PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : +++ลง windows อย่างเดียว โดยไม่ต้องเสียเวลาลงโปรแกรมใหม่+++

thaicomcs1
11th July 2012, 18:09
เคยเป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ สำหรับคนที่ต้องลง windows บ่อย ลงกี่ที ๆ ก็ต้องลงโปรแกรมเหมือนเดิมเสมอ ๆ ไม่เพียงแค่นั้น การตั้งค่าการทำงานต่าง ๆ ยังจะต้องเริ่มต้นใหม่อีกด้วย
ตอนนี้ ปัญหาเหล่านั้นหมดไปแล้ว เพียงแค่ทำตามขั้นตอนเหล่านี้เท่านั้น ปัญหากับการต้องลงโปรแกรมใหม่จะหมดไป.....

ลง Windows อย่างเดียว

1. เปิดเครื่องบูตเข้าสู่วินโดว์สตามปกติ
2. นำแผ่น Setup CD ของวินโดว์สใส่ลงในไดรฟ์ซีดีรอม
3. คลิกปุ่ม Start -> Run
4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend แล้วคลิกปุ่ม OK (ในกรณีที่ ไดรฟ์ซีดีรอมเป็นไดรฟ์ E ถ้าเป็นไดร์ฟอื่นก็ให้แก้เป็นตามนั่นเช่น C:\ or D:\)
5. โปรแกรมติดตั้งจะเริ่มดำเนินการติดตั้งวินโดว์สให้ใหม่ โดยยังคงรักษา
ค่าการทำงานต่างๆ เอาไว้เหมือนเดิม

:clap:clap:clap:clap:clap:clap:clap

denhotx
11th July 2012, 18:14
ผมก็เพิง่รู้นะเนี่ยเพราะปกติหายหมดยกเครื่อง

chikuva
11th July 2012, 21:37
เคยเป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ สำหรับคนที่ต้องลง windows บ่อย ลงกี่ที ๆ ก็ต้องลงโปรแกรมเหมือนเดิมเสมอ ๆ ไม่เพียงแค่นั้น การตั้งค่าการทำงานต่าง ๆ ยังจะต้องเริ่มต้นใหม่อีกด้วย
ตอนนี้ ปัญหาเหล่านั้นหมดไปแล้ว เพียงแค่ทำตามขั้นตอนเหล่านี้เท่านั้น ปัญหากับการต้องลงโปรแกรมใหม่จะหมดไป.....

ลง Windows อย่างเดียว

1. เปิดเครื่องบูตเข้าสู่วินโดว์สตามปกติ
2. นำแผ่น Setup CD ของวินโดว์สใส่ลงในไดรฟ์ซีดีรอม
3. คลิกปุ่ม Start -> Run
4. พิมพ์คำสั่ง E:\i386\winnt32 /unattend แล้วคลิกปุ่ม OK (ในกรณีที่ ไดรฟ์ซีดีรอมเป็นไดรฟ์ E ถ้าเป็นไดร์ฟอื่นก็ให้แก้เป็นตามนั่นเช่น C:\ or D:\)
5. โปรแกรมติดตั้งจะเริ่มดำเนินการติดตั้งวินโดว์สให้ใหม่ โดยยังคงรักษา
ค่าการทำงานต่างๆ เอาไว้เหมือนเดิม

:clap:clap:clap:clap:clap:clap:clap

รวมทั้งไวรัสด้วยใช่ไหมครับ

satsawat7925
11th July 2012, 21:46
รวมทั้งไวรัสด้วยใช่ไหมครับ นั่นสิ!!!กลัวจะเป็นยังงั้นแหละ

Gokusen
12th July 2012, 00:15
โหย!!!!!!!!!!!แจ่มมากเพิ่งรุ้น่ะนี่ความรุ้ไหม่ทีนี้เวลาwindows มีปัญหา(แบบไม่มีไวรัสน่ะ) ก็ลงไหม่ได้เลยหรอครับคงโปรแกรมเดินเอาไว้ดีจิงๆแจ่มมาก

ว่าต่ใช้กะWIN 7 ได้มั้ยครับวิธีนี้

แค่ลง Windows แต่ระบบยังคงเดิม ไวรัสน่าจะยังอยู่นะครับ แต่ว่าไวรัสจะ Run ไม่ได้ เพราะ ระบบเปลี่ยนใหม่

CrYzTeX
12th July 2012, 00:30
Windows 7 ไปกด setup.exe ในแผ่นได้เลย ลงแบบ Upgrade นะ อย่าลงแบบ Custom

Gokusen
12th July 2012, 20:35
Windows 7 ไปกด setup.exe ในแผ่นได้เลย ลงแบบ Upgrade นะ อย่าลงแบบ Custom

แล้วเราต้องไป แอดทิปตัวwindows ไห้เป็นของแท้ไหม่มั้ยอ่าครับ

CrYzTeX
12th July 2012, 20:54
แล้วเราต้องไป แอดทิปตัวwindows ไห้เป็นของแท้ไหม่มั้ยอ่าครับ

ต้องสิจ๊ะ~