PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ วิธีไรท์แผ่นเกมส์ที่มี 8GBให้แบ่งเป้รสองแผ่นอะครับเอา แบบ ออโต้รันด้วยนะ

Mafiatai
14th July 2012, 13:10
พอดีอยากจะทำให้น้องชายผมอะแต่ทำไม่เป้นใครทำเป้นหรือมีวิธีแนะนำหน่อยนะครับ^^

anantu14
14th July 2012, 16:44
พอดีอยากจะทำให้น้องชายผมอะแต่ทำไม่เป้นใครทำเป้นหรือมีวิธีแนะนำหน่อยนะครับ^^

บางครั้งผมก็ไม่ค่อยได้ไรท์แผ่นก็เลยไม่ทราบ โปรแกรมที่เขาใช้ ( ผมก็เลย บีบไฟล์ RAR. ไฟล์ละ 1gb แล้วเขียน DATA ลงแผ่น dvd 2 แผ่น )

* การลงเกมส์ ก็เพียง ก็อปไฟล์ .rar ทีไรท์ใส่แผ่น ไปแตกในฮาร์ดิส แลัวก็ทำการติดตั้ง ครับ*

*ถ้าไฟล์ Setup อยู่ใน Folder ที่เราบีบอัดก็ง่ายหน่อย แต่ถ้าไฟ .iso ที่เราบีบอัด ก็ต้อง Mount image ก่อน Setup* ( ใช้โปรแกรมเสริม Mount image )

*เช่นเดียวกับเวปที่ ดาวน์โหลดเกมส์ เขาก็บีบอัดไฟล์ และ โหลดไปแตกไฟล์ ในฮาร์ดดิส ตัวอย่าง Ghost Recon Future Soldier3 ไฟล์ 13 gb .iso *