PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : CoM เปิดแล้วจอไม่ติด ช่วยที !!

jaykungkiku
7th August 2011, 23:46
คือว่า ถอดแรมออกมาทำความสะอาด พอใส่เข้าไปใหม่ มันติดแต่เคร่ืองอะ หน้าจอ บอกว่า no signal ตอนแรก นึกว่าจอเสีย ไปลองที่ห้องเพื่อนมันก้อปกติ เพราะเหตุใด

บอกผมที

-Marius-
8th August 2011, 00:31
เคยเป็นเหมือนกันครับ ผมต้องเข้าร้านไปเปลี่ยน การ์ดจอใหม่เลยทีเดียว .. ถ้ายังไงเช็ค "การ์ดจอ" ด้วยนะครับ :yes

CrYzTeX
8th August 2011, 01:51
ก็เคยบอกอยู่~ หลายๆกระทู้ว่า ไฟมันไม่เข้า BIOS กรณีที่ ไม่มีเสียง Beep Code นะครับ

ถ้ามี ก็เช็คที่สายก็แล้วกัน

jalnw5
9th August 2011, 21:02
การ์ดจอคุณสกปรกหรือป่าวครับ
ให้ทำความสะอาดโดยใช้ยางลบถูให้มันสะอาด
แล้วลองใส่ดูอีกที ถ้าไม่ติด แสดงว่าการ์ดจอของคุณนั้นได้ลงโลงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

Vocaloid_BRS
9th August 2011, 21:51
เป็นที่ตัวเมนบอร์ดนั่นแหละครับ ถอดใส่ ถอดใส่ เช็คไปเรื่อยก็จะได้เองครับ ไม่ต้องกังวลอะไรมาก

OmOMaNz
9th August 2011, 23:05
บอร์ดเสียรึป่าว ลองถอดแรมแล้วเปิดเครื่องดูคับว่ามีเสียงเตือนรึป่าว ถ้าไม่มีก็ขออนุโมทนาบอร์ดท่านด้วยคนนะคับ

chikuva
10th August 2011, 08:10
บอร์ดเสียรึป่าว ลองถอดแรมแล้วเปิดเครื่องดูคับว่ามีเสียงเตือนรึป่าว ถ้าไม่มีก็ขออนุโมทนาบอร์ดท่านด้วยคนนะคับ
ตามนี้ครับ ลองถอดแรมออกก่อน ถ้ามันไม่ร้องให้เช็ค psu ครับ ถ้าเช็คแล้ว psu ปรกติแสดงว่าบอร์ดเจ๊งแล้ว(กรีที่จะมีเสียงร้องเครื่องต้องมีลำโพงด้วยนะครับที่ปรกติเราเปิดเครื่องมันจะดัง ติ๊ด 1ครั้ง)

yoshi3416
10th August 2011, 08:21
การ์ดจอสกปรกครับผมเคยเป็นฝุ่นติดตรงพัดลมเต็มแล้วผมก็ทำความสะอาดก็กลับมาปกติเหมือนเดิมครับ