PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง เกี่ยวกับการไปชอบเขาคับผม

dkbellx1
13th July 2012, 17:27
ผมไปชอบรุ่นน้องที่ อยู่ม.3 คับ ผมอยู่ม.5 น้องเค้ามีแฟนอยู่แล้วน่ะ แต่พอผมไปจีบเล่นๆ น้องเค้าก็เหมือนว่าจะชอบด้วย (ลืมบอกไปคับ เขามีแฟนเปน ทอม ) แถมขอเบอร์ก็ให้มาด้วย คุยกันทุกวัน ตั้งแต่ตอนปิดเทอมและ จนถึงตอนนี้ก็ยังคุยกันทุกวัน ผมเดินผ่านเค้ากับเพื่อนๆของเค้า เพื่อนของเขาก็ชอบบอกว่า " ..... แฟนมาหาอ่ะ" น้องเค้าก็มีเขินด้วยทุกครั้ง ผมอยากทราบว่าอย่างนี้เค้าเรียกว่า.... และผมก็ควรจีบเค้าต่อไปไหม๊คับ หรือมีคำแนะนำอะไรก็ช่วยบอกกันด้วยน่ะคับ ชาว jokergameth ทุกคน..

ichiko
13th July 2012, 17:30
จีบต่อไปเรื่อย ๆ แย่งแฟนทอมผมทำประจำ ฮ่าาา

ต้องเพลงนี้ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=N-q3-zPu-70

ultimatezpro
13th July 2012, 18:16
:D 5555 การแย่งแฟนคนอื่นมันก็ผิดนะครับ ชาติหน้าเราอาจจะโดนแย่งแฟนก็ได้ - -'' แต่หากชอบก็ทำตามใจคุณไป

dkbellx1
13th July 2012, 19:02
แต่เมื่อผมถามถึงแฟนเค้า เค้าก็เคยบ่านว่าอย่าไปใส่ใจเลย ไม่เคยใส่ใจเค้า และเค้าก็ไม่อยากพูดถึง(เค้าบอกมาว่างั้นน่ะคับ)

13th July 2012, 19:48
แต่เมื่อผมถามถึงแฟนเค้า เค้าก็เคยบ่านว่าอย่าไปใส่ใจเลย ไม่เคยใส่ใจเค้า และเค้าก็ไม่อยากพูดถึง(เค้าบอกมาว่างั้นน่ะคับ)
คิดดูดีๆนะครับ ถ้าไม่รักกันเค้าไม่เป็นแฟนกันหรอกจ้า (: ผมเคยเป็น

oniwaga
13th July 2012, 20:08
สมมติว่า คุณเป็นนักวิ่ง
สมมติว่า คุณไปแข่งวิ่งกับคู่แข่งที่ออกตัวก่อน
สมมติว่า คุณวิ่งจนจะถึงเส้นชัยก่อนคู่แข่ง
คุณจะวิ่งต่อไป รึให้คนที่วิ่งก่อน เข้าเส้นชัย

dkbellx1
13th July 2012, 21:09
สมมติว่า คุณเป็นนักวิ่ง
สมมติว่า คุณไปแข่งวิ่งกับคู่แข่งที่ออกตัวก่อน
สมมติว่า คุณวิ่งจนจะถึงเส้นชัยก่อนคู่แข่ง
คุณจะวิ่งต่อไป รึให้คนที่วิ่งก่อน เข้าเส้นชัย
ผมก็ว่างั้นคับ...

bighipyoza
13th July 2012, 21:16
แย่งแฟนคนอื่นไม่ดีนะครับ ตายไปปีนต้นงิ้วนะจ๊ะ ทางที่ดีนะครับอย่ายุ่งกะเขาเลย ในเมื่อคุณรู้ว่าเขามีแฟนแล้วมันก็น่าคิดแล้วนะ ลองคิดๆดูนะครับ

สมมุติว่าคุณมีของรักของหวง เกิดวันหนึ่งมีคนมาเอาไป ลองกับไปถามตัวเองสิครับ ว่าคุณคิดอย่างไรในเมื่อเจอแบบนี้เข้า ลองคิดดูนะครับ ผมแนะนำในทางที่ดีให้แล้ว อันนี้ก็อยู่ที่ จขกท.

ตัดสินใจดูๆดีละกันครับ

kiingz
13th July 2012, 21:21
ถ้าชอบจริง ๆ ก็ต้องรอน้องเขาเลิกกับแฟนก่อนเถอะครับ
บ้างทีน้องเขาอาจจะเห็นคุณเป็นแค่คนคั้นเวลา ก็ได้

4iKunG
13th July 2012, 21:34

อาจจะอยูาในช่วงทะเลอะกันอยู่ก็ได้ =w=

แต่ถ้าหากจะจีบก็แล้วแต่คุณอะ... แต่ระวังจะเจ็บที่หลัง 5555

Michiri
13th July 2012, 21:38
น่าอิจฉาจริงเลยนะครับ :bye

joeysarut
13th July 2012, 23:14
เรื่องแย่งแฟนผมไม่แนะนำนะครับ

ถ้าเขาไม่ใส่ใจแฟนจริงๆ

ผมคิดว่าเราทำความดีไปเรื่อยๆเอาใจใส่เขาไปเรื่อยๆ

แล้วเขาก็จะมาเป็นแฟนคุณเอง

แต่ถ้าคิดอีกด้าน

ผมว่าถ้าเขาไม่ชอบใจแฟนจริงๆ อย่างงั้นไม่น่าจะมาเป็นแฟนกันได้นะ

ลองๆคิดดูครับ

14th July 2012, 07:56
จขกท. ทางที่ดี เปลี่ยนใจหาคนอื่นไปก่อนก็ได้ครับ เพราะการแย่งแฟนคนอื่นมันผิดที่สุด = = ' ชาติหน้าเราก็จะโดนแย่งแฟน

dkbellx1
14th July 2012, 08:06
ขอบคุณทุกท่านที่แนะ นำ คับ

เมื่อคืนเกิดเรื่องคับ ผมโทรไปหาน้องเค้า มีเสียงผู้หญิงห้าวๆรับสาย ผมถามว่านี่ใครเหรอ "แฟนน้อง... เอง"
เท่านั้นแหละคับ วางสาย แล้วผมก็พอเข้าใจแล้วหล่ะ

แต่ตอนเย็นยังคุยกับน้องเค้าดีๆอยู่เลย ตอนค่ำมาได้ไง

dkbellx1
14th July 2012, 17:40
เงียบไปเลยอ่ะ ไม่มีใครตอบแล้วเหรอคับ

Jizsy
14th July 2012, 18:22
จขกท. อาจเป็นแค่คนคุยแก้เหงาระหว่างที่เขาทะเลาะกันก็ได้
หรือไม่ก็ฝ่ายหญิงเรียกร้องความสนใจทอมโดยใช้ จขกท.เป็นเครื่องมือ :confused:

dkbellx1
14th July 2012, 18:37
โห ขนาดนั้นเลยเหรอคับ ท่าน Jizsy