PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จีบรุ่นพี่คับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ^^

nunewnewp18
11th July 2012, 18:27
ผมอยู่ม.3คับ แต่ดันไปหลงสาวม.6 ห่างกัน 3ปี แต่สำหรับผมแล้วมันโคตรรรรรรรรห่างไกลกันเลย
แต่ผมก็พยายามคับ ผมถามเพื่อนอยู่ตลอดว่าผมควรทำยังไงดี เพื่อนผมบอกว่าลองทำเป็นเดินชนแล้วเก็บซะ
(ลาวเหลือเกิ๊นนน แต่ก็ต้องทำ) ผมก็ทำแต่ก็ Failll เพราะเขาเป็นคนความรู้สึกช้ามั้ง และติดมือถือสนใจแต่มือถือ
ผมชนแต่เขาไม่สนใจ เพื่อนผมก็บอกให้ไปทัก Facebook เขา เพราะเขาก็จีบหญิงติดเพราะ Facebook มันเลยแนะนำ
แล้วผมก็ทำตามมันไปเพราะโอกาสมันน้อยเพราะเขา ไม่ค่อยออน facebook บ่อย (แต่ใช้ Iphone ????)
ผมก็คุยกับเขาเขาก็แค่บอกว่า :yes กับ 555555
ผมน้อยใจเขามากวันนั้น
จนวันนี้ผมทนไม่ไหวผมเดินเข้าไปดึงตัวเขามาแล้วบอกเขาว่า พี่จำผมได้มั๊ย คนที่ทัก facebook ไงคับ
เขาบอกว่าพี่จำได้ ผมก็บอกเขาว่า facebook อาจจะทำให้พี่ไม่รู้จักผมดี แต่นี่ผมจะรู้จักกับพี่ได้มั๊ย เขาก็บอกว่า ได้สิ
คือวินาทีนั้น ****ใจโคตรเต้นรัวแทบทะลุ แล้วเขาน่ารักมากไม่เหมือนที่คุยใน facebook เลย
ที่ผมต้องการจะบอกคือเขาจะจำผมมั๊ย และผมควรทักเขาคราวหน้ายังไง แนะนำหน่อยนะคับ

ป.ล. ไม่เอาคำว่าพยายาม สู้ๆ นะคับ เพราะทำอยู่เต็มที่คับ +555

LovePiece
11th July 2012, 19:31
ก็ทักว่า พี่ครับ สวัสดีดีครับ แล้วก็ลองชวนคุยเรื่องอื่นๆ ดู

nunewnewp18
11th July 2012, 19:41
ก็ทักว่า พี่ครับ สวัสดีดีครับ แล้วก็ลองชวนคุยเรื่องอื่นๆ ดู
นายเจ๋งอ่ะ

O'z NEWBIE IN THE H.H.
11th July 2012, 19:43
ผมก็เป็นคนนึงที่ไม่กล้าครับ เพราะรู้สึกมันห่างไกลมาก จากประสบการณ์ที่เคยเจอรุ่นพี่เค้าไม่ค่อยจะสนใจรุ่นน้องหรอกครับขนาดผมยังไม่ค่อยสนใจเลยแล้วจะเอาอะไรกับรุ่นพี่ที่ผมแอบชอบ ผมมีพินพี่เค้าแต่ผมไม่รู้จะทักไปว่าอะไรดี กลัวเค้าจะรำคาญ

eyazawa2456
11th July 2012, 19:45
ก็สวัสดีครับพี่ เป็นไงสบายดีไหม ท่านข้าวยังครับ บราๆ ชวนคุยเรื่องต่างๆไปเรื่อยๆ เดียวก็สนิทกันเอง

ต้องเลือกเวลาที่เหมาะสมด้วยนะครับ เวลาที่พี่เค้ายุ้งก็อย่า คุยกันนาน แค่ทักทายก็พอ

win554
11th July 2012, 20:06
นายก็เดินไปหา รุ่นพี่ที่นายชอบแล้วถามเข้าว่า ขอโทษนะครับ ถ้าเราเจอคนที่เราชอบต้องทำยังไงหรอครับ ถ้าเข้าบอกมาว่าก็คุยกับเข้าดู

เราก็ว่าแล้วถ้าผมชอบพี่ละครับ อิอิ ลองดูนะครับ ได้ไม่ได้ อย่าว่ากันนะ

CD: AXE

tawin4447
11th July 2012, 20:10
http://www.youtube.com/watch?v=B932e73YCTo

;)

010555
11th July 2012, 20:14
ใจมากอ่ะ ขนาดผมคุยกับหลายเดือนแล้วยิ้มให้กันบ่อยๆ โทรคุยกัน บอกรักกัน แต่ยังไม่กล้าเดินเข้าไปหาตรงๆแบบนายเลย *****โคตรร็อคคคคคคคคคคคคคคค

ap10308280
11th July 2012, 20:20
ชอบรุ่นใหญ่หรอครับ ผมชอบเด็กมากกว่า ก็คุยแบบว่าเรื่องทั่วไปก่อนแล้วค่อยจีบทีหลัง

nunewnewp18
11th July 2012, 20:37
ชอบรุ่นใหญ่หรอครับ ผมชอบเด็กมากกว่า ก็คุยแบบว่าเรื่องทั่วไปก่อนแล้วค่อยจีบทีหลัง
ทำเหมือนไม่ได้จีบแต่จีบใช่ม้า

nunewnewp18
11th July 2012, 20:41
ใจมากอ่ะ ขนาดผมคุยกับหลายเดือนแล้วยิ้มให้กันบ่อยๆ โทรคุยกัน บอกรักกัน แต่ยังไม่กล้าเดินเข้าไปหาตรงๆแบบนายเลย *****โคตรร็อคคคคคคคคคคคคคคค
ตื่นเต้นมากพอควรอ่ะ นาทีนั้นต้องแอ๊คครับ และทำหน้าด้าน

H1ghSky
11th July 2012, 21:11
เรื่องราวเดียวกับผมเป๊ะๆๆๆๆๆๆ
เหมือนเกือบทุกอย่าง แต่เพื่อนผมมันดันไปบอกคนอื่นว่าผมเป็นแฟนเค้า โอยเรื่องไปกันใหญ่

H1ghSky
11th July 2012, 21:15
อยู่ที่หน้าตาคุณด้วยนะครับ
อย่างผมเนี่ยคุยครั้งแรกเค้าก็ยิ้มให้มาตลอดเลย :) เขินๆ

nunewnewp18
12th July 2012, 06:51
อยู่ที่หน้าตาคุณด้วยนะครับ
อย่างผมเนี่ยคุยครั้งแรกเค้าก็ยิ้มให้มาตลอดเลย :) เขินๆ
เทพบุตรกับสุดสวยไปกันได้มั๊ยอ่ะ +555

nunewnewp18
12th July 2012, 07:08
My FaceBook !!! (https://www.facebook.com/NewBreakingLAW)

นี่หน้าตาผม ผมไม่ใช่เด็กแว้นท์นะคับ ผมเป็นเด็ก Gifted นะคับ

edwardza02
12th July 2012, 07:17
ผมว่าอย่าไปรักรุ่นพี่ขนาดนี้เลยครับ คิดดูสิ ถ้าเขาจบ ม.6 ไปแล้วหละ เขาเข้ามหาวิทยาลัย เขาต้องไปเจอคนใหม่แน่ๆ ผมเคยจีบรุ่นพี่ครับ ช้ำใจยิ่ง

ผมว่าจีบอายุไล่เลี่ยกันดีกว่า เรียนไปก่อนครับ เรื่องความรักยังอีกไกล เดี๋ยวคุณก็เจอคนใหม่ อายุยังน้อยนะ อย่าเพิ่ง เดี๋ยวพี่เขาโดนข้อหาพรากผู้เยาว์ (ล้อเล่นนะครับ)

ผมไม่เคยมีประสบการณ์จีบรุ่นพี่นะครับ มีแต่จีบอาจารย์และติดด้วย แต่งงานแล้ว

ผมถือคติ อายครูไม่รู้วิชา อายภรรยาไม่มีบุตร แต่ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและได้บุตร ครับ