PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่อง ds กับ psp เอาอันไหนดีครับ

needbackup
10th July 2012, 21:21
เลือกไม่ถูกครับ ดูไม่เป็นด้วย

:-3
10th July 2012, 21:23
แล้วแต่ชอบเลยครับ

เป็นผมจะเอา psp เพราะเพื่อนที่โรงเรียนเล่นกันเกลื่อนเลย :sweat เอาไปแลนด้วย

tonkune14
10th July 2012, 21:28
ผม เชียร์ PSP มี อยู่ เครื่อง 1ะ ซื้อ มาไม่ถึง ปี ว่า จะ ขาย อยู่ นะ ร้อง เงิน

skyhot004
10th July 2012, 21:54
dsต้องเอา3DSไปเลยอะ

ถ้าDSกับPSPอย่างเดียวก็PSP

alonedevil
10th July 2012, 22:17
คุณชอบเกมแนวไหนหละครับ ????

แต่ผมว่าถ้าชอบแบบเรื่อยๆ สนุก DS ครับ แต่แนะนำว่าเอา 3DS ไปเลยเพราะมันก็อ่านตลับแฟรชได้
แต่ถ้าเน้นเถื่อนๆ ลุยๆมันส์ๆ PSP ครับแต่ถ้ากะเล่นแท้อยู่แล้ว PSvita ไปเลยแล้วค่อยโหลด เกม PSP ผ่าน Store มาลงเอา

rockpoko
11th July 2012, 21:17
1.รอ psv slim + 3DS XL เล่นแผ่นแท้
2.รอ psv slim เล่นผ่ามเมมได้ + 3DS XL ผ่านตลับแฟลชได้
คอยคิดใหม่ดีกว่าน่ะครับครับ
(psv เล่นเกมส์ psp ได้แต่ไม่ทุกเกมส์+ภาพสวยกว่า psp แน่นอนที่สำคัญในอนาคตกำลังมี EMU เล่นGame Cubeและก็ PS2 ได้เพราะสเปกตัวเครื่องสามารถรองรับ EMU PS2 ได้แน่นอนแต่ Game Cube ไม่รู้น่ะครับ)
(3ds ก็เล่น Nds ได้แต่ไม่รู้ว่าทุกเกมส์ป่าวน่ะครับ+เล่นเกมส์ DS จอเล็กถ้าเต็มจอจะแสดงภาพไม่สวยแตก+บางเกมส์ เฟมเรท ตกกระจาย)
ถ้าช่วงนี้อยากได้จริงๆเอา PSP Slim 3000 ดีกว่าครับส่วน DS มี EMU เล่นบนคอมได้ภาพสวยกว่าเครื่อง NDS อีกครับ
ถ้าคิดจะเล่นแนวจีบสาวสวยน่ารักโอเมะๆ เอา PSP เลยครับมีเยอะมากๆ 18+ ยังมีหรือ จีบ บ่าว หนุ่มๆ ก็ยังมีเลยน่ะครับ
มีเกมส์นักเรียนตีกันแบบอีกายันเกมส์อาจารย์ยากูซ่าแบบ GTO ด้วยแนว OpenWorld เยอะแยะ(ถ้าเอา psp แนะนำเกมส์ P3P น่ะครับอย่างสนุกสนานครับ)
ตอนผมกำลังรอ Musou Orochi 2 Special หรือ Warriors Orochi 3 อยู่ครับมา เกมส์ออกวันที่ 19 เดือนกรกฎานี้แน่นอนครับ
ส่วน DS เกมส์เยอะก็จริงแต่เล่นแบบจริงๆจังๆไม่ถึง 10 เกมส์ครับสำหรับผมน่ะ
ปล.ตอนนี้ 3ds XL,LL ไกล้คลอดแล้วน่ะครับ(สอบถามเรื่องเกมส์ psp ที่ผมได้ผมเล่นทุกแนวยินดีแน่นำ)