PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเจอผีบ้างครับ!!!

scorlar01
11th July 2012, 23:59
ช่วยมาเล่าให้ฟังกันหน่อยครับ ผมเคยเจอแต่เสียงกับเงาครับ ไม่เคยเจอจังๆ(ดีและที่ไม่เจอ) ถ้าใครมีประสบการณ์น่ากลัวๆ หรือเคยเจอผีก็มาเล่าให้ฟังกันหน่อยน่ะครับ:sweat

๏WILD-DOG๏
12th July 2012, 10:43
ของผมเจอจังๆเลยอ่ะคับ เริ่มจากตอนนั้นผมปั่นจักรยานออกไปซื้อโจ๊กให้พ่อไปกับน้องประมาณ 5 ทุ่ม ซึ่งจากบ้านผมไปร้านโจ๊กมันจะผ่านหลังเมรุแล้วจะมีต้นสำสาต้นใหญ่อ่ะคับขาปั่นไปซื้อโจ๊กไม่มีอะไรแต่ตอนขากลับนี่สิพอปั่นใกล้ถึงหลังเมรุน้องผมมันสกิดบอกให้มองขึ้นไปบนกิ่งต้าสำสาที่ยื่นออกมา โหยย ตอนนั้นนะขนลุกตั้งแต่หัวถึงง่ามตูด ผมเห็นเป็นผู้หญิงนั่งห้อยขาใส่ชุดลายจุดเหมือนมองมาที่ผมอ่ะครับ มันไม่เห็นหน้านะเป็นมืดๆที่หน้า ไม่รอช้าครับใส่เกียร์หมาถึงบ้านนี่ หัวใจเต้นโครตแรงเหงื่อนิยังกะวิ่ง 1000 เมตร นี่แหละครับประสบการณ์ผม ขอยืนยันเลยว่าเจอมาจริงๆตาผมไม่ฝาดแน่ตอนนั้นเพราะน้องผมมันก็เห็น

longtest
12th July 2012, 11:02
เคยเจอจนเป็นเรื่องปกติแล้วครับ....

maxk4255k
12th July 2012, 11:06
....ไม่เคยครับ....

mozillaby
12th July 2012, 11:15
ผมก็ไม่เคยเหมือนกัน

Jomzababin
12th July 2012, 11:45
ไม่เคยครับ แล้วคิดว่าอย่าดีกว่า และก็ไม่ลบหลู่ แต่อย่าเลย...!!!

ghoszaba007
12th July 2012, 11:50
เคยตอน อนุบาล มีเงาประมาณ 3ตัว ตาแดงมากกก มายืน ข้างหน้าเตียง

ช่วงนั้นกลางคืน ผมนอนกับแม่และพ่อ ร้องเท่าไหร่ แม่กับพ่อก็ไม่ตื่น

จนรุ่งเช้า พ่อไม่รู้ รู้เรื่องจากไหน เลยพา ไปที่วัดทำพิปิดม่านตาไม่ให้เห็นครับ

UkuleleAlone
12th July 2012, 11:56
ทุกสิ่งที่ท่านเห็นที่ท่านได้ยินมันเป็นแค่ จินตนาการ. . . . . . . . จงเดินเข้าไปและมองให้ชัดๆว่ามันคืออะไรและถ้าพบสิ่งที่หน้าตกใจงั้นก็ขอให้โชคดี :bye

skullza
12th July 2012, 12:01
เคยคับ ตอนนั้นผมกลับมาจากเรียนพิเศษ ประมาน 2 ทุ่ม แล้วผมเดินๆไปทางซอยกลับบ้านปรกติตรงนั้นจะมีหมาเยอแต่วันนั้นหมาดันหาย ผมเลยไม่มีเพื่อนเดินกลับ(เดินกับหมา)แล้วพอผมเดินไปได้ซักพักใจผมมันนึกอยากจะไปมองซอยข้างๆดูแล้วผมก็คิดว่ามีอะไรอยู่พอหันไปดู เจอเงาคนดำๆ 7-8 เงา ผมรีบวิ่งสุดแรงเท้า แล้วตอนนั้นไอเงานั้นมันตามผมมาด้วยผมเลยนะโมไปแล้ววิ่งไป พอกลับมาบ้านก็รีบกรวดน้ำเลยคับ หลอนจริงๆ

Ratiio
12th July 2012, 12:47
เจอผีกระสืออ่ะ เห็นเป็นไฟสีแดงกระพริบอยู่ทางโค้งเข้าวัดครับ (แถวป่าช้าด้วย) กับเพื่อน 3 คน อยู่บ้านนอกจังหวัดผม

DkTaP82
12th July 2012, 13:05
ชาวพุทธหรือไม่ครับ... ผีเป็นส่วนหนึ่งคือพลังงานที่ละกายสังขารไปแล้ว ความเป็นจริงไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับเมื่อตอนเป็นมนุษย์ ไม่ว่าเป็นทรัพย์ สมบัติ ญาติ คนรู้จัก มิตรหรือหรือใครที่ข้องเกี่ยวกับเรา และกับเขาอื่นๆ

แต่อยู่ในวัฏสงสารเช่นเดียวกัน อยู่คนละภพและมิติ จิตใดที่ยึดติดในโลกก็ไม่ไหนไม่ได้ ทั้งทุกข์คติและสุขคติ ก็ยังห่วงอาลัย ยึดติดในรูปกายเมื่อนเป็นมนุษย์ เมื่อเวลาหนึ่งท่านได้มีโอกาศไปพบเห็น

เขาผู้นั้นยังเห็นเป็นรูปกายมนุษย์อยู่ เหมือนตอนที่ยังมีชีวิต เพราะยังไม่ได้ละ ความยึดติดในทางโลกต่างๆ ย่อมเป็นสัมเวสี เป็นผีหลอกหลอน วนเวียนอยู่ที่เดิมที่จิตสุดท้ายก่อนตายนึกถึง เป็นแรงบุญและกรรมที่เคยทำมา

เมื่อคุณกลายเป็นผีแล้วควรละลึกว่า.. ทุกสิ่งไม่เกี่ยวข้องเรา สิ่งเรานั้นตายไปพร้อมๆกับกายหยาบที่ดับไปเป็นธรรมดา ไม่มีใครมาให้เราต้องอาฆาต หรือต้องคอยห่วง มีแต่ภพให้ที่เราจะไป มีแต่ภพที่ดีที่จิตเรานี้จะดำเนินต่อไป

ถ้าทุกจิตที่คิดได้แบบนี้ จะไม่มีผีมาให้เราเห็นอีกเลย...

anoko
12th July 2012, 13:20
ผีในความหมายของผมนั่นคือ คนที่ตายแล้ว ซึ่งทำอะไรเราไม่ได้ครับ ถ้าออกมาให้เห็นเขาอาจจะอยากจะสื่ออะไรสักอย่างให้เรารู้ก็ได้

Satyric
12th July 2012, 13:50
ของผมตอนนั้นตีสี่ตอนนั้นแม่ออกไปทำงานผมก็กะๆว่าจะตามแม่ไปทีหลังแกออกไปตีสามถ้าออกไปเลยเดี๋ยวจะสงสัยว่าไม่ได้นอน
ผมก็เลยรอตี4ครึ่งได้ก็ออกไปเปิดประตูออกไปผมก็ งงๆ แสงอ่ะไรแดงๆไม่น่าจะใช่กระสือพอดีไปเจอเว็บๆนึงเค้าบอกจะคล้ายๆโคมไฟแดงๆชื่อผีอ่ะไรแล้วไม่รู้
ผมก็ยืนมองอยู่1นาทีกว่าๆมันรู้สึกว่ามันพองเข้าพองออกคิดในใจตอนนั้นตาผมฝาดแน่ๆมันต้องฝาดแน่ๆ มือไม้หัวใจเต้นตึกตักสั่นๆ คิดดู
หลังบ้านผมจะเป็นป่ายาวไปเลยแล้วเพิ่งมีบ้านขาวๆสร้างเสร็จเลยเป็นบ้านชั้นเดียวแล้วไอแสงแดงๆนั่น อยู่เหนือบ้านนั่นเยอะเลยใครจะบ้าเอาไฟแดงๆไปทำเป็นโคมไฟ
คนไทยที่ไหนเขาทำ - - แถมสูงด้วยผมก็ดูสักพักมือก็เอื้อมปิดประตูหลังบ้านแบบอัติโนมัติเดินไปตู้เย็นเปิดค้างไว้มองในตู้เย็นพักๆนึงหยิบไข่มาทอดกินแล้วเข้าห้องหลับเป็นตายเลย
ปล.ก็มีแค่เนี้ยละครับ ^^ แต่ขอไม่เจอดีกว่าครับ

Dradonplus
12th July 2012, 14:28
เคยตอน ป.3 เข้าค่ายลูกเสือ นอนอยู่ดีๆ ก็หนาวขึ้นมาพอลืมตาเท่านั้นละ เห็นเป็นผู้หญิงแบบในหนังเลยครับ มายืนตรงหน้า ห่างกันนิดเดียวผมก็ลองหลับตาลืมตามาก็ยังอยู่ผมเลยสวดมนแล้วก็หายไป

ปล.เรื่องนี่จำจนวันตาย :sweat

ILoVePaNgYa
12th July 2012, 15:58
เคยเจอผีเอาหัวครับ ตอนอยู่หอที่มหาลัยห้องข้างๆผมเลยเสียงน่ากลัวมากกกกก

ChrisBVB22
12th July 2012, 16:03
ผมครับผมไม่ได้เจอนะ แต่เพื่อนมันเจอ ตอน ป2 ย่าเสียครับ แล้วผมต้องบวช กะพี่ กับเพื่อนอีก 5 คน(มังจำไม่ได้ หลายปีแล้ว) (ย่าผมคนไทยเลยต้องทำตามประเพณีไทยครับ)

เราต้องไปนอนกันใน กุฏิข้างๆ ศาลาที่พักศพ 2วัน (ต่อ) เจอคืนแรกครับ (ผมไม่ได้เจอนะ)เขาเล่นไพ่กัน เสียงดังมาก โดยเฉพาะฝรั่ง

ผมก็ เข้านอนพร้อมกันหมด คืนแรกไม่ได้เจออะไรเพราะเพื่อนผมที่มางานผมย่า มานอนด้วยกัน 3 คน คืนแรกผมไม่เอจ เเต่คนที่ชื่อ แอนดรู เขาบอกว่าตอนตี 1 (เขาเลิกเล่นไพ่หมดแล้ว)เขาลุมขึ้นไปอาบน้ำ ตอนขาไปเข้าบอกว่า ตอนลงบันได มีคนนั้งอยู่ (ใต้บันได เป็นที่เก็บจานชามอื่นๆ ซึ่งแน่นอน จานเยอะมากไม่มีทางที่ใครจะไปนั้งได้ 100000 % ) ตอนนั้นเพื่อนผมมันงวงๆเงียๆ ไม่ก็ไม่ได้สนใจอะไร

มันอาบเสร็จก็กลับมานอน นอนสักพักมันสะดุงตื่น เพิ่งคิดได้ว่า ใต้บันได มันเป็นที่เก็บจาน ใครจะไปนั้ง มันแหกปากลั่น ผมกับคนอืื่นๆตื่นหมด --* หลวงปู่ที่นอนอยู่ในห้องก็สะุดุงตื่น ถามว่ามีไรกัน เพื่อนผมเลยเล่าให้ฟัง กลายเป็นว่าคืนนั้นเลยไม่ได้นอน เลยตื่นมาสวดมน กัน เสร็จนั่งเล่นจนเช้า ส่วนเพื่อนผม มันเลยพก ไม้กางเขน ไว้ตลอด จนจบ พิธี เผาศพตอนขากลับออกจากวัด มันยังบอกอีกว่า เห็นย่าผมนั่งอยู่ในกุฏ ที่นอน กัน (เจอผีอีกแบบ)

ส่วนตัวผม มี SIX SEN ครับ ตอนยายตาย5-6 เดือน ตอนนั้นหลังกลับขากลับจากดูหนัง พอถึทางเข้าหมู่บ้านยามไม่อยู่ไปตรวจตามหมู่บ้าน ผมรู้สึกว่าไหลผมตก แต่ไม่ปวด แม่ผมชอบดูหมอเลยจ่างหมอดูมาดูลายนิ้วให้ หมอดูเห็นผมเขาบอกว่า ในตัวผม มีสัมพัส พิเศษ ("ผมไม่ไดโกหก ยืนยันด้วยใจ ! ") เขาบอกว่า ตอนนี้ยายยังอยู่นะ เขากลับบ้านมาพร้อมหนู

ผมกับแม่เขาบอกว่า โชคชะตาขัดกันตลอดครับ เหมือน น้ำกับไฟ หมอดูบอกว่า ไม่แม่ก็ผม จะีเคราะห์ไม่์แต่เคราห์เล็กๆ "ปรากฏว่า ผมไปดูเขาแต่งตัวเต้นกัน พอทางออกต้องมุดเขไป เพราะเวทีอยู่ข้างหน้า ผมมุดมาึนึกว่า หัวผมพนจาก เหล็กเวทีแล้ว แต่ปรากฏว่าผมเงิยหน้าคืนอย่างเเรง หัวผมกระแทกกับ เหล็ก หัวแตก เย็บ 4 เข็ม รอยยังอยู่ใครไม่เชื่อ บอกผมผมจะถ่ายรูปรอยให้ดู"

หมอดูและพระที่ แม่เชิญมาทำบุญหรือดูดวงก็บอกเหมือนกัน ว่า "ผมเป็นคนพิเศษ" ต่างจากคนธรรมดา เวลาผมอยู่ รร เงี่ย บางที่ก็เหมือนมีคนมาโอบกอดแบบเบาๆอยู่บางครั่ง
บางทีอยู่ดีๆก็เหมือนมีคนมา ดีดหู แบบวืด อะครับ คงรู้สึกกันนะจะเป็นเหมือนลม ผ่านหูอ่ะครับ มันมากมายจนผมรับได้แล้ว ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยมีไรแล้ว ผมอยู่แคนาดาก็ไม่มีอะไร เคยแต่ได้ยินคนเรียกชื่อผม "คริสๆ" เสียงผู้หญิงเเว่วๆในสถานีรถไฟใต้ดิน บ้าน รร สอนอาชีพ ครับ ใครมี ซิกเซน มาแลกเปลี่ยนประสบการหน่อยนะครับ

mang123
12th July 2012, 16:03
ทุกสิ่งที่ท่านเห็นที่ท่านได้ยินมันเป็นแค่ จินตนาการ. . . . . . . . จงเดินเข้าไปและมองให้ชัดๆว่ามันคืออะไรและถ้าพบสิ่งที่หน้าตกใจงั้นก็ขอให้โชคดี :bye
ผมชอบครับ
ส่วนตัวผมนั้นเห็นจังจัง1ครั้งแต่ไม่เล่าดีกว่าครับ

ก้อนเมฑ
12th July 2012, 16:49
ผมเมื้อคืน ตอนตี 5.19 นาที ไม่รู้ฝันหรือของจริง ลืมตาขึ้นมาเห็นเป็นเงาๆอยู่ข้างๆ สูงขึ้นๆเรื่อยผมร้องลั่นบ้านเลย ไม่รู้ฝันหรือความจริงปกติผมเป็นคนใจแข็งจะไม่ร้องอะไรง่ายๆ เหมื่อนครึ่งหลับครึ่งตื่น

แม่วิ่งมาดูจับแขนแม่ชะแน่นเลย แต่็ยังเห็นเป็นเงาๆสูงๆ อยู่ แล้วก็เริ่มจางหายไป มีแค่นี้แระ เพราะไม่รู้มันคือความจริงหรือความฝัน

นั่งเล่านี้ยังขนลุกเลย

O'z NEWBIE IN THE H.H.
12th July 2012, 16:57
ผมไม่เชื่อห๊ะ แต่ผมก็เป็นชาวพุทธ แต่ผมไม่เชื่อเรื่องความเชื่อพวกนี้เท่าไรหรอกครับ

pugkun
12th July 2012, 16:59
เคยเจอครับ ตอนเช้าๆเลย ตอนนั้นผมปวดขี้มากแล้วอยู่ที่สวนสาธารณะ กำลังจะไปเข้าห้องน้ำแล้วเจอผู้ชายคนหนึงใสชุดสีฟ้า ผมนึกได้ว่าคนนี้ผมคุ้นๆ เมื่อผมนึกได้ผมสับขา ยิก หนี เลยครับ ผมกลับบ้านมาผมแทบเป็นลม

USED_JKG
12th July 2012, 17:03
เจอเยอะแยะ
ผีพนัน
ผีบอก
ผีผ้าห่ม
หมอผี
ผีเสื้อ
ผีแดง(แมนยู)
ผีคำหัว
ผีขี้เกียจ

และที่น่ากลัวยิ่งกว่าผีก็คือ มนุษย์ครับ มันหลอกได้ทั้งกลางวันกลางคืน

oox20005
12th July 2012, 17:10
ผมเจอมาไม่นานนี้เอง ผมตื่นประมาณตี3 ครับไมรุ้เป็นไร มองไป ตรงนาฬิกา เห็นเป็นหน้าคนสีเเดง อะครับตอนนั้นผมง่วงมากไม่คิดอะไรเลยหลับไป เเต่ผมตื่นขึ้นมานั้งนึกดูผมก็ตกใจเลยละ เเละผมมีคลิปถ่ายติดเป็นสีเเดงคนทะลุประตูเลย

tonkune14
12th July 2012, 17:19
ผม เคย คับ ตอนอยู่ ม.3 คับ ไปนอนที่หอของ รร เพื่อ ซ้อมวงโยคับ ผมเล่นทรัมเป็ทอยู่ ที่หน้าระเบี่ยงคับ ซ้อมๆๆ เพราะ ว่าวันรุ่ง ของไป ออกงานคับ แล้ว แต่ นี้ เป่าๆๆ ไปไม่ได้คิดรัย มองไป เห็นข้างๆๆกำแพงคับ เป็น ญ ใส่ชุดไทย ผมยาวมากๆ ตอนนนั้น คิดแล้ว ว่ายังไง ก้อ ต้อง เจอ ผม ยังไม่สติแตก คับ เรย วิ่ง กับ มาหาเพื่อน แล้เรียกเพื่อนไปดู กับไม่เจอ เธอหายไปแล้ว ตอนนั้น เวลา 3 ทุ่ม กว่าๆๆ เอง คับ ผม เรย ไปเข้า นอน ไหว้ พระ เพราะ มา นอน หอ รร เป็น วันแรก

Wiz Khalifa
12th July 2012, 17:58
ผม แค่ได้กลิ่นธูปและก็หายไปครับผม ทั้งที่ไม่ได้จุด - -

kimnaja
12th July 2012, 18:03
เคยได้แต่กลิ่นธูป

Meganechan
12th July 2012, 19:21
เคยเห็นนะ ตอนเข้าค่าย ระหว่างเข้าห้องน้ำเสร็จเป็นเป็นเงาดำ เตี้ย ด้วย แต่กระผมเฉยๆเพราะ จะไปนอนแล้ว

Emo
12th July 2012, 19:59
เคยได้ ยิน แต่เรื่อง ผี FAP ครับ หน่ากลัวมาก :o

http://www.youtube.com/watch?v=uVxffwewZAU

scorlar01
13th July 2012, 00:46
ไม่มีใครเจอในตามโรงพยาบาลหรือโรงเรียนหรอครับ พอดีผมชอบอ่านเรื่องพวกนี้ แต่กลัวมากไม่รู้ทำไม:sweat