าง เรือดำน้ำออกมาได้แค่ 1ใน6 ของเรือเองอะคับ แต่ค้างนี้ ไม่ใช่ว่าต้องปิดคอมนะคับ แล้วมันก็เด้ง มาเป็น Stop working (******)

ผมก็เลยตัดสินใจเล่นใหม่ดู ปรากฎว่า ผ่านไปได้ด้วยดีคับ แต่พอถึงฉากที่เรา จะลงไปในเรืออะคับ พอลงไปเสร็จ ยังไม่ได้เดินไปไหนเลย ค้าง(ระยำมาก) แล้วมันก็เด้งมา Stop working อีก(เชี้ยจริงๆ)

ผมเลยสงสัยว่า คอมผมมันเริ่มจะเสื่อมสภาพแล้วรึป่าว หรือเป็นเพราะอะไร ผมโคตรจะงงเลยคับ

ลืมไป เกม COD ผมปรับกราฟฟิค สูงสุดนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

vasanchai
10th July 2012, 17:39
สังเกตุกาดร์จอความร้อนขึ้นตอนฉากนั้นหรือเปล่า

โหลดโปรแกรมไว้ดู Hardware Monitor มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ถ้าหาโหลด ไม่ได้มือเลยครับ จับมันไปดื้อๆนั่นละ

wriy9oN
10th July 2012, 17:45
น่าจะความร้อนสูงนะครับ สเป็กใช้ได้เลย หรือไม่ก็ตัวเกมครับ เเท้หรือปลอม ถ้าเเท้ไม่น่าจะมีปัญหาเพราะเป็นเวอร์ชั่น 1.9 เเต่ถ้าปลอมต้องทำใจ
ลองดูอุณหภูมิการ์ดจอดูโดยใช้ GATGET WIN7 GPU METER ดูครับ

BestMagic
14th July 2012, 14:53
stop working มันเป็นการทำงานผิดพลาดของ วินโดว์ ครับเราจะเจอกันบ่อย สำหรับคนที่โหลดเกมล์
แต่เราสามารถปิดเจ้า ตัวนี้ ได้ครับ
ปล, ไม่เกี่ยวกับ การด์จอหรอกครับ ปรับให้สุดก็ไม่เป็นตราบใดที่ หน้าจอยังติด

Deathbringer
14th July 2012, 14:57
วินโดว์โมเปล่า

sassayaguy
14th July 2012, 17:53
อือ เราก็เป้นนะแต่เป้น mass effect 3 วิธีแก้สำหรับ nvidia (เพราะผมกะลองกะเครื่องผมเอง)
ให้เปิด nvidia control panel --> program settings แล้วแอดเกมเข้าไปคับ ทีนี้ลองใหม่ ผมว่าน่าจะหายแล้วนะคับ