PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อะไรที่เคยทำให้เราใจเสียมั่งครับ

big14531
11th July 2012, 19:54
คนเราย่อมมีวันใจเสียในเรื่องต่างๆแตกต่างกันไปหลายๆด้าน ใจเสียหดหู่ใจบางครั้งอาจกินเวลาหลายวันหรือหลายอาทิตย์ ทุกคนมีหมด ผมก็มีครับ งั้นเอาของผมก่อนละกัน

อ่านคดีฆาตกรรม junko furuta 44วันนรก ที่เคยโพสท์กันไว้ แต่ผมไปอ่านแบบเวอร์ชันการ์ตูนครับ ข้ามไปดูหน้าที่22 หน้าเดียวเท่านั้น หดหู่ไป3-4วัน ไปดูศพของจริงก็งั้นๆ แต่ไปดูศพในการ์ตูนถึงกับซึมเลย วันนั้นนั่งคิดแต่เรื่องนี้อย่างเดียวไม่ได้เป็นอันกินอันนอนเลย จนผมต้องตัดสินใจ อ่านจนจบเล่ม2รอบ ถึงจะรู้สึกดีขึ้น ไม่งั้นรู้สึกอยู่ไม่เป็นสุขนะ:sweat:sweat

คนอื่นละเคยใจเสียมั้ยครับ ของผมอาจจะเล็กน้อยสำหรับบางคนนะครับ :pleasantry:pleasantry:pleasantry

PorFG141
11th July 2012, 19:59
หมาที่เลี้ยงไว้ตายครับ อายุแค่ สองเดือน ตอนนี้ก็ยังคิดถึงอยู่เลย......:heart

DeadCarnival
11th July 2012, 20:01
สุนัขตายครับโดนเพื่อนบ้านวางยาเบื่อมั้งครับ ตอนนั้นผมเห็นมันวิ่งเซๆกลับเข้ามาในบ้าน แล้วมันก็มาวิ่งล้มอยู่ที่เท้าผม ผมตกใจมากเลยว่ามันเป็นอะไร พยายามจะช่วยมัน แต่พอน้ำลายมันฟูมปากออกมาจนพอรู้ว่าโดนวางยาเบื่อผมก็นั่งร้องไห้อยู่หน้าบ้านเลยครับ นั่งเอาหน้าฟุบกับศพมันแหละครับ ทำใจอยู่เป็นเดือนเลยกว่าจะดีขึ้น เลี้ยงมาตั้งแต่มันตัวเท่ามือเท่าแขน จนตัวเท่าผมแล้วมาโดนวางยา ผมเลยรู้สึกผิดมากที่ปล่อยมันไปเดินเล่นคนเดียว ไม่ดูแลมันให้ดีๆ พิมพ์ตอนนี้ก็นึกถึงมันอีกละครับ น้ำตาจะร่วงอีกแล้ว :o

thailand1896
11th July 2012, 20:07
เพื่อนรักรักเพื่อนครับ