PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อัพเดท จีบนศ.ฝึกสอน "เขาไม่คุยกับผมควรจะทำอย่างไรดี ?"

bank9398
13th July 2012, 20:17
ที่เขาไม่คุยกับผมเพราะว่า เพื่อนผมเขาไปบอกว่า "อาจราย์ครับ เพื่อนผมชอบอ่า อ่าครับ ชื่อผม ห้องผม " เขาตอบ"เอาะ" แล้วก็ไป

เขาก็เริ่มไม่คุยกับผมวครับ

เพื่อนผมไปถามอีก " ชื่อจริงผม นามสกุลผม ฝากถามว่า มีแฟนยังครับ "เขาตอบ "ถ้ายังพูดถึงเขาอีก เรื่องถึงห้องปกครองแน่ แล้วบอกเขาด้วยน่ะ ว่ามีแฟนแล้ว"ผมไม่ได้ฝากเลยน่ะครับ เพื่อนผม เขาเล่นของเขาเองเลย ผมไม่ได้ฝากถามอะไรเลยละครับ ผมชอบเขาจริงแต่ผมไม่ต้องการ บอกจะแสดงกิริยาออกมาแทนครับ เสียดายครับ

[B]เขาบล็อกสไกค์ผมครับ :dash

มันจบไปแล้วละครับ ผมอยากเป็นคนที่แอบชอบที่เขาไม่รู้ แบบคอยดูแลลแค่นิหน่อย แต่เพื่อนผมกับไปบอก เสียทุกอย่าง ที่วางแผนมา เศร้าสลด ไปอีกนาน T-T

bank9398
13th July 2012, 20:49
ขอดันหน่อยน่ะครับ ต้องการคำตอบครับ

bostion
13th July 2012, 20:54
ลองมองในมุมของเขาเหมือนกัน น่ะกัน เขาเป็นอาจารย์น่ะครับ ถ้าอาจารย์ เป็นแฟน กับ ลูกศิษย์ เขาก็ลำบากใจน่ะครับ โดนสังคมรอบข้างมอง ถ้าเป็นครูผู้ชาย นี้เห็นบ่อย แต่ถ้าเป็นครูผู้หญิงแถบไม่เห็นครับ

bank9398
13th July 2012, 20:58
ลองมองในมุมของเขาเหมือนกัน น่ะกัน เขาเป็นอาจารย์น่ะครับ ถ้าอาจารย์ เป็นแฟน กับ ลูกศิษย์ เขาก็ลำบากใจน่ะครับ โดนสังคมรอบข้างมอง ถ้าเป็นครูผู้ชาย นี้เห็นบ่อย แต่ถ้าเป็นครูผู้หญิงแถบไม่เห็นครับ

ใช่ครับ ผมคิดเหมือนท่านน่ะครับผมคิดว่าเรียน จบ ๆ ก่อน แล้วเรื่องความสัมพันธ์ให้มันจาง ๆ (ความสัมพันธ์ว่าเป็นลูกศิษย์) แล้วผมค่อยสารภาพครักแต่ดัน.. เพื่อนบอกอีก เสียดายครับ

lovelyseed
13th July 2012, 20:59
บอกว่าขอเป็นพี่สาวแทนได้ไมครับ แล้วค่อยเริ่มเปลี่ยนแปลงความสำพัน ถ้าไม่ได้ก็ซวยไป
หรือเอาคติผมไปใช้ หล่อไม่หล่อไม่เกี่ยวอาศัยทางเปลียวและกำลังครับผม ถีบรถเลยตอนขากลับ

edwardza02
13th July 2012, 21:00
พอเถอะครับ ถ้าไม่แน่จริงอย่าจีบข้ามรุ่นครับ เอารุ่นไล่เลี่ยกันดีกว่า

แต่ผมก็มีอาจารย์เป็นแฟนเหมือนกันหนะแหละ แต่ก็ยากนะ ยากจริงๆ กว่าจะได้คนแก่มาครอง

bank9398
13th July 2012, 21:00
บอกว่าขอเป็นพี่สาวแทนได้ไมครับ แล้วค่อยเริ่มเปลี่ยนแปลงความสำพัน ถ้าไม่ได้ก็ซวยไป
หรือเอาคติผมไปใช้ หล่อไม่หล่อไม่เกี่ยวอาศัยทางเปลียวและกำลังครับผม ถีบรถเลยตอนขากลับ

ท่านเขานั่งรถ Jeep กลับบ้าน :o:o:o

bank9398
13th July 2012, 21:01
พอเถอะครับ ถ้าไม่แน่จริงอย่าจีบข้ามรุ่นครับ เอารุ่นไล่เลี่ยกันดีกว่า

แต่ผมก็มีอาจารย์เป็นแฟนเหมือนกันหนะแหละ แต่ก็ยากนะ ยากจริงๆ กว่าจะได้คนแก่มาครอง

เพื่อนนผมทำเสียย :dash

oniwaga
13th July 2012, 21:02
บางครั้ง การตื้อก็ไม่ได้ครองโลกนะ

ให้คำตอบมาชัดขนาดนั้นแล้วนะ เก็บซ่อนเอาไว้ในใจเถอะคับ

ผมไม่ได้ฝากถามเขาเลยครับ ท่าน แต่ผมไม่เชื่อหรอกครับว่ามีแฟนแล้ว :beee

ถ้าวันนึง น้องมีคนมาจีบ แต่มันไม่ใช่เสปกน้องเลยซักนิด รึไม่ถูกใจเลยซักอย่าง น้องจะรับรักคนคนนั้นมั้ยล่ะคับ

ผู้หญิงบางคน ไม่ถูกใจแค่อย่างสองอย่าง อาจสลัดความรักความปราถนาดี ทิ้งกันง่ายๆเลยก็มีนะ

อย่าคิดเข้าข้างตัวเองแค่ว่า การเห็นผู้หญิงเดินคนเดียว ไปใหนมาใหนคนเดียว คือเค้าไม่มีแฟน นะ

arabas
13th July 2012, 21:02
จรรยาบรรณ น่ะ ครูกับนักเรียน ไม่ควรไกลกว่านั้น และควรเป็นอย่างนั้นตลอดไป ไม่งั้นพอมี 1 มันก็มี 2 และพฤติกรรมเหมือนกันแต่นัยยะต่างกัน

bank9398
13th July 2012, 21:03
บางครั้ง การตื้อก็ไม่ได้ครองโลกนะ

ให้คำตอบมาชัดขนาดนั้นแล้วนะ เก็บซ่อนเอาไว้ในใจเถอะคับ

ผมไม่ได้ฝากถามเขาเลยครับ ท่าน แต่ผมไม่เชื่อหรอกครับว่ามีแฟนแล้ว :beee

jakkreex
13th July 2012, 21:08
ผมอยู่ ม.6 มีแฟนเป็นพนักงานคลินิกความงาม แก่กว่าผม 10 ปีครับ เป็นไงครับ อะไรๆเป็นไปได้ไหม?:stop แต่ผมจะบอกให้น่ะครับ ความมั่นคงต่ำมากๆ เพราะเรายังเรียนหาเงินไม่ได้ ผู้หญิงเค้าก็ต้องกินต้องใช้
ผมมีเงินเดือนๆล่ะ1หมื่นกว่าบาทยังแทบจะแบ่งกันกินใช้ไม่พอเลย จะล้มเพราะเรื่องเงินนี่แหละ คิดให้ดีๆกว่าครับ รักหรือหลงแยกแยะให้ออกน่ะครับ เดี๋ยวจะหาเรื่องใส่ตัวเอา เจ็บช้ำเปล่าๆ ปรารถนาดีน่ะครับ

bank9398
13th July 2012, 21:39
ผมอยู่ ม.6 มีแฟนเป็นพนักงานคลินิกความงาม แก่กว่าผม 10 ปีครับ เป็นไงครับ อะไรๆเป็นไปได้ไหม?:stop แต่ผมจะบอกให้น่ะครับ ความมั่นคงต่ำมากๆ เพราะเรายังเรียนหาเงินไม่ได้ ผู้หญิงเค้าก็ต้องกินต้องใช้
ผมมีเงินเดือนๆล่ะ1หมื่นกว่าบาทยังแทบจะแบ่งกันกินใช้ไม่พอเลย จะล้มเพราะเรื่องเงินนี่แหละ คิดให้ดีๆกว่าครับ รักหรือหลงแยกแยะให้ออกน่ะครับ เดี๋ยวจะหาเรื่องใส่ตัวเอา เจ็บช้ำเปล่าๆ ปรารถนาดีน่ะครับ

ผมช่วยคุณได้ทางความคิดครับ ผมอายุ 15 น่ะผมประกอบธุระกิจเล็ก ๆ ครับ ไม่ได้เงินจากพ่อแม่หรืออะไรหรอก ครับ ผมเก็บเงินด้วยตัวเอง ครับเป็นธุรกิจเพาะสัตว์ขายส่งออก ตลาดครับ ลองคิดต่อ ยอดดูสิครับ:cool:

Lagger
13th July 2012, 21:48
ผมช่วยคุณได้ทางความคิดครับ ผมอายุ 15 น่ะผมประกอบธุระกิจเล็ก ๆ ครับ ไม่ได้เงินจากพ่อแม่หรืออะไรหรอก ครับ ผมเก็บเงินด้วยตัวเอง ครับเป็นธุรกิจเพาะสัตว์ขายส่งออก ตลาดครับ ลองคิดต่อ ยอดดูสิครับ:cool:

รักเขาจริงหรือเปล่า ถ้ารักจริงอย่า ''ฝืนใจ''

bank9398
13th July 2012, 21:53

ถ้าวันนึง น้องมีคนมาจีบ แต่มันไม่ใช่เสปกน้องเลยซักนิด รึไม่ถูกใจเลยซักอย่าง น้องจะรับรักคนคนนั้นมั้ยล่ะคับ

ผู้หญิงบางคน ไม่ถูกใจแค่อย่างสองอย่าง อาจสลัดความรักความปราถนาดี ทิ้งกันง่ายๆเลยก็มีนะ

อย่าคิดเข้าข้างตัวเองแค่ว่า การเห็นผู้หญิงเดินคนเดียว ไปใหนมาใหนคนเดียว คือเค้าไม่มีแฟน นะ

ครับ ชีวิตชั้นเศร้าจริง ชีวิตผม

Nelliel Tu Odelschwanck
13th July 2012, 22:27
ผมช่วยคุณได้ทางความคิดครับ ผมอายุ 15 น่ะผมประกอบธุระกิจเล็ก ๆ ครับ ไม่ได้เงินจากพ่อแม่หรืออะไรหรอก ครับ ผมเก็บเงินด้วยตัวเอง ครับเป็นธุรกิจเพาะสัตว์ขายส่งออก ตลาดครับ ลองคิดต่อ ยอดดูสิครับ:cool: คงจะเป็นสุนัข สินะ ขอน้องไซ ซักตัวสิ :)

bank9398
13th July 2012, 22:34
รักเขาจริงหรือเปล่า ถ้ารักจริงอย่า ''ฝืนใจ''

รักจริงครับ หวังแต่งตอนเรียนจบมหาลัย มี ลูกก่อนที่เขาจะอายุ 30 (หลัง 30 ไม่ดีครับ)

Kellidev
14th July 2012, 18:32
นศฝึกสอนอายุอย่างต่ำ 20 น้องอายุแค่ 15 เลิกหวังซะเถอะ ข้ามรุ่นเกินไป ยิ่งถ้าเป็นนศ ครุ พวกนี้
เขามีแบบแผนการคิดเชิงความเป็นครู ลูกศิษย์อย่างคุณในสายตาเขาก็เป็นแค่เด็กคนนึง ยิ่งเรื่องความรัก
มันไร้สาระไปเลยครับ วุฒิภาวะด้านการคิดยังไม่มี ไปเคลียร์เพื่อนคุณให้เลิกเล่นซะด้วย ทำแบบนี้มันแสดงถึง
การขาดความเคารพต่อตัวผู้สอน

solidap
14th July 2012, 18:43
มันเป็นจรรยาบรรของวิชาชีพครูอ่ะตรับที่ต้องไม่คิดอะไรกับลูกศิษ

newvisions
14th July 2012, 19:00
กว่า จขกท จะเรียนจบ อาจารย์ คงแต่งงานมีลูกไปแล้ว

bank9398
14th July 2012, 19:19
dadsssssgg ga

bank9398
14th July 2012, 19:21
นศฝึกสอนอายุอย่างต่ำ 20 น้องอายุแค่ 15 เลิกหวังซะเถอะ ข้ามรุ่นเกินไป ยิ่งถ้าเป็นนศ ครุ พวกนี้
เขามีแบบแผนการคิดเชิงความเป็นครู ลูกศิษย์อย่างคุณในสายตาเขาก็เป็นแค่เด็กคนนึง ยิ่งเรื่องความรัก
มันไร้สาระไปเลยครับ วุฒิภาวะด้านการคิดยังไม่มี ไปเคลียร์เพื่อนคุณให้เลิกเล่นซะด้วย ทำแบบนี้มันแสดงถึง
การขาดความเคารพต่อตัวผู้สอน

ครับผมเขาไม่คิดไงละครับ ผมก็คิดเหมือนกับท่าน T-T

dojo123753951
14th July 2012, 20:29
ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลกครับ นศ.กับเด็ก15เป็นไปไม่ได้หรอกครับ บิ่งเป็นครูกับลูกศิษนี่เลิกคิดได้เลย