PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง Ms Office Enterprise 2007 ภาษาไทย ไม่ได้ครับ

aidsnan
8th August 2011, 09:01
ผมพยายามลง Microsoft Office Enterprise 2007 ภาษาไทย ที่โหลดมาได้ ตอนลงก็ปรกติดี copy Serial
ไปวางก็ผ่านผลุย จนกระทั่งถึงขั้นตอนลง program แล้วรอสักพักมันฟ้องว่า "โปรแกรมติดตั้งไม่พบ Access.th-th\AccLR.cab ให้เรียกดูแหล่งการติดตั้งที่ถูกต้องแล้วคลิก ตกลง "
พอลองไปหา file ดูมันก็มี อยู่ใน folder สมมุติ E:\Office 2007 Thai Full\Access.th-th พอคลิกตกลง
มันก็ฟ้องว่า ตำแหน่งที่ตั้งไม่ถูกต้อง ............ผมต้องทำยังไงจึงจะใช้
MS office ตัวนี้ได้ครับ
ปล. MS office ที่โหลดมาขนาด 1.06GB นะครับ ตอนแตกไฟล์ก็ไม่มีปัญหาอะไร

abandon123
8th August 2011, 22:24
ลองปิดแอนตี้ไวรัสคับ
ถ้ายังไม่ได้ก็โหลดใไม่เลย (แปปเดียวเอง):girlhaha

aidsnan
10th August 2011, 13:41
เครื่องมีแต่ ahdv กับ ฟายวอน คับ เกี่ยวกันไหม แต่จะลองดูก่อนครับ