PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีแก้ปัญหาการเข้า "Wi-Fi" Wireless

-[W]annapira-
12th July 2012, 19:39
เวลาเข้า Wi-Fi Wireless ที่วิทยาลัยผม มันเข้าไม่ต้องอ่ะครับ มันเป็น เครื่องหมายตกใจ ( ! ) แบบนี้อ่าครับ

มีวิธีแก้ไหม ครับ Windows 7 มีรูปประกอบด้วยยิ่งดี ครับ

chikuva
13th July 2012, 05:53
1.สัญญาณอ่อน
2.ต้องมีการตั้งค่า IP
3.ต้องใส่รหัสผ่าน
4.AP ตัวที่รับสัญญาณนั้นรับคนใช้จนเต็มแล้ว

sassayaguy
14th July 2012, 18:00
อือๆ อย่าง ม เรานะ เกษตร เขาจะมีให้เข้าไปสมัครก่อน มันจะชื่ออะไรก็แล้วแต่ตามด้วย register ให้ต่อก่อน แล้วเข้าเวป ถึงลงทะเบียน max address
เสดแล้วค่อยเชื่อมต่อตัว wireless ของมันนะ หวังว่าจะช่วยได้นะ