PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : MS คาด Surface จะคว่ำ iPad -0-

vasanchai
14th July 2012, 20:09
"Microsoft คาด Surface จะคว่ำ iPad"

http://asiabizz.com/wp-content/uploads/2010/10/Microsoft-Apple1.jpg

[เอ.อาร์.ไอ.พี, www.arip.co.th] ดูเหมือนกระแสของ Surface ภายหลังเผยโฉมต่อสื่อมวลชนทั่วโลก
และเหล่าบรรดาพันธมิตรผู้ผลิตฮาร์ดแวร์ของไมโครซอฟท์ จะค่อนข้างเงียบลงไปอย่างรวดเร็ว จนกระทั่งล่าสุด
สตีฟ บอลล์เมอร์ ซีอีโอของไมโครซอฟท์ได้ให้สัมภาษณ์ว่า ทางบริษัทตั้งเป้าการออกศึกครั้งนี้ไปที่ iPad ของ
Apple โดยมั่นใจว่า Surface จะได้รับความสนใจจากผู้บริโภคทั่วโลกอย่างแน่นอน รวมถึงสมาร์ทโฟนที่จะทำงานด้วย
Windows Phone 8 ที่ตั้งเป้าให้ iPhone เป็นคู่แข่งหมายเลขหนึ่งเช่นเดียวกัน

ในงานประชุมพันธมิตรทั่วโลกของไมโครซอฟท์ บอลล์เมอร์ กล่าวว่า "เรากำลังพายามจะสร้างความชัดเจนในจุดยืนที่ว่า
ไมโครซอฟท์จะขอท้าชนด้วยผลิตภัณฑ์ในทุกตลาดของแอปเปิ้ล ไม่เพียงแต่เฉพาะบริการคลาวด์สำหรับผู้บริโภคทั่วไป นวตกรรมทางด้านฮาร์ดแวร์
เราจะไม่ยอมแอปเปิ้ลอีกต่อไป" ซึ่งการประกาศศึกครั้งนี้ ตอกย้ำเจตนารมณ์อันแรงกล้า หลังจากเปิดตัว Surface เมื่อเดือนที่แล้ว
โดยจะเป็นแท็บเล็ตที่ทำงานด้วยระบบปฏิบัติการ Windows 8 ที่จะเปิดตัวปลายปีนี้ สำหรับแท็บเล็ต Surface จะมีให้เลือกสองเวอร์ชันด้วยกันคือ
รุ่นที่ใช้โพรเซสเซอร์ Intel ทำงานด้วยระบบปฎิบัติการ Windows 8 Pro และรุ่นที่ใช้โพรเซสเซอร์ ARM ทำงานด้วยระบบปฏิบัติการ Windows RT
ทั้งนี้ไมโครซอฟท์คาดว่า ในปีแรก Surface อาจจะยังมียอดจำหน่ายไม่กี่ล้านตัวเท่านั้น

http://www.arip.co.th/images/news/microsoft/surface/microsoft-surface-wants-to-take-down-iPad-2.jpg

ซีอีโอของไมโครซอฟท์ยังกล่าวอีกด้วยว่า บริษัทได้ทำการตัดสินใจสร้างแท็บเล็ตของตนเอง เนื่องจากไมแฮปปี้กับดีไซน์
และนวตกรรมที่เหล่าพันธมิตรผู้ผลิตฮาร์ดแวร์ได้นำเสนอออกสู่ตลาด อย่างไรก็ตาม Surface ถือเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเท่านั้น
นอกจากนี้ บอลล์เมอร์ยังกล่าวอีกว่า ในช่วงแรกนี้ ไมโครซอฟท์จะเน้นผลักดัน Surface ให้เกิดในตลาด ส่วนสมาร์ทโฟนจะเป็นลำดับถัดไป
เนื่องจากมีพาร์ทเนอร์อย่าง Nokia และ HTC ที่ช่วยทำตลาดอยู่แล้ว แต่แน่นอนว่า ไมโครซอฟท์จะไม่ปล่อยให้แอปเปิ้ลเอ็นจอยกับไอโฟนอยู่เพียงเจ้าเดียว

Credit : http://www.arip.co.th

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Av8NlAbPZi8

Asus08533
14th July 2012, 20:19
like like !!

BackKoMz-
14th July 2012, 20:19
น่าลองดีเหะ

nuiblackedit
14th July 2012, 20:24
รอๆๆๆ ออกมาผมซื้อเเน่ เบื่อพวกไอแพดเเล้ว ผมชอบ

Airborne101st
14th July 2012, 20:25
เยสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

thetonzaa
14th July 2012, 20:28
มีแถบแม่เหล็กที่ขอบเพื่อติด เคส และ คีบอร์ด นี่ครับ มันเทพมั้ยละ ^^

Lamuria
14th July 2012, 20:39
ความมั่นใจท่านเอามาจากแห่งหนใด O_O สงสัยของเขาโหดจริง

ToshirO
14th July 2012, 20:43
ความมั่นใจท่านเอามาจากแห่งหนใด O_O สงสัยของเขาโหดจริง
มันเหนือกว่าทุกด้านอะครับ ซอฟแวร์ ฮาร์ตแวร์ ความสวยงาม น่าใช้
ความใหม่ ไม่ซ้ำซาก *-* น่าใช้สุดๆ ออกมา ผมจะรีบไปซื้อเลยละ *-*

BoatHaHa
14th July 2012, 20:49
จัดหนักเลยลวกเพ่ Microsoft โค่นศาสดาผลไม้ให้จงได้

sniperbc
14th July 2012, 21:04
ผทว่ามันจะคว่ำไม่ได้เพราะ ราคานี้แหละ ได้ข่าวว่า 30 k กว่ามั้งถ้าจำไม่ผิดอ่ะ ซื้อ ipad ได้เกือบ2เครื่องเลย

จริงๆผมชอบนะ แต่ราคา30K นี้ก็นะ

Genesis
14th July 2012, 21:05
สุดยอดๆ ผม เชียร์ micosoft เต็มที่ครับ

FANG
14th July 2012, 21:06
555 เก็บเงินรอ Surface ดีกว่า ไม่สงไม่ซื้อแล้ว ไอพงไอเพด รอ ของ MS อย่างเดียว 555

CHIllI-][B][-
14th July 2012, 21:08
เห็นคลิปนี้แล้ว ไม่กล้าซื้อเลย เครื่อง ค้าง กลาง "งานเปิดตัว"

http://www.youtube.com/watch?v=N1zxDa3t0fg&feature=player_embedded

ChaninKung
14th July 2012, 21:09
ผทว่ามันจะคว่ำไม่ได้เพราะ ราคานี้แหละ 30 k กว่ามั้งถ้าจำไม่ผิดอ่ะ ซื้อ ipad ได้เกือบ2เครื่องเลย

ไม่ใช่มีแค่รุ่น30k ครับ ที่จะออกมาก่อนราคาจะเทียบเท่าหรือต่ำกว่าไอแพดนิดนึงครับ

โดยรุ่นที่จะเปิดตัวก่อนนี้จะเป็นรุ่นใช้CPUของnVidiaมาพร้อมกับWindows RT
ส่วนรุ่นWindows 8 Professional จะมาพร้อมกับIvy Brigde ครับ

SCP
14th July 2012, 21:18
[-;1329933'][B]เห็นคลิปนี้แล้ว ไม่กล้าซื้อเลย เครื่อง ค้าง กลาง "งานเปิดตัว"

http://www.youtube.com/watch?v=N1zxDa3t0fg&feature=player_embedded

WIn7 ยังมีจอค้าง+ฟ้าเลยครับ เป็นเรื่องปกติ

vasanchai
14th July 2012, 21:23
ใครๆก็มีคำว่าพลาดกันได้
http://www.youtube.com/watch?feature=fvwrel&v=znxQOPFg2mo&NR=1

[-;1329933'][B]เห็นคลิปนี้แล้ว ไม่กล้าซื้อเลย เครื่อง ค้าง กลาง "งานเปิดตัว"

EnoughzXGF
14th July 2012, 21:32
เห็นแล้วอยากจะร้อง TT

*(!JAY!)*
14th July 2012, 21:54
ออกมาสัก หมื่นนิดๆ สิ รับรองว่า ตีตลาดได้ ชัวร์

ToshirO
14th July 2012, 22:05
ออกมาสัก หมื่นนิดๆ สิ รับรองว่า ตีตลาดได้ ชัวร์
มี 16000 ครับ แต่ 30000 คือ corei5

chen
อยากได้สักเครื่องแต่ราคามันคงสูงน่าดู

jokabobo147
เบื่อพวกผลไม้ละ มีมาแต่ของซ้ำซากแค่เปลี่ยนชื่อเป็น 1-2-3-4 พัฒนาสเปคนิดหน่อย แล้วก็ต่อ หน้าชื่อว่า the new...... บลาๆๆ
พูดไปงั้น เคยใช้แต่ ipod touch 55+

mkuuhm
14th July 2012, 22:07
พอท่านศาสดาแห่ง Apple จากไป Microsoft นี่ฉายแสนยานุภาพมาเลยเนาะ:D:D:D

CHIllI-][B][-
14th July 2012, 22:27
ใครๆก็มีคำว่าพลาดกันได้
http://www.youtube.com/watch?feature=fvwrel&v=znxQOPFg2mo&NR=1

ที่ผมให้ดูมันเป็น ปัญหาเครื่อง แต่ที่คุณให้ดูมันเป็น ปัญหาเน็ต นิครับ - -*

ปล* ผมไม่ใช้สาวก ใดๆ ทั้งสินครับ เพราะไม่ได้ยึดติดกับเรื่องแบบนี้เท่าไร ได้โปรดอย่ามาดราม่าเพราะผมนะครับ

THE_NOKIA_LOVE
14th July 2012, 22:39
ไม่ได้ดร่าม่านะครับ แต่ที่บอกว่า "คว่ำไอแพตได้" ผมว่าพูดเกินจริงเหมือนตอนที่ฟิล์ม รัฐภูมิบอกผมจะดังกว่าเคนธีรเดชให้ดู แล้วก็แป่วทำหญิงท้องจนตอนนี้ไม่รู้เป็นไงแล้วเป็นพ่อเด็กหรือหญิงลวงโลกก็ไม่รู้
แต่ผมคิดว่าทุกอย่างมีข้อดีของมัน win7ที่ว่าแน่ยังจอฟ้าได้เลยขนาดคอมเป็นแสนแต่นี่ถ้าบอกว่าคว่ำได้ ต้องเทพเหนือเทพเท่านั้นละครับ:sweat
ส่วนตัวยังไม่เคยลองจับwin8 ยังไม่กล้าฟันธงว่าดีจริงแต่ถ้ามาผมจะเป็นหนึ่งในหลายล้านคนที่จะไปขอจับและขอทดสอบดูไม่ได้อคดินะครับ ถ้าดีจริงในวันข้างหน้าผมก็จะสรรเสริฐว่าwin8 เทพกว่าจริงๆ แต่ตอนนี้ก็ต้องยอมรับนะครับว่าไอแพต นั่นดีที่สุดในตอนนี้:yes

bingo2553
14th July 2012, 22:43
เอิ่มมาอีกแล้วยั่วยั่วยั่ว

nuttakarn2012
14th July 2012, 22:50
จะทำได้จริงหรอครับ สาวก ipad มีโครตเยอเลย

SiXbullet
14th July 2012, 22:51
เอาเลย อย่ายอมๆ อย่าให้ผลไม้ได้ใจ ^^

ChaninKung
14th July 2012, 22:58
ถึงจะว่ามาคว่ำ แต่ก็ได้ข่าวมาว่าAppleจะส่งiPad Premium ไรซักอย่างลงมาสู่กับSurfaceนี่แหละน้า

อาจจะโค้นไม่ได้

ยังไงซะผมก็ขาดวินโดร์ไม่ได้อยู่ดี:o

xman2029
14th July 2012, 23:03
ถ้า การใช้งานของ Surface เหมือน windows 8 บน pc ล่ะก็ ผมว่ามีโอกาศสูงพอสมรวรเลยนะที่จะโค่นได้อยู่นะ
แต่นั้นต้องหมายความว่า Surface สามารถใช้งานได้แทน netbook กับ notebook ถึงจะมีโอกาส ถ้าทำไม่ได้ก็เตรียม ปีป ไว้คุมหัวได้เลย โมโครซอฟ

forged
14th July 2012, 23:04
ถ้าจะเอาจริงๆ ผมเชื่อว่าถ้า Mircosoft น่าเข้ามาร่วมทำตลาดเพราะราคา Tab มันแพงเหลือเกินไม่ยอมลดราคาสักที ผมเคยทำได้ว่า TV จอใหญ่ๆแต่ก่อนนี้แพงมากๆ Sony ทำออกมานี้ไม่รู้ชื่อจออะไรบอกแต่ว่ามันสุดยอดคมชัด แต่ต่อมาเจอ sumsung LG และอื่นๆทุกวันนี้ 5,000 ก็ซื้อจอTVใหญ่ๆได้แล้ว ผมก็คิดว่าถือเป็นสิ่งดีที่เข้ามาแข่งขันกันให้เค้าครองบันลังมา2 3ปีแล้ว มันจะลื่นมันจะสมูดไหลโคตรเทพไงก็ชั่งเถอะแข่งกันไปสักระยะสัก Core i7 Ram8GB ยัดเข้าไปจะลื่นไหลสู้ได้มัย ไงก็มีสัมพันธ์อันดีกับ Intel อยู่แล้วล่มไปเลย

ดังเช่นรถยนต์ฟอร์ส ซึ่งเป็นเจ้าแรกของโลก ทุกวันนี้โดนโตโยต้าล่มไปแล้ว
บอกตามตรงเลยผมคิดว่าคนที่หวงนักหนาเทคโนโลยีของตัวเองที่ว่าตอนนี้เทพนักเทพหน้า ยกตัวอย่างโกดักซึ่งแต่ก่อนขายฟีมถ่ายรูป หวงมากไม่ยอมให้เทคโนโลยีบริษัทอื่นเลย สุดท้ายทุกบริษัท sungsung Cannon และอื่นๆกว่า 7 บริษัทร่วมกันพัฒนาได้กล่องดิจิตอนออกมา ทุกวันนี้จะเจ้งแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ว่า Apple ทำยังไงให้ระบบของตัวเองลืนทำงานสุดยอดเทคโนโลยีชั้นเยียมแค่ใหน แต่ระวังแอนดรอยด์ กับMircrosoft ไว้ดีๆเค้าพวกเยอะ ผมถือคติว่าคิดอะไรคนเดียวมันคิดออกยาก แต่ถ้าหลายคนหลายหัวคิดแชร์กันเราก็เป็นพันธะมิตรกันได้ ยืดยาวมากผมอินแล้วอยากระบาย

vasanchai
14th July 2012, 23:09
ถ้าจะเอาจริงๆ ผมเชื่อว่าถ้า Mircosoft น่าเข้ามาร่วมทำตลาดเพราะราคา Tab มันแพงเหลือเกินไม่ยอมลดราคาสักที ผมเคยทำได้ว่า TV จอใหญ่ๆแต่ก่อนนี้แพงมากๆ Sony ทำออกมานี้ไม่รู้ชื่อจออะไรบอกแต่ว่ามันสุดยอดคมชัด แต่ต่อมาเจอ sumsung LG และอื่นๆทุกวันนี้ 5,000 ก็ซื้อจอTVใหญ่ๆได้แล้ว ผมก็คิดว่าถือเป็นสิ่งดีที่เข้ามาแข่งขันกันให้เค้าครองบันลังมา2 3ปีแล้ว มันจะลื่นมันจะสมูดไหลโคตรเทพไงก็ชั่งเถอะแข่งกันไปสักระยะสัก Core i7 Ram8GB ยัดเข้าไปจะลื่นไหลสู้ได้มัย ไงก็มีสัมพันธ์อันดีกับ Intel อยู่แล้วล่มไปเลย

ดังเช่นรถยนต์ฟอร์ส ซึ่งเป็นเจ้าแรกของโลก ทุกวันนี้โดนโตโยต้าล่มไปแล้ว
บอกตามตรงเลยผมคิดว่าคนที่หวงนักหนาเทคโนโลยีของตัวเองที่ว่าตอนนี้เทพนักเทพหน้า ยกตัวอย่างโกดักซึ่งแต่ก่อนขายฟีมถ่ายรูป หวงมากไม่ยอมให้เทคโนโลยีบริษัทอื่นเลย สุดท้ายทุกบริษัท sungsung Cannon และอื่นๆกว่า 7 บริษัทร่วมกันพัฒนาได้กล่องดิจิตอนออกมา ทุกวันนี้จะเจ้งแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ว่า Apple ทำยังไงให้ระบบของตัวเองลืนทำงานสุดยอดเทคโนโลยีชั้นเยียมแค่ใหน แต่ระวังแอนดรอยด์ กับMircrosoft ไว้ดีๆเค้าพวกเยอะ ผมถือคติว่าคิดอะไรคนเดียวมันคิดออกยาก แต่ถ้าหลายคนหลายหัวคิดแชร์กันเราก็เป็นพันธะมิตรกันได้ ยืดยาวมากผมอินแล้วอยากระบาย

ต้อง Google สิปล่อย os android ฟรีทั่วซะจน iPhone จีนยังใช้ Android 55

[-;1330239']ที่ผมให้ดูมันเป็น ปัญหาเครื่อง แต่ที่คุณให้ดูมันเป็น ปัญหาเน็ต นิครับ - -*

ปล* ผมไม่ใช้สาวก ใดๆ ทั้งสินครับ เพราะไม่ได้ยึดติดกับเรื่องแบบนี้เท่าไร ได้โปรดอย่ามาดราม่าเพราะผมนะครับ

ให้ดูว่า FAIL เฉยๆ จ้า -..-

เอาแล้วววว หิวมาม่า กัน จริง
แต่ ของเขาสวยจริง
[B]เผ่นก่อนละคราบบ!!!!!!

สาวกเขากำลังตีกัน - -"

ไอแพดไม่ได้เจ๋งอะไรเลยครับ มันเจ๋งตรงแอพนี่แหละ ถ้าไม่มีแอพ apple ก็ไม่ค่อยมีจุดเด่นให้ใช้งานเท่าไหร่เลย
ถ้า window surface เล่นแบบ notebook ได้ก็ ก็โค่นได้อยู่หรอก แต่ถ้าจะคว่ำ apple ในประเทศไทยมันยากครับ
แต่ต่างประเทศไม่ยากหรอก เพราะ apple ไม่ได้ครองตลาดขนาดแบบในประเทศไทยที่เห่อใช้กันทั้งประเทศอย่างงี้
มีบางคนที่ซื้อไอโฟนครบทุกรุ่น ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนไรมากเลย ผมว่าลองของใหม่ๆน่าจะมีสีสันกว่านะ

คนไทยบ้าวัตถุก็เห็นๆกันอยู่ตำตา ทั้งๆที่ซื้อไปก็ไม่ได้ทำอะไรเล่นกล้อง แสครชไปแสครชมา 55

jeepriest
15th July 2012, 00:00
อยากได้จัง

Cullen
15th July 2012, 00:05
ไม่ได้ดร่าม่านะครับ แต่ที่บอกว่า "คว่ำไอแพตได้" ผมว่าพูดเกินจริงเหมือนตอนที่ฟิล์ม รัฐภูมิบอกผมจะดังกว่าเคนธีรเดชให้ดู แล้วก็แป่วทำหญิงท้องจนตอนนี้ไม่รู้เป็นไงแล้วเป็นพ่อเด็กหรือหญิงลวงโลกก็ไม่รู้
แต่ผมคิดว่าทุกอย่างมีข้อดีของมัน win7ที่ว่าแน่ยังจอฟ้าได้เลยขนาดคอมเป็นแสนแต่นี่ถ้าบอกว่าคว่ำได้ ต้องเทพเหนือเทพเท่านั้นละครับ:sweat
ส่วนตัวยังไม่เคยลองจับwin8 ยังไม่กล้าฟันธงว่าดีจริงแต่ถ้ามาผมจะเป็นหนึ่งในหลายล้านคนที่จะไปขอจับและขอทดสอบดูไม่ได้อคดินะครับ ถ้าดีจริงในวันข้างหน้าผมก็จะสรรเสริฐว่าwin8 เทพกว่าจริงๆ แต่ตอนนี้ก็ต้องยอมรับนะครับว่าไอแพต นั่นดีที่สุดในตอนนี้:yes

ถ้ามีปุ่มกดไลค์ ผมกดจนเมาส์พังอ่ะ :cool:

KnocKingMasterM
15th July 2012, 00:33
เอาแล้วววว หิวมาม่า กัน จริง
แต่ ของเขาสวยจริง
เผ่นก่อนละคราบบ!!!!!!

Princecoke
15th July 2012, 01:13
OH GOD IT'S LOOK SO SEXY!

Previously
15th July 2012, 07:09

อ๋อ....... เหรอ...... :pardon

ผมก็ว่างั้น :yes

~ [P]!xzy '
15th July 2012, 07:38
เอ๋าๆ มั่นใจขนาดหนัก !!

2coloreyes
15th July 2012, 08:17
ผมว่าราคากับสเป็คที่เป็นหัวใจหลักในการคว่ำ ipad ครับ
ส่วนเรื่องหน้าตาเป็นหัวข้อรองลงมา

ประมาณว่าถ้าหน้าตาขี้เหร่ แต่ราคากับความสามารถออกมาดี
คนใช้ก็บอกต่อ แล้วก็แก้จุดด้วยด้วย gadget ต่าง ๆ
ก็น่าจะออกมาเป็นคู่แข็ง ipad ได้เหมือนกัน

arthur1973
15th July 2012, 08:35
น่าลองดี อยากได้มั้ง

ToshirO
15th July 2012, 09:12
ไอแพดไม่ได้เจ๋งอะไรเลยครับ มันเจ๋งตรงแอพนี่แหละ ถ้าไม่มีแอพ apple ก็ไม่ค่อยมีจุดเด่นให้ใช้งานเท่าไหร่เลย
ถ้า window surface เล่นแบบ notebook ได้ก็ ก็โค่นได้อยู่หรอก แต่ถ้าจะคว่ำ apple ในประเทศไทยมันยากครับ
แต่ต่างประเทศไม่ยากหรอก เพราะ apple ไม่ได้ครองตลาดขนาดแบบในประเทศไทยที่เห่อใช้กันทั้งประเทศอย่างงี้
มีบางคนที่ซื้อไอโฟนครบทุกรุ่น ทั้งๆที่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนไรมากเลย ผมว่าลองของใหม่ๆน่าจะมีสีสันกว่านะ

poh1998
15th July 2012, 10:12

เห็นด้วยครับ apple ดีกว่าตรงแอพจริงๆ
surface มันจะสู้ไม่ได้แต่ตรงนี้แหละ

Bionic114
15th July 2012, 11:04
เป็นสงครามอีกครั้งของสองบริษทนี้ครั้งที่แล้วเป็นของ OS Computer Windows ก็ชนะ Os mac ไปครั้งนี้จะเป็นของใครต้องรอดู:help

fandzaz
15th July 2012, 11:09
ipad เป็นจุดกำเนิดของ แท็บเล็ต คับ ถ้าไม่มี ipad แท็บเล็ตก็ไม่เกิดคับ

clppom
15th July 2012, 12:01
มาดูแบบ feature-by-feature เลยดีกว่าครับเถียงไปป่วยการ

http://www.youtube.com/watch?v=JHcxMKDKCiU

hades051
15th July 2012, 12:02
แอพโหลดฟรีทุกอย่างใช่มั้ย????

vasanchai
15th July 2012, 12:11
เป็นสงครามอีกครั้งของสองบริษทนี้ครั้งที่แล้วเป็นของ OS Computer Windows ก็ชนะ Os mac ไปครั้งนี้จะเป็นของใครต้องรอดู:help

ยังไงผมก็มั่นใจในตัว Window มากกว่า OS ลูกครึ่ง iOS เยอะ

®Th£ VÎŘuS™
15th July 2012, 12:19
ผมก็เบื่อ พวก ipad ถือ ให้เหนจนชินตาไหหมดละ ก็คิดอยุ่เหมือนกันครับ เมื่อไรจะมีไครโค่น ได้ซะที
อย่างนี้ค่อยลุ้นหน่อยย ผมเชีย MS อยุ่แล้วครับ ฮ้าๆ
ปล มีรูให้เสียบด้วยยย:giveheart

YaRis
15th July 2012, 14:30
ซื้อคอมดีกว่าไม้ระบบ วินโดวขนาดนี้

lordhunya
15th July 2012, 14:49
ซื้อแน่นอนครับ เบื่อ Ipad มันเกล่อ โหล และดูว่าใครก็ได้มาง่ายๆ

Type-7442
15th July 2012, 15:38
ไม่ชอบ Apple จบปะครับ ?

PoohItBoy
15th July 2012, 15:51

จบครับ!!:)

vasanchai
15th July 2012, 16:57

จบครับเพราะผมก็เซ็งขี้หน้าเหมือนกัน 55

akablood
15th July 2012, 19:10
คว่ำอันดับต้นๆของโลกเลยเนี่ยนะ -0-

เอาใจช่วยล้ะกัน 5555555