PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ Tom Clancy : Ghost Recon Future Soldier !!!!!

HOLOGRAM
13th July 2012, 23:19
ส่วนตัว ผมยังเล่นไม่จบนะ เพราะค่อยๆเล่น เพราะมันส์มาก แต่คือ OK มันสนุกนะ แต่ภาพ มันแปลกๆนะ ตอนเป็นฉาก พูดคุยอ่ะ ภาพดูแข็งๆ และ เวลาอยู่ในที่มืด บางทีตัวละคร ยังสว่างๆอยู่เลย แต่ผมก็ไม่ได้ข้องอะไรหรอก เพราะจากค่าย Ubisoft (ไม่ได้บอกว่าแย่นะ) แต่ไม่ได้ใช้ Engine พลังอย่าง Frostbite 2.0 นิ ผมก็ว่าไม่แปลกอะไร

สรุปคือ สนุกครับ มันส์ ชอบล่องหนมาก ^^ แจ๋ว แต่ที่ผมเล่นรู้สึกบัคจะเยอะไปหน่อย (บัค Team Ghost) หรือ เป็นเพราะผมไม่ได้ลง Update เอง ปล.เล่นมาตั้งนาน เนื้อเรื่องเกี่ยวกับอะไรยังไม่ค่อยจะเข้าใจเลย !!!!

______

แล้วพวกคุณละ คิดยังไงกับ Tom Clancy : Ghost recon Future Soldier กัน !!!

as784125
14th July 2012, 00:09
ของผมก็มีบัค ทั้งใน PC และ PS3

KaMeLRo
14th July 2012, 00:26
กราฟฟิค มันแปลกๆ ภาพแตกเป็นpixel หยาบๆ เลยครับ ในระยะไกลๆ

smokebigbite
14th July 2012, 00:29
ผมเล่นจบเมื่อกี้ครับ ฉากจบอย่างกะหนัง

ทีม ghost ชอบบัค ไม่ตามเราครับ บางที่เคลียศัตรูจนหมด มันก็ยังแอบอยู่ที่เดิม ต้องโหลดเซฟมาเล่นใหม่

คุณภาพวิดีโอรู้สึกว่าจะกาก กว่าคุณภาพของเกมเพลย์ครับ เกมกินสเปคหน่อยๆ ด้วยนะผมว่า

ผมปรับ Crysis2 สูงที่อย่าง(ยกเว้น anti) ไม่กระตุก เจอเกมนี้ปรับ low ทุกอย่างเฟรมเรตบางที่ตกไป 18

แต่ส่วนตัวผมว่าสนุกดีครับ รอ ubi อัพเดตแพทใหม่ก่อน เล่น multi connection to server lost อย่างเดียวเลย

UkuleleAlone
14th July 2012, 00:31
มันกระตุกมาก!!!!!

speciallah
14th July 2012, 00:33
มันดีครับ แต่ยังเล่นไม่จบเพิ่งได้แผ่นมาเมื่อวันที่ 11 นี่เอง

bankvocal
14th July 2012, 00:42
เล่นลื่นนะ เกมเพลย์ก็โอเค แต่เป็น 1 ใน 2 เกมที่ทำให้โน๊ตบุคผมร้อนจนดับ(อีกเกมนึงก็ alan wake)

oat_hohoho
14th July 2012, 00:47
คิดเหมือนกันเลย ว่าภาพกราฟฟิคมันดูแปลกๆ ดูแข็งๆ พื้นน้ำดูไม่สมจริงเหมือนแผ่นพลาสติก เวลามองไกลๆภาพจะแตก หยาบ น่าแปลกคือกินสเปคสูงเวอร์ (แต่ฝรั่งบอกว่ากราฟฟิคตกยุค)

Deathbringer
14th July 2012, 00:56
ภาพมันแย่มากถ้าเทียบกับเกมส์สมัยนี้ ละก็กระตุกมากๆ แต่เรื่องระบบผมว่ามันดีมากๆ น่าเล่นดี มันส์

oundajim
14th July 2012, 01:30
มันกระตุกมาก!!!!!

+10000 ครับ

smokebigbite
14th July 2012, 05:03
คิดเหมือนกันเลย ว่าภาพกราฟฟิคมันดูแปลกๆ ดูแข็งๆ พื้นน้ำดูไม่สมจริงเหมือนแผ่นพลาสติก เวลามองไกลๆภาพจะแตก หยาบ น่าแปลกคือกินสเปคสูงเวอร์ (แต่ฝรั่งบอกว่ากราฟฟิคตกยุค)

ถ้าไม่นับรวม จากวิดีโอขั้นเกม ผมว่า ตัวเกมลื่นไหลเลยนะ กราฟฟิคผมว่าพอรับได้ โมเดลตัวละคร texture สวยซะอีก แต่ฉากก็ธรรมดา จะติดตรง texture รายละเอียดในฉากหยาบไปหน่อยแค่นั้น

ที่บอกว่าตกยุดก็เวอร์ไปครับ - -

oI3lacKLisTo
14th July 2012, 05:47
เล่นเกมส์ผมไม่เคยสนใจกราฟฟิกครับ สนแต่เกมส์เพลย์ การเคลื่อนไหวของเกมส์ไหลหลื่นมากๆ

linker19191
14th July 2012, 06:09
ที่ว่ากระตุกๆกัน ได้เปิด Ambient Occlusion ไว้ป่าวครับ? ถ้าเปิดไว้มันดึงเฟรมเรทน่าดูเลยนะครับ

EVIl_MODERN_WARFARE
14th July 2012, 06:57
ของผม กะตถุกมากมาย !!

hunzonuay2
14th July 2012, 07:02
ภาพแตกแต่เกมสนุกนะครับ

markza03
14th July 2012, 10:30
ผมเล่นเถื่อนอยู่กะจะซื้อ จาก DKS ละ แต่พอ เพื่อนๆใน JKG บอก ด่านสุดท้ายกิน สเปค จบเลยครับ แค่ ด่านธรรมดา ยังต้อง low-med เลย เลยลบทิ้งไปแล้ว - -*
เล่นได้ไปไม่กี่ด่านเองมั้ง เกมสนุกครับ เกมเพล ok เลย
แล้วก็อย่างที่ เรปบนบอก เปิด Ambient Occlusion เฟรมผม เหลือ ไม่ถึง 25
แต่ปิดก็พอ ไหวนะ 30-45 ฉากกว้างหน่อยก็ ไม่ถึง 25 เลยตัดใจไม่ซื้อละ รอ Borderland 2 ดีกว่า

HOLOGRAM
14th July 2012, 11:12
ที่ว่ากระตุกๆกัน ได้เปิด Ambient Occlusion ไว้ป่าวครับ? ถ้าเปิดไว้มันดึงเฟรมเรทน่าดูเลยนะครับ

It's True Story กราฟฟิคตัวนี้ รู้สึกจะเป็นตัวเดียวกับที่ปรับใน Battlefield3 ด้วย คือ ปรับแล้ว ตัวละครจะมืดๆเมื่ออยู่ในที่มืดครับ งงปล่าว คือ ตัวละครแสงเวลาอยู่ข้างนอกตัวละครก็จะสว่างใช่ไหม แล้วไปอยู่ข้างในมันก็อาจจะสว่างเพราะ ไม่ได้เปิด Ambient Occlusion อ่ะ แต่ถ้าเปิด ตัวละครก็จะมืดไปด้วย ถ้าเปิด Ambient Occlusion ( อันนี้ได้ความรู้มาจาก อิทธิพล Battlefield 3 นะ ผิดพลาดยังไง ไม่ว่ากัน )

arashizato
14th July 2012, 12:32
ผมว่าทุกอย่างก็ออกมาดีนะ ผมคิดว่าเกมแนว TPS มันค่อนข้างจะกินสเปคอยู่แล้วด้วย ถ้าทำให้ภาพสวยมากๆ ผมก็เล่นไม่ได้กันพอดี ฮ่าๆๆ ตอนนี้ผมปรับปานกลางก็ลื่นไหลดี จะติดก็ตรงบัคนี่แหละ ตอนแรกก็ไม่เท่าไหร่ แต่ตอนนี้ชักเบื่อละ patch รีบมานะจ๊ะ

alonedevil
14th July 2012, 13:24
ผมซื้อแท้มาละ ผมว่าเทียบกับตอนเล่นเถือนมันไม่ค่อยกระตุกเลยนะครับ และตัวเกมถึงภาพมันจะสู้ BF3 ไม่ได้แต่ผมว่าความสนุกมันก็โอเคเลยครับ ราคา 699 บาท นี้คุ้มค่าครับ ^_^

evil00710
14th July 2012, 13:36
ของเล่นมันเยอะไปครับ ไม่รู้สึกท้าทายเลย

[ManGildFord]
14th July 2012, 17:06
ผมชอบระบบของเกมส์นี้ครับ ส่วนภาพก็พอพอใช้ ที่แน่ๆจัดแท้มาละ ^^

kenjiroza
15th July 2012, 00:24
BF3 ปรับสุด หมด MSaa 4 1920*1080 fps ที่ได้ 65-80

แต่พอมาเจอเกมนี้ ปรับสุดหมด 1920*1080 fps ที่ได้ 15-18 เวร:sweat

เกมบัคไม่บัค ผมไม่รู้ แค่ด่านแรกที่ยิงสไนเปอร์ หยุดขบวนรถ แล้วก็เข้าไปเคลีย ที่มีฝุ่นเยอะ ๆ กระตุกฉิ..หายเลย เลย เลิก เสียดายเงิน ซื้อมาตั้ง พันกว่า

พรีออเดอร์ไปตั้งแต่มิถุนา จนถึงตอนนี้ ยังไม่จบด่านแรกเลยครับ อยากเล่นภาพงาม ๆ แบบลื่น ๆ ผมก็รอแพทออกมา จนแพทแล้วแพทเล่า ก็เท่าเดิม สงสัยต้องตัดใจ ปรับ low เกมนี้มันมหากินสเปค ครับ bf3 กินน้อยกว่า 5 เท่า แต่ให้ภาพที่สวยกว่า

bighipyoza
15th July 2012, 00:35
ถูก BF3 ยังไม่กระตุกเลยนะ ปรับ ปานกลาง มาเจอ เกมนี้ ผมไหว้ให้เลย ปรับ low แล้วยังกระตุก ขนาดของแท้นะเนี่ย ไอเราก็คิดผิดจริงๆ เล่นเถื่อนแล้วแลคโอเคไม่เป็นไรรอดูของแท้ พอได้เล่นของแท้ไม่ได้ต่างอะไรกันเลย

อะรอแพทมั่งเผื่ออะไรๆมันจะดีขึ้น ซื้อมาแล้วเสียดายตัง

TAnwa1219
15th July 2012, 04:16
ขอติเรื่อง ภาพกับบัคอะครับ กินสเปคมากแต่ภาพที่ได้กลับไม่ได้สวยหรูมากซะงั้น ต่างจาก BF3 crysis แล้วก็บัคครับ เยอะมากเลยนะผมว่า ยังกะเล่นเกมส์ออนไลน์โคสเบต้าเลย จนเล่นๆไปเหมือนมานั่งลองเกมส์ซะงั้น
แต่ชอบระบบชี้เป้า แต่งปืน ทีมเวิร์คพวกนี้ครับ(ผมไม่เคยเล่น ghost ภาคก่อนๆนะ) มันทำให้เราสามารถเลือกได้ว่าจะไปแบบแรมโบ้หรือmi-6 บางด่านถ้าเล่นแบบเงียบๆ มันเปลี่ยนฉากจบในchapterนั้นด้วยนะครับ