PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : XBOX 360 หรือ PS3 หรือ คอมเครื่องใหม่ หรือ รอ Wii Uดี

skyhot004
11th July 2012, 17:48
มันตัดสินใจยาก =_=

อยากเล่นเกมที่มันลงXBOXแต่ก็เห็นว่าจะมีเครื่องWii Uแล้วความแรงพอๆกัน

แต่ PS3 เครื่องมันก็แรงอยากเล่นเกมแบบไม่แลค

ส่วนคอม..............

ใช้มา5ปีแล้วเริ่มเน่าเอาไว้เล่นเกมโดยเฉพาะ

ปล.เล่นเถื่อน

ปล2.ผมไม่รู้จะไปลงกระทู้ไหนมันผสมกันอะ

markza03
11th July 2012, 20:07
คอนโซล(PS3 XBOX ) เล่นได้เกืือบทุกเกม แต่ อาจะต้องซื้อแท้แทบทุกเกม

PC ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง ทำงาน อันนี้ใช้เครื่องเก่าก็ได้ แต่ถ้าจะเล่นเกม เกมลง PC ก็มีเยอะแต่บางเกม สนุกๆ เช่น LAST OF US หรือเกมอื่นๆดีๆ อาจจะไม่ลงPC
และที่สำคัญ กราฟฟิก สวยที่สุด แต่ต้องแลกกับ เงินอยู่เรื่อย เพราะต้องอัพตามเกมอยู่เรื่อยๆ (อันนี้แล้วแต่ท่านจะเสพกราฟฟิกขนาดไหน)

แล้วแต่ จขกท ครับ
ถ้าเป็นผม ผมเลือก PC เพราะ 1ต้องทำงานด้วย 2.เล่นเกมอันนี้สเปคไม่แแรงมาก อัพมาประมาน 15000-20000 ก็น่าจะเล่นเกมสมัยนี้ได้ประมาณ Medium-Highครับ

แต่ถ้าเลือกคอนโซล เน้นเล่นเกมก็ได้ครับ เล่นได้แทบทุกเกมที่ออกมาก
หรืองบเยอะ เอา 2อย่างเลยก็ได้ครับ แต่เอาคอมสเปคไม่ต้องมากมายอะไร

ผิดพลาดอะไรขออภัยครับ

GuPeKsAdz
11th July 2012, 22:16
ขอถามด้วยเลยนะครับคือว่าxbox360สามารถต่อเน็ตแล้วท่องเว็บได้หรือไม่ ?

หรือต่อเน็ตไว้ได้แค่เล่นมัลติเพลเยอร์กันแน่ ?

FreedomBlood
12th July 2012, 00:24
ขอถามด้วยเลยนะครับคือว่าxbox360สามารถต่อเน็ตแล้วท่องเว็บได้หรือไม่ ?

หรือต่อเน็ตไว้ได้แค่เล่นมัลติเพลเยอร์กันแน่ ?
ท่องเน็ต เปิดเฟส เล่นยูทูปได้หมด

Eryx
12th July 2012, 01:52
เล่นเถื่อนเอา Xbox ไปครับมันมีให้โหลดผ่านเว็บโน่นนี่นั่นง่ายกว่า+ไฟลเล็กกว่า (ท่าจะโหลดเอง)

แถมแผ่นปลอมให้ซื้อก็มี สบาย สบาย

แต่ PS3 ก็เล่นเถื่อนได้ แต่ท่ามีเกมใหม่ๆ แล้วอยากได้ มันจะลำบากกว่า Xbox นิดหน่อย (เอาไปให้ร้านลง)

ส่วนรอ Wii-U นั้นต้องระวังเพราะมันเป็นเหมือนเครื่อง Next Gen ในสายของ Nintendo

ที่เกมอาจจะยังเล่นเถื่อนทันทีไม่ได้ ก็ต้องซื้อแผ่นแท้ช่วงแรกอยู่ดี

PC คงไม่ต้องบอก น่าจะรู้ๆกันอยู่แล้ว สะดวก ง่าย เร็ว

แต่อาจจะไม่ได้รับประสบการณ์เกมฝั่ง Console ในชีวิตมันบ้างก็น่าเสียดาย

Zpatan
12th July 2012, 02:07
ผมโหวตให้ซื้อpcเครื่องใหม่เพราะคุ้มสุดแล้วละ ผมก่อนซื้อxboxมานี้ก็คิดว่าอยากเล่นเกมคอนโซมากแต่ไปๆมาๆพอได้คอมใหม่ซื้อแผ่นแท้มาลง คอนโซแทบไม่ได้แตะ

นี้ผมก็เพิ่งไปอัพLT3.0มาซื้อเกมมาเยอะแยะ ไม่ได้เล่นเลย เพราะเล่นแต่คอมใหม่

เพราะงั้นก่อนจะซื้อคิดให้ดีนะครับเจ้าของกระทู้ ว่าแบบไหนซื้อมาแล้วเราคิดว่าคุ้มสุดสำหรับตัวเรา

Allowed
12th July 2012, 02:07
XBox โล้ดดด !! เกมส์ Exclusive น่าเล่นกว่า

GOF 3 !!