PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assasin Creed 2 กับ ACR ภาคไหนสนุกกว่ากัน แตกต่างกันอย่างไร

GamerMasTer
11th July 2012, 18:34
อยาก ถามเรื่องความมันของแต่ละภาคครับว่า
ภาค AC
ภาค AC2
ภาค ACB
ภาค ACR
มีข้อแตกต่างกันอย่างไรบ้าง
มีความมันแตกต่างกันตรงจุดไหนบ้าง

Dark Energy
11th July 2012, 19:32
ผมว่าภาค 2 เนื้อเรื่องดีกว่านะครับ
ส่วนเรื่องอาวุธ-อุปกรณ์ revelation ดีกว่านะครับ
ส่วนภาพ ก็พอๆกันล่ะครับ
แล้วอาวุธปา ภาค 2 ก็มีปืน กะ มีดบินนะครับ

sukhumlive
11th July 2012, 19:35
ภาคbrดีกว่าครับเรื่องความมัน แต่ท่าเล่นac reมาแล้วมาเล่นbrมันรู้สึกปีนตึกช้าๆยังไงไม่รู้-*-
ภาคbrขึ้นไปมีkill steakครับ เลยมันกว่า ส่วนปืน ภาค2มีครับ แต่ได้ตอนกลางๆเกมหน่อย
ภาค2ไม่มีกิลนะครับ ต้องเฉือดมือ(แถมไม่มีkill chainกับsteakอีก กว่าจะเฉือดหมด)
จบครับ

Dark Energy
11th July 2012, 19:38
ภาคbrดีกว่าครับเรื่องความมัน แต่ท่าเล่นac reมาแล้วมาเล่นbrมันรู้สึกปีนตึกช้าๆยังไงไม่รู้-*-
ภาคbrขึ้นไปมีkill steakครับ เลยมันกว่า ส่วนปืน ภาค2มีครับ แต่ได้ตอนกลางๆเกมหน่อย
ภาค2ไม่มีกิลนะครับ ต้องเฉือดมือ(แถมไม่มีkill chainกับsteakอีก กว่าจะเฉือดหมด)
จบครับ

แต่ภาค 2 ผมชอบใช้ counter เอานะครับ มันส์มือดี 5 5 5

rakarsenal
11th July 2012, 19:40
ภาค 2 มันสุด แล้ว จากการเล่นมาทุกภาค

GamerMasTer
11th July 2012, 19:41
แล้วภาค2 กับภาค Br ละครับคือผมลังแลว่าจะโหลดภาคไหนดีส่วน R ผม เครียแล้วครับ ขอโทษทีครับพิมผิดครับ
สรุปว่า 2 กับ B อันไหน สนุกกว่าครับ มีข้อแตกต่างอะไรบ้างครับ

sukhumlive
11th July 2012, 19:44
couter killมันต้องreซิครับ 55 เล่นจบแล้วเป็นไงบ้างครับ เสียบดาบแล้วหมุนหักคอ โหดสุดๆ
แต่ยังไม่เท่าใช้ดาบคุก เอาดาบเสียบปาก 55
เข้าเรื่องครับ ท่าชอบหนักทางเนื้อเรื่องก็2ครับ ท่าชอบมันส์ๆ มาร้อยตายร้อยมีbrครับ แต่
ผมแนะนำภาค2ครับ เพราะreกับbrมันไม่ค่อยต่างกัน

jamesz
11th July 2012, 19:47
ภาค 2 ครับ ยากกว่าภาค ล่าสุด เพราะเคาเตอรไม่รั่วเลยต้องกะจังหวะเอาไม่ใช่แบบภาคอีกรั่วๆเลย เนื้อเรื่องดีกว่า ระบบพอๆกันครับ แต่ภาคล่าสุดเกมจะมีอาวุธของอะไรเยอะกว่าครับ

GamerMasTer
11th July 2012, 19:48
couter killมันต้องreซิครับ 55 เล่นจบแล้วเป็นไงบ้างครับ เสียบดาบแล้วหมุนหักคอ โหดสุดๆ
แต่ยังไม่เท่าใช้ดาบคุก เอาดาบเสียบปาก 55
มันมากครับ ยิ่งได้ชุด เครีย ยิ่งเท่ระเบิดครับ
เข้าเรื่องๆ 555
ผแล้วภาค 2 มีกิลไหมครับเรียกพวกได้ป่าว
ภาค Br ด้วยครับมีกิลเรียกพวกได้ป่าว

chanwitpop
11th July 2012, 19:50
จขกท.เล่นข้ามภาคแบบนี้ กะไม่เอาเนื้อเรื่องเลยเหรอ:eek:

เกมส์นี้มันต้องเล่นเรียงกันแล้วเสพเนื้อเรื่องครับ เนื้อเรื่องดีที่สุดคือภาค2ครับ
ส่วนเนื้อเรื่องมันส์บู๊ที่สุดก็ภาคrevelation

ภาคbrotherhood เหมือนกับ 1503อันพาลครองโรม ซะมากกว่า

sukhumlive
11th July 2012, 19:52
มันมากครับ ยิ่งได้ชุด เครีย ยิ่งเท่ระเบิดครับ
เข้าเรื่องๆ 555
ผแล้วภาค 2 มีกิลไหมครับเรียกพวกได้ป่าว
ภาค Br ด้วยครับมีกิลเรียกพวกได้ป่าว
ภาค2ไม่มีกิลครับ สดๆครับ ส่วนbrมีครับแต่ไม่ได่มีตั้งแต่ต้นเกม เล่นไปเรื่อยๆจะได้มาครับ

tomkingsize
11th July 2012, 19:56
ภาค2ดีสุด มันสุด

GamerMasTer
11th July 2012, 19:57
จขกท.เล่นข้ามภาคแบบนี้ กะไม่เอาเนื้อเรื่องเลยเหรอ

เกมส์นี้มันต้องเล่นเรียงกันแล้วเสพเนื้อเรื่องครับ เนื้อเรื่องดีที่สุดคือภาค2ครับ
ส่วนเนื้อเรื่องมันส์บู๊ที่สุดก็ภาคrevelation

ภาคbrotherhood เหมือนกับ 1503อันพาลครองโรม ซะมากกว่า

เค้าว่าอันไหนดี ผมก็ไปสิงอันนั้นแหละครับ 5555
ตัวผมนี่เริ่ม ต้นก็ R เลย 555

GamerMasTer
11th July 2012, 19:58
เสียดาย ผมล้างคอมใหม่ ภาค R ไฟล์มันเสียต้องลงใหม่ ตอนนี้นั่งหาเซฟจบอยุ่ T^T:sweat

alonedevil
11th July 2012, 20:30
เท่าที่่เล่นมานะ เนื้อเรื่องภาค 2 เข้มข้นสุด ส่วย BR -RE นี้เนื้อเรื่องมันไม่เข้มเท่าไร แต่มันก็ได้พวกระบบต่างๆขึ้นมาเยอะ โดยรวมเกมส์นี้เป็นไปได้เก็บแท้ทุกภาครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน

the name is already taken
11th July 2012, 20:33
ภาค 2 ครับ confirm เมืองสวยด้วย ยิ่ง Venice นี่ไม่ต้องพูดถึงเลย

GamerMasTer
11th July 2012, 21:53
ผมว่า R นี่สวยสุดแล้วนะ 2 สวยกว่าอีกเรอะเนี่ย

GamerMasTer
12th July 2012, 06:29
ใครเคยเล่น R จบแล้วคงต้องเสียดายลูกกลมๆ ตอนสุดท้าย ทุกคน 5555
แต่ผมว่าดีแล้วจบสวยดี
ตอนนี้ผมโหลดทั้ง 2 ทั้ง B ละครับ
ติดเควสไหนก็ รบกวนหน่อยนะครับ

GamerMasTer
12th July 2012, 06:37
ภาค 2 ตอนแรก มันให้ทำอะไรกับเด็กหรอครับ ผมกด สเปก บาแล้ว มันก็ยังไม่พื้นอะครับ

RlucksN
12th July 2012, 09:02
ภาค 2 ตอนแรก มันให้ทำอะไรกับเด็กหรอครับ ผมกด สเปก บาแล้ว มันก็ยังไม่พื้นอะครับ

ไอ้ตรงนี้ก็ทำผมงงเหมือนกัน แทนที่จะทำเป็นรูปปุ่ม ดันทำเป็นสัญลักษณ์อะไรไม่รู้

ลองกดปุ่มต่างๆครับ ลองกดเข้าไปดูในออพชั่นดูว่าปุ่มต่างๆมันแทนด้วยรูปอะไร ส่วนใหญ่ก็พวกคลิ๊กซ้าย spacebar q e

GamerMasTer
14th July 2012, 16:35
เวลาปามีดใน B กดตัวไหนหรอครับ

cloud14
14th July 2012, 16:42
ACR เนื้อเรื่องซึ้งสุดเเล้วครับ ลามือจากการเล่นเป็น Ezio เเล้วละ

GamerMasTer
14th July 2012, 18:01
แล้ว ACB มันปามีดตัวไหนอ่า

GamerMasTer
20th July 2012, 20:28
Assassin's Creed - Brotherhood ใครรู้วิธีขับเครื่องร่อนบอกหน่อยคับ

sukhumlive
20th July 2012, 20:32
ACBเวลาปาไม่เหมือนreครับ ต้องเปลี่ยนเป็นมีดแล้วกดค้าง หรือไม่ค่อยกดเลือกมีดบินไปเลย

GamerMasTer
20th July 2012, 20:45
อ่าคับ
แล้ววิธีขับเครื่องร่อนอ่า ผมตกตายตลอด

jackylucky
20th July 2012, 20:54
ถ้างั้น.. ท่านจงดำดิ่งสู่ตำนานมือสังหารกันนะครับ (เริ่มบ้าอีกละ) :gamer

ในภาค Assassin's Creed น่ะครับ จะเป็นภาคที่มีความ "คลาสสิค" มากๆเลยครับ ส่วนเนื้อเรื่องก็ไม่ดีเท่าไหร่ครับ ส่วนความบลิ้วด์ให้อารมณ์หรือฟิวลิ่งไปตามตัวละครนั้น ไม่ค่อยมีครับ
ในภาค Assassin's Creed II นั้นน่ะครับ... ถือเป็นภาคที่มีความ "คล๊าสสสิค" อีกภาคหนึ่งเลยครับ (อาจจะไม่เท่าภาคแรก ก็มันใหม่กว่าภาคแรกหนิ = =') จะมีอุปกรณ์ต่างๆให้ได้ใช้ ทำให้ได้ความมันส์เพิ่มขึ้น และอีกอย่าง การควบคุมตัวละครจะเป็นอิสระมากกกก และระบบต่างๆ (หลายๆอย่าง) จะมีการพัฒนามากขึ้น ที่กล่าวมานี้ทำให้ตัวเกมส์นั้น มีความ"มันส์" ข้าวโพดงอกเลยทีเดียว ส่วนเรื่องเนื้อเรื่องนี่ถือว่า "เพอร์เฟค" เลยทีเดียวครับ เนื้อเรื่องดีที่สุดในเกมส์ทุกเกมส์ในยุกต์นั้นเลยก็ว่าได้ (ออกเวอร์ แต่ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า) เรื่องความบลิ้วด์นั้น ความคิดสามารถซึมซาบผ่านหน้าจอคอมบางๆๆ~~~ มาสู่จิตใจผู้เล่นได้เลยทีเดียวน่ะครับ!!

ในภาค Assassin's Creed Brotherhood นั้น ได้มีการพัฒนามาจากภาค 2 มากเลยทีเดียว ในเรื่องความคล่องตัว ความรวดเร็วจะเพิ่มขึ้น มีระบบ Execution หรือก็คือระบบการสังหารศัตรูด้วยความเร็วสูง!! ทั้งนี้น่าจะมาจากความพัฒนาฝีมือของ Ezio Auditore Da Firenze นั่นเองน่ะครับ!!! ในภาคนี้ พระเอกของเราจะมีอายุสัก 40 กว่าๆน่ะครับ! :declare นอกจากนั้น ที่สำคัญที่สุด.. จะมีการทำให้อารมณ์ของผุ้เล่นตื่นเต้นไปกับเกมส์ได้กับ War Machine Mission! จะให้เราได้ใช้สิ่งประดิษฐ์ต่างๆนานาของ Leonado Da Vinci น่ะครับ!! จะมีพวกรถถังโบราณ เครื่องร่อน(ภาคสองก็มีนะครับ) และอื่นๆที่มีระดับความมันส์สูงข้าวโพดงอกครับ!! :victory เรื่องของเนื้อเรื่องก็ถือว่าใช้ได้ครับ เป็นอันดับสองของซีรี่ย์นี้เลยครับ (รองจากภาคสอง) ภาคนี้จะเน้นความ"มันส์"เป็นหลักครับ(มันส์ ของผมคือความบู้น่ะครับ =w=)

ในภาค Assassin's Creed Revelations น่ะครับ!! ก็มีการพัฒนามาจากภาค Brotherhood มาเล็กน้อยครับ จะมีอุปกรณ์ให้คุณได้เล่น"ม๊ากกมาย จริงๆครับ" แต่เมื่อคุณเล่นจนจบแล้วจะไม่ขอพูดอะไรมากจะครับ :bye (ขี้เกียจพิมพ์ละ 555+)

สรุปเลยละกันน่ะครับ!!
::. ภาคแรกนั้น คลาสสิคสุด
::. ภาค 2 นั้น เนื้อเรื่องดีสุด อารมณ์ตัวละครดึงดูดมากสุด
::. ภาค Brotherhood นั้น มันส์สุด
::. ภาค Revelations นั้น ง่ายสุด กระจ่างสุด คล่องตัวสุด

การเลือกก็แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนผมก็... เอามาหมดทุกภาคเลย = ='

อ้อ.. ลืมๆๆๆ

Assassin's Creed III น่ะครับ!! จริงอยู่ที่ภาคนี้ยังไม่ออก แต่ว่าเตรียมตัวไว้ก่อนก็ดีครับ น่าจะเป็นภาคที่มีความคล่องตัวมากสุดกว่าภาคที่ผ่านๆมานะครับ (ไม่พูดไรมาก ยังไม่ได้เล่น - -')

เสร็จแล้วครับ... ถ้าคิดว่ามันส์ก็ซื้อแท้แล้วตามลายเซ็นต์เลยครับ = =' (ตอนนี้รอภาค 3 อยู่ครับ)

:bye:bye:bye:bye:bye

jackylucky
20th July 2012, 20:56
อ่าคับ
แล้ววิธีขับเครื่องร่อนอ่า ผมตกตายตลอด

วิธีหรอครับ.. ก็ขับยังไงก็ได้อ่ะครับ ประคองไว้โดยขับไปตรงไฟบนหลังคาอ่ะครับ มันจะพยุงไว้ได้ ถ้าเรากด W มันจะพุ่งลงล่างครับ ถ้ากด S มันจะ"พยายาม" ทำให้ตัวเองไม่ตก แต่ถึงอย่างงั้นมันก็ประคองตัวเองไปจนถึงปราสาทไม่ได้ครับ ต้องใช้ไฟช่วยเพิ่มการประคอง ความเร็วครับ :cool:

EDIT ; อันบนมันภาคสองครับ ขอโทษๆๆ :sweat ภาค brotherhood ก็คลิกขวาเพื่อยิงไฟอ่ะครับ แล้วพอเครื่องบินเราขับผ่านไฟมันก็จะทำให้ตัวเองสูงขึ้น เร็ว.. และแรงขึ้น

วิธีปามีดภาค Brotherhood ก็เลือกมีดบินอ่ะครับ แล้วคลิกธรรมดามันก็ปาแล้ว = =' แต่ที่มันเป็นรูปมีดสั้น แล้วมีมีดบินอยู่ข้างบน ให้เรากดค้างเอาไว้ มันจะทำการปามีดบินครับ ซึ่งจะปาด้วยความแรงมากกว่าปกติครับ ถ้ามีศัตรูหลายตัว มันจะปาทีละ 2 - 3 อันพร้อมกันเลยครับ

exerials
21st July 2012, 03:47
ตามความคิดที่ผมเล่นมาทั้งหมด เรียงจากความสนุกนะครับ โดยส่วนตัว
1. AC 2
2. ACR
3. ACB
4. AC 1

GamerMasTer
21st July 2012, 13:13
jackylucky
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer
อ่าคับ
วิธีหรอครับ.. ก็ขับยังไงก็ได้อ่ะครับ ประคองไว้โดยขับไปตรงไฟบนหลังคาอ่ะครับ มันจะพยุงไว้ได้ ถ้าเรากด W มันจะพุ่งลงล่างครับ ถ้ากด S มันจะ"พยายาม" ทำให้ตัวเองไม่ตก แต่ถึงอย่างงั้นมันก็ประคองตัวเองไปจนถึงปราสาทไม่ได้ครับ ต้องใช้ไฟช่วยเพิ่มการประคอง ความเร็วครับ

EDIT ; อันบนมันภาคสองครับ ขอโทษๆๆ ภาค brotherhood ก็คลิกขวาเพื่อยิงไฟอ่ะครับ แล้วพอเครื่องบินเราขับผ่านไฟมันก็จะทำให้ตัวเองสูงขึ้น เร็ว.. และแรงขึ้น

วิธีปามีดภาค Brotherhood ก็เลือกมีดบินอ่ะครับ แล้วคลิกธรรมดามันก็ปาแล้ว = =' แต่ที่มันเป็นรูปมีดสั้น แล้วมีมีดบินอยู่ข้างบน ให้เรากดค้างเอาไว้ มันจะทำการปามีดบินครับ ซึ่งจะปาด้วยความแรงมากกว่าปกติครับ ถ้ามีศัตรูหลายตัว มันจะปาทีละ 2 - 3 อันพร้อมกันเลยครับ
เมื่อวานนี้, 20:54jackylucky
ถ้างั้น.. ท่านจงดำดิ่งสู่ตำนานมือสังหารกันนะครับ (เริ่มบ้าอีกละ)

ในภาค Assassin's Creed น่ะครับ จะเป็นภาคที่มีความ "คลาสสิค" มากๆเลยครับ ส่วนเนื้อเรื่องก็ไม่ดีเท่าไหร่ครับ ส่วนความบลิ้วด์ให้อารมณ์หรือฟิวลิ่งไปตามตัวละครนั้น ไม่ค่อยมีครับ
ในภาค Assassin's Creed II นั้นน่ะครับ... ถือเป็นภาคที่มีความ "คล๊าสสสิค" อีกภาคหนึ่งเลยครับ (อาจจะไม่เท่าภาคแรก ก็มันใหม่กว่าภาคแรกหนิ = =') จะมีอุปกรณ์ต่างๆให้ได้ใช้ ทำให้ได้ความมันส์เพิ่มขึ้น และอีกอย่าง การควบคุมตัวละครจะเป็นอิสระมากกกก และระบบต่างๆ (หลายๆอย่าง) จะมีการพัฒนามากขึ้น ที่กล่าวมานี้ทำให้ตัวเกมส์นั้น มีความ"มันส์" ข้าวโพดงอกเลยทีเดียว ส่วนเรื่องเนื้อเรื่องนี่ถือว่า "เพอร์เฟค" เลยทีเดียวครับ เนื้อเรื่องดีที่สุดในเกมส์ทุกเกมส์ในยุกต์นั้นเลยก็ว่าได้ (ออกเวอร์ แต่ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า) เรื่องความบลิ้วด์นั้น ความคิดสามารถซึมซาบผ่านหน้าจอคอมบางๆๆ~~~ มาสู่จิตใจผู้เล่นได้เลยทีเดียวน่ะครับ!!

ในภาค Assassin's Creed Brotherhood นั้น ได้มีการพัฒนามาจากภาค 2 มากเลยทีเดียว ในเรื่องความคล่องตัว ความรวดเร็วจะเพิ่มขึ้น มีระบบ Execution หรือก็คือระบบการสังหารศัตรูด้วยความเร็วสูง!! ทั้งนี้น่าจะมาจากความพัฒนาฝีมือของ Ezio Auditore Da Firenze นั่นเองน่ะครับ!!! ในภาคนี้ พระเอกของเราจะมีอายุสัก 40 กว่าๆน่ะครับ! นอกจากนั้น ที่สำคัญที่สุด.. จะมีการทำให้อารมณ์ของผุ้เล่นตื่นเต้นไปกับเกมส์ได้กับ War Machine Mission! จะให้เราได้ใช้สิ่งประดิษฐ์ต่างๆนานาของ Leonado Da Vinci น่ะครับ!! จะมีพวกรถถังโบราณ เครื่องร่อน(ภาคสองก็มีนะครับ) และอื่นๆที่มีระดับความมันส์สูงข้าวโพดงอกครับ!! เรื่องของเนื้อเรื่องก็ถือว่าใช้ได้ครับ เป็นอันดับสองของซีรี่ย์นี้เลยครับ (รองจากภาคสอง) ภาคนี้จะเน้นความ"มันส์"เป็นหลักครับ(มันส์ ของผมคือความบู้น่ะครับ =w=)

ในภาค Assassin's Creed Revelations น่ะครับ!! ก็มีการพัฒนามาจากภาค Brotherhood มาเล็กน้อยครับ จะมีอุปกรณ์ให้คุณได้เล่น"ม๊ากกมาย จริงๆครับ" แต่เมื่อคุณเล่นจนจบแล้วจะไม่ขอพูดอะไรมากจะครับ (ขี้เกียจพิมพ์ละ 555+)

สรุปเลยละกันน่ะครับ!!
::. ภาคแรกนั้น คลาสสิคสุด
::. ภาค 2 นั้น เนื้อเรื่องดีสุด อารมณ์ตัวละครดึงดูดมากสุด
::. ภาค Brotherhood นั้น มันส์สุด
::. ภาค Revelations นั้น ง่ายสุด กระจ่างสุด คล่องตัวสุด

การเลือกก็แล้วแต่คนชอบครับ ส่วนผมก็... เอามาหมดทุกภาคเลย = ='

อ้อ.. ลืมๆๆๆ

Assassin's Creed III น่ะครับ!! จริงอยู่ที่ภาคนี้ยังไม่ออก แต่ว่าเตรียมตัวไว้ก่อนก็ดีครับ น่าจะเป็นภาคที่มีความคล่องตัวมากสุดกว่าภาคที่ผ่านๆมานะครับ (ไม่พูดไรมาก ยังไม่ได้เล่น - -')

เสร็จแล้วครับ... ถ้าคิดว่ามันส์ก็ซื้อแท้แล้วตามลายเซ็นต์เลยครับ = =' (ตอนนี้รอภาค 3 อยู่ครับ)

สุดยอดครับ ขอบคุณมากคับ

GodLike112
21st July 2012, 21:44
แตกต่างกันตรงเนื้อเรื่องอะไรพวกนี้แหละคับและก็อาวุธด้วยแต่ก็มันส์ทุกภาคเลยAC III ผมว่าน่าจะทำได้ดีกว่าภาคก่อนๆนะคับ^^

GamerMasTer
24th July 2012, 17:02
ผมว่า จากที่เล่นมา ACB บัคเยอะมากๆ
ส่วน ACR ผมเลยเดิน แล้วตกโลกไปเลยครั้งนึง

ap10308280
24th July 2012, 17:06
ผมว่าสนุกทุกภาคเลยครับ

GamerMasTer
25th July 2012, 16:32
ACB ของผมมันจบยังอ่า ฉากสุดท้ายที่มันให้ใช้ลูกกลมๆ แล้วค่าคนอ่า แล้วมันมีสงครามอะไรไม่รู้
แล้วก็พอฆ่าไอหัวหน้ามันได้ ก็ กลับมาที่ปัจจุบันที่ทดลองกันอยู่แล้วก็ ออกจากที่นั้นไม่ได้ (ไม่รู้ออกยังไง)
มันจบแล้วยังคับ หรือช่วยพาผมออกจากนั้นที ว่าทำไงถึงออกได้

planxthanee
25th July 2012, 16:37
ผมว่าท่าจะเล่นแบบอาวุธหลากหลายก็ต้อง ACR ครับ ลองมาแล้วแจ่มมักๆ โปรยเงินล่อแล้วจัดระเบิดซักดอก
แต่ถ้าเน้นมันล่ะก็ ACB ครับ CooP มันชัวร์ๆ