PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รักต้องเลือก ??

zForlorNz
11th July 2012, 08:35
คือ เรื่องมีอยู่ว่า
วันผมนั้นได้คุยกับน้องรหัสตัวเอง บ่อย ๆ
แต่ตอนนั้นผมยังมีแฟนอยู่ ผมจึงไม่ได้คิดอะไรมาก
จนกระทั่งผมเลิกกับแฟนผม แล้วน้องรหัสคนนี้เขาก็เป็นที่ปรึกษาให้ผมในทุกเรื่อง ๆ และเวลาผมมีเรื่องไม่สบายใจ ผมก็จะคุยกับเขาคนแรกเลย
จนความรักของผม กับ น้องรหัสผมก็เริ่มก่อตัวขึ้น

แต่เมื่อไม่นาน คืนหนึ่งที่ผมกำลังนอนหลับอยู่นั้น
ผมก็ฝันถึงผู้ ญ คนหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนของเพื่อนสนิทผม
ผมก็เลยไปบอกเพื่อนผมว่า " เฮ้ย กรุฝันถึงเพื่อน****ด้วยหวะ "
แต่ผมก็ไม่ได้ชอบผู้ ญ คนนั้นมากมายนะครับ คือ ประมาณว่า เคยแอบชอบอยู่ เมื่อก่อน แต่ไม่รู้ทำไมอยู่ ๆ ถึงฝันถึงเขาก็ไม่รู้ :(
หลังจากบอกมัน ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก
แต่เมื่อเวลาผ่านไป มันดันเอาไปบอกผู้ ญ คนนั้นว่า
ผมแอบฝันถึงเขา ซะงั้น !!
ตอนแรกผมก็กลัวจะโดนว่าเป็นพวกโรคจิต แต่ที่ไหนได้ผู้ ญ คนนั้นดันบอกเพื่อนผมว่า " แก ๆ ให้ไปบอกเพื่อนแกมาจีบเค้าหน่อยก็ได้นะ "
ซึ่งเธอคนนั้นเป็นคนที่ น่าตาดี บุคคลิกดี หุ่นเอ็ก ซะด้วยย !!
แต่ตอนนั้นอาจจะเพราะ ผมลืมคิดถึงน้องรหัสตัวเอง ก็เลยจีบผู้ ญ คนนั้นไปโดยไม่ทันได้ระวังตัว
หลังจากที่ผมคุยกับเธอได้สักพัก ผมก็ได้ชวนเธอไปเดท ตั้งแต่เช้า - ค่ำ เลย
ซึ่งเวลาผมอยู่กับเธอ ผมก็มีความสุขนะ เพียงแต่อาการมันเป็นเกร็ง ๆ ซึ่งเหมือนไม่ใช่ตัวของผมเลย
เมื่อตกดึก ในคืนวันแรกที่ไปเดทกัน เธอก็ถามผมว่า " แก .... รักเค้า ไหม ?? "
ผมก็เลย ทั้ง อึ้ง ทั้งทำตัวไม่ถูก ก็เลยตอบไปว่า " รักสิ ๆ ใครจะไม่ชอบแกละ "
แล้วเราก็คุยกันผ่านโทรสับ แต่น่าแปลกที่เราไม่เคยคุยถึง 1 ชม สักที (ผมเป็นคนบอกวางเองแหละ เพราะมันน่าเบื่อ เนื่องจากเธอไม่กวนตีนผมเลย แถมมีแต่หวานใส่ ซึ่งมันก็ดีในช่วงแรก ๆ นะ แต่ช่วงหลังไม่ไหวจริงๆ )
หลังจากนั้นมาผมก็ไปเที่ยวกับเธอคนนี้บ่อยขึ้น บ่อยขึ้น จนกระทั่งผมขอคบกันเธอ เพราะผมเห็นความจริงใจจากเธอที่แสดงออกมาให้ผมเห็น
แต่พอมานึก ๆ แล้วเกือบทุกครั้งที่ไปกับเธอผมมีความสุขนะ แต่มันเหมือนไม่ใช่ความรักเลยว่ะ คล้ายๆว่า " บางคนเวลาอยู่ด้วย มันแค่รู้สึกดี ไม่ใช่รู้สึกรัก อะไรแบบนี้ปะ ? "

ซึ่งผมก็เริ่มสับสนกับตัวเองแล้วตกลงเราทำอะไรอยู่ แล้วน้องรหัสของเราล่ะ ??
ผมก็เลยตัดสินใจ ลองชวน น้องเขามาเดทด้วย !! (อาจจะดูเลวไปหน่อย แต่มันวิธีพิสูจน์ความรู้สึกของผมเลย)
และ ผลมันก็ออกมาตรงกับที่ผมคิดเป๊ะ !!
คือเวลาผมอยู่กับน้องเขาผมมีความสุขมาก ๆ เรียกว่ารักเลยก็ได้
ผมเลยลองโทไปคุยกับน้องเขาดู ผลปรากฏว่าผมคุยกับรุ่นน้อง ครั้งละ เปนชั่วโมง ๆ ทั้งๆทีเรื่องที่เราคุยกันก็มีแต่เรื่อง ทั่ว ๆ ไป ( ถ้าเงินไม่หมดนิ คงไม่มีใครอยากวางแน่ ๆ เพราะรุ่นน้อง เธอ ทั้งกวน ทั้งงอน ทั้งอะไรต่าง ๆ นา ๆ )

ถ้าเป็นคนทั่วไปคงจะเลือกน้องรหัสใช่ม๊ะ ??
แต่มันดันมีเงื่อนไขที่เป็นตัวแปรตัวสำคัญเลยคือ
ผู้ ญ ที่เป็นเพื่อนของเพื่อน นั้น
เขาจะไปต่างประเทศตอนสิ้นปี และ เขาก็โดนผู้ชายหักอกมาตลอด ทั้งๆ ที่เธอก็จริงจัง จริงใจกับทุกคนที่เข้ามาในชีวิต แต่สุดท้ายก็โดนทิ้ง
เขาก็เลยบอกผมว่า " จะเป็นอะไรไหม ถ้าเค้าอยากให้แกเป็นผู้ชายคนที่ไม่ทำร้ายจิตใจเค้า อย่างน้อย ๆ ก็ให้เค้าได้ไปต่างประเทศด้วยความรู้สึกทีว่า ยังมีผู้ ชาย ดี ๆ แบบนี้อยู่ในเมืองไทยด้วย ! "
ผมก็เสือกอยากเป็นพระเอกหนัง เลยตอบ ตกลง ไปโดยใช้ อารมช่วงนั้น โดยไม่ทันได้คิดถึง หัวใจของตัวเองว่า เราไม่ได้รักเค้านิ เราตอบแบบนี้ได้ยังไง !!

ส่วนเรื่องแบบนี้ ผมก็เอาไปปรึกษารุ่นน้องแล้ว แต่แกล้งทำเป็น แบบบทสอบจิตวิทยา กับรุ่นน้อง โดยบอกว่าเรื่องนี้ไม่เคยเกิดขึ้นในความจริงเลย เพื่อที่จะทำให้เขาได้ไม่คิดว่าคนในโจทย์คือตัวเรา :(
เขาก็ตอบมาในเหตุผลที่น่าสนใจที่ว่า " ถ้าเป็นเค้า เค้าจะเลือกคนที่เค้ารักนะ เพราะ ต่อให้มีเหตุผลจำเปนต้องอยู่กับด้วยกัน แต่ถ้าเราไม่ได้รักเขา สุดท้าย ยังไงเราก็จะต้องเป็นฝ่ายบอกเลิกเขาอยุ่ดี เพราะเราไม่มีความสุข "
แค่ความรัก 3 เศร้ายังไม่จบนะครับ

คนที่ผมเคยชอบเมื่อปีก่อน ก็ดันนนน โผล่มาอีก
แล้วคราวนี้คุยกับ เหมือนเขาไม่รู้เรื่องเลยว่า ผมกำลังตัดสินความรัก แค่ คน 2 คน ไม่ถูก

เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อตอนวันวาเลนไทน์ปี 55 ผมได้เคยให้ของขวัญวันวาเลนไทน์ให้แกเขาไป แต่หลังจากที่ผมให้ผมก็ไม่กล้าคุยกับเขาอีกเลย ก็เลยห่างกันไป
จนผ่านมา 5 เดือน ผมก็เพิ่งทักเขาไป แล้วไม่รู้อะไรดลใจให้ผมถามถึงของขวัญชิ้นนั้น เท่านั้นแหละ !!
หลังจากนั้นมา ท่าทีของเขาที่มีต่อผมก็เปลี่ยนไป อ่อนโยนขึ้น พูดกับผมบ่อยขึ้น เริ่มแสดงออกมาเป็นนัย ๆ ว่า " ของขวัญที่เธอให้เราอะ มันมีผลต่อความสัมพันธ์ด้าน + นะ ไม่ลองจะจีบอีกรอบหรอ ? " อะไรประมาณนี้ ฮ่า ๆ ๆ ๆๆ
และก็เริ่มมีคำหวานออกจากปากของเธอ ทั้งๆ ทีตลอดเวลาที่ผมเคยจีบ เธอไม่เคยพูดมาก่อนเลย !!

เอาละสิ กลายเป็นรัก 4 เศร้า เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ TT
ผู้ ญ ทั้ง 3 คนเปนผู้ ญ ที่ตรงสเปคผมมาก !!! คือไม่มีใครแย่กว่าใครเลย ทั้งในเรื่อง หน้าตา จิตใจ นิสัย การเรียน แบบเกรด A ทั้งนั้น
เพียงแต่ดันมาไม่ถูกเวลากันซะงั้น !! เฮ้อออ ไอ้ตอนผมไม่มีใคร ทำไมไม่มีใครโผล่มาสักคนน๊าา พอมีปัญหามา เล่นโผล่มา 3 คนแบบนี้
ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงล่ะสิ

สุดท้ายแล้ว ผมก็แค่อยากหาที่แชร์ประสบการณ์ และ อยากได้คำปรึกษาจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดนี้อะครับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
เพราะเรื่องแบบนี้มันยากเกินที่ผมจะตัดสินใจคนเดียวได้ และก็ขอบคุณที่อ่านมาถึงขนาดนี้ !! ( นึกว่าตัวเองกำลังแต่งนิยาย โครตยาววว )

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

TT

ปล. ไม่อยากเชื่อว่า ชาตินี้กุจะมีประสบการณ์แบบนี้ด้วย โครตไม่อยากเลือกเลย แต่ก็ไม่อยากทำร้ายจิตใจใครไปมากกว่านี้แล้ว

saimtogo
11th July 2012, 12:56
วิธีที่แนะนำ
แบ่งให้ตรูคนนึง:dance

Phenomenom555
11th July 2012, 13:09
แหมๆ ยังกับนิยาย มาพร้อมกัน 4 คนเลย ฮ่าๆ :o

เอาเถอะครับ คนเราทำผิดพลาดกันได้ งานนี้จะให้จบแบบ Happy Ending คงยาก(ตามความคิดผมนะ)

ส่วนตัวผมเองอาจจะไม่ได้เจอเยอะเท่ากรณีจขกท. แต่ก็พอคล้ายๆกันอยู่บ้าง ตามประสบการณ์ตรงของผมนะ

ผมเลือกคนที่ผมรักครับ ถึงแม้ว่าเค้าจะเป็นคนที่ทิ้งผมไป และทำให้

ผมเจ็บเจียนตาย แต่สุดท้ายผมก็ยังรักเค้าอยู่ บางอย่างมันก็อธิบายมาเป็นตัวอักษรไม่ถูกหรอกครับ

ใช้ความรู้สึกล้วนๆ บางคนที่ไม่ใช่ต่อให้ใกล้ชิดขนาดไหนก็ได้แค่รู้สึกดี แต่ไม่ได้รู้สึกรัก

ลองกลับไปคิดดูดีๆนะครับ คนไหนที่จขกท.รัก ถามใจตัวเองดีๆ ขอให้โชคดีครับ :)

CANLOF
11th July 2012, 13:23
มันก็เลือกยากจริงๆนะครับนี่ สู้ๆครับตัดสินใจให้ได้ช้าไปก็แย่นะครับ

philosopher
11th July 2012, 14:34
วิธีที่แนะนำ
แบ่งให้ตรูคนนึง:dance

มาทางนี้อีกคนมา ครบละ 555

maxkungg704
11th July 2012, 15:11
เลือกคนที่คุณคิดว่ารักมากที่สุดครับ.....ซึ่งแน่นอนว่ามันจะไปกระทบกับความรู้สึกอีก2คนที่เลหือแน่นอน อยู่ที่ว่าคุณจะปล่อยความรู้สึกนั้น

ให้มันล่วงเลยแก่เวลาไปนานแค่ไหน เพราะถ้านานก็ยิ่งถอนกายและใจลำบาก ก่อนอื่นเลยเท่าที่ผมอ่าน แนะนำให้ตัดคนที่มาคนสุด้ายออกไปให้เร็วที่สุดคับ

มาเร็วไปเร็วจะได้ไม่ต้องนึกถึงกันมากมาย ปัญหาก็อยู่ที่ น้องรหัส กับ เพื่อนของเพื่อนคุณเนี่ยหละ ว่าคุณจะโหวตใครออกไปจากใจ ผมเดาว่าคุณอยากได้น้องรหัส

แต่ก็สงสารเพื่อนของเพื่อนใช่มั้ย ผมคิดว่าความรักกับสงสารมันไม่ค่อยเหมือนกันน่ะ เลือกคนที่คุณรักและรักคุณ หรือ คนที่คุณสารและรักคุณ อันไหนมันจะดีกว่ากัน

ปล. สู้ๆคับ เป็นกำลังใจให้จนกว่าจะได้คำตอบที่มาจากใจน่ะ

ปล.2 ผมเชียน้องหรัสคุณน่ะ (****ไปเสือกเรื่องของชาวบ้านทำไมเนี่ย)

vasanchai
11th July 2012, 15:18
ไม่ให้เรปบนให้ผมก็ได้นะ อิอิ

tonza
11th July 2012, 15:48
ตูอิจฉา :mad3

wachisawit
11th July 2012, 18:39
ตอบสั้นๆ คนรักใครคุณก็เลือกคนนั้น
และที่เหลือก็บอกเขาไปว่า เราเป็นเพื่อน-พี่น้องกันดีกว่าครับ

zForlorNz
11th July 2012, 19:32
เลือกคนที่คุณคิดว่ารักมากที่สุดครับ.....ซึ่งแน่นอนว่ามันจะไปกระทบกับความรู้สึกอีก2คนที่เลหือแน่นอน อยู่ที่ว่าคุณจะปล่อยความรู้สึกนั้น

ให้มันล่วงเลยแก่เวลาไปนานแค่ไหน เพราะถ้านานก็ยิ่งถอนกายและใจลำบาก ก่อนอื่นเลยเท่าที่ผมอ่าน แนะนำให้ตัดคนที่มาคนสุด้ายออกไปให้เร็วที่สุดคับ

มาเร็วไปเร็วจะได้ไม่ต้องนึกถึงกันมากมาย ปัญหาก็อยู่ที่ น้องรหัส กับ เพื่อนของเพื่อนคุณเนี่ยหละ ว่าคุณจะโหวตใครออกไปจากใจ ผมเดาว่าคุณอยากได้น้องรหัส

แต่ก็สงสารเพื่อนของเพื่อนใช่มั้ย ผมคิดว่าความรักกับสงสารมันไม่ค่อยเหมือนกันน่ะ เลือกคนที่คุณรักและรักคุณ หรือ คนที่คุณสารและรักคุณ อันไหนมันจะดีกว่ากัน

ปล. สู้ๆคับ เป็นกำลังใจให้จนกว่าจะได้คำตอบที่มาจากใจน่ะ

ปล.2 ผมเชียน้องหรัสคุณน่ะ (****ไปเสือกเรื่องของชาวบ้านทำไมเนี่ย)

พูดเหมือนเป็นตัวผมเลยแฮะ ความรู้สึกผมก็เปนแบบที่คุณพูดแหละ :)
ใจจริงผมก็ตั้งใจจะเลือกรุ่นน้องแหละครับ และยิ่งผมเอาเรื่องพวกนี้ไปหลอกถามน้องแก ผมก็ยิ่งรู้สึกว่า น้องคนนี้แหละ เป๊ะที่สุดแล้ว
เพียงแต่ว่า ผมเพิ่งได้คบกับเพื่อนของเพื่อนด้วยเนี้ยสิ !!! ไม่น่าเผลอใจง่ายเลย TT
ส่วนคนที่ผมเคยชอบ ผมก็คงจะไม่ไปวุ่นวายกับเขาอะไรมากมายละกัน ออกห่างน่าจะเปนทางเลือกที่ดีที่สุดสินะ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุก ๆ ท่าน นะครับ
แต่ถ้าใครอยากจะเพิ่มเติมก็แนะนำด้วยนะครับ
เพราะผู้ ญ ทั้ง 3 คนนี้ เขานิสัยดีโครต ๆ เลย อารมแบบว่า ยังอ่อนต่อโลกกันทุกคนอะ 555 :dash

Type-7442
11th July 2012, 19:32
ขอให้มีความสุขนะครับ

®Th£ VÎŘuS™
11th July 2012, 19:35
ความรักคือคนที่อยุ่กับเราแล้วมีความสุขครับผม ท่าคุณมีความสุขกับไคร นั้นหละครับ เรียกว่าความรัก ท่าเราอยุ่ไปแล้วไม่มีความสุขจะเปลี่ยนเปนทุขปล่าวๆ นะครับ

jedsadasmart
11th July 2012, 20:02
ทำตามความรู้สึกของคุณเองครับ ที่ผมพูดหมายถึงเลือกคนที่ทำให้เรามีความสุขมากที่สุด อ่ะครับ

ปล.ผมไม่ได้เชียร์ น้องรหัสนะ 55555+

tomatom5
11th July 2012, 20:10
คิดให้ดีที่สุดแล้วกันครับ

เลือกคนที่คุณ รัก คุยด้วยแล้วสบายใจ ปรึกษาได้

แค่นั้นพอ

ขอให้คุณโชคดีนะครับ

tonkune14
11th July 2012, 20:49
ผม ถาม จขกท กลับไปว่า คุณ ชอบใครล้ะ

zForlorNz
11th July 2012, 21:29
ผม ถาม จขกท กลับไปว่า คุณ ชอบใครล้ะ

คำถามแบบนี้อะ ผมถามตัวเองแล้ว
แต่เอาเข้าจริง ๆ ผมชอบหมดทุกคนอะ !!
O_O
เพียงแต่พวกเธอเข้ามาในชีวิตผม ผิดเวลา :(